Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/12

đúng rồi, khác rõ.
Lập dị thì khác người, không bình thường nhưng mà luôn nhất quán. Nó nổi bật và người ta gọi là lập di.
Còn cảm giác, cảm tính thì rày đây, mai đó, bột phát không giữ được quan điểm cá nhân.
Nhưng mà Wyckoff đã nói thế này ông ta rèn luyện để có trực giác với thị trường. Tưc là không có phương pháp nào chắc chắn, nhưng có phương pháp để rèn luyện mà cảm nhận được thị trường. Mà mình tháy nói chung, bất cứ phương pháp nào cũng chỉ để rèn luyện "cảm nhận" thôi, khác nhau la sau đó kết quả như thế nào. Nên có người "cảm nhận" bằng cách đinh lượng, có người chỉ bằng cách định tính. Đừng chê người định tính, mình nghĩ Buffett chẳng có ngồi đọc báo cáo tài chính của một cty rồi cho răng giá cổ phiếu của họ rẻ/mắc đâu. Dĩ nhiên là ông ta đọc các thông tin liên quan cty, nhưng cái trực giác của ông đối với giá cả là dựa trên định tính.
Tôi k có ý chê bai gì ở đây cả chủ tịch ạ! Mà thôi! Góp ý cho nhau thoai bác! Cơ bản là làm sao thấy thoải mái là được! Đầu tuần chúc chủ tịch giao dịch tốt.

EU/GJ UP.................
ascontent.fsgn3_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_77295644_249101003767b8050fab888d5e464ecf9dfe4008ac83.jpg

Các đồng chí đi xa quá rồi nhé.... Các đồng chí đoán Buffet với Soros mua bán bằng PP nào thì có lợi ích gì? Cuối cùng các đồng chí cũng ko có được đáp án... Đoán TT, đoán tin tức, đoán Trump, đoán Tập, giờ đoán cả Buffet với Soros...
Trọn đời các đồng chí ngồi đoán =)))

Các đồng chí đi xa quá rồi nhé.... Các đồng chí đoán Buffet với Soros mua bán bằng PP nào thì có lợi ích gì? Cuối cùng các đồng chí cũng ko có được đáp án... Đoán TT, đoán tin tức, đoán Trump, đoán Tập, giờ đoán cả Buffet với Soros...
49 sắc thái mà bác!

Mạc An cho mình xin view cadJpy qua lăng kính P&F

Đang up nhưng với PnF là xu hướng giảm, bác chờ đúng chỗ bôi vàng 82.7 mà có tín hiệu xác nhận đảo chiều thì bán

Nó phá 82.7 thì xu hướng chuyển sang tăng nhưng k có điểm vào lệnh mà phải chờ thêm để mua nhé!

ý la nguoi ta trade sao kệ. Ngay cả cảm tính, hay xổ quẻ kinh dịch gì đó cũng đuoc. Khg nên đánh giá. Thời gian sẽ trả lời.
Mình ở đây khg lâu nhưng thay nhiều nguoi ra đi rồi. Cũng biết họ trade kiểu đó sẽ đi thôi nhưng khg có cần khích bác. Nguoi ta có kiểu nguoi ta, minh có kiểu của mình.
Thị truong tiền phơi đầy ra, cứ thể hiện với nó, đừng thể hiẹn với nhau. Giờ có biết hay Soros, Buffett có chỉ mình còn chưa chắc theo nữa. Tìm hiểu làm gì. Ví dụ Buffett gio làm hợp đồng mua 50 tấn vàng, thì thông tin đó cũng chẳng sử dụng làm gì đuoc vì lệnh ổng giữ vài chục năm thì liên quan gi lệnh forex mình mà suy đoán.

ý la nguoi ta trade sao kệ. Ngay cả cảm tính, hay xổ quẻ kinh dịch gì đó cũng đuoc. Khg nên đánh giá. Thời gian sẽ trả lời.
Mình ở đây khg lâu nhưng thay nhiều nguoi ra đi rồi. Cũng biết họ trade kiểu đó sẽ đi thôi nhưng khg có cần khích bác. Nguoi ta có kiểu nguoi ta, minh có kiểu của mình.
Thị truong tiền phơi đầy ra, cứ thể hiện với nó, đừng thể hiẹn với nhau. Giờ có biết hay Soros, Buffett có chỉ mình còn chưa chắc theo nữa. Tìm hiểu làm gì. Ví dụ Buffett gio làm hợp đồng mua 50 tấn vàng, thì thông tin đó cũng chẳng sử dụng làm gì đuoc vì lệnh ổng giữ vài chục năm thì liên quan gi lệnh forex mình mà suy đoán.
Vào đọc rồi đi ra thôi bác :D

Thấy chủ tịch nói vậy thì mình cũng chém tí cho vui! Theo mình k nên nghĩ người khác khích bác! Mà nên nghĩ là điểm yếu của mình có đúng vậy không? Nếu đúng mà chưa có lợi nhuận thì nên khắc phục nó đi! Mình thì chỉ nhớ 1 câu thế này: những người chê ta là thầy ta! Cám ơn họ đã làm mình tốt lên. Còn nếu k đúng thì thôi coi như chuện vui bác ạ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 37 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên