1. Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/12

Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/12
    02/12/2019
    6,877 lượt xem
    kevinng

kevinng

3,409
    11,586
    đúng rồi, khác rõ.
    Lập dị thì khác người, không bình thường nhưng mà luôn nhất quán. Nó nổi bật và người ta gọi là lập di.
    Còn cảm giác, cảm tính thì rày đây, mai đó, bột phát không giữ được quan điểm cá nhân.
    Nhưng mà Wyckoff đã nói thế này ông ta rèn luyện để có trực giác với thị trường. Tưc là không có phương pháp nào chắc chắn, nhưng có phương pháp để rèn luyện mà cảm nhận được thị trường. Mà mình tháy nói chung, bất cứ phương pháp nào cũng chỉ để rèn luyện "cảm nhận" thôi, khác nhau la sau đó kết quả như thế nào. Nên có người "cảm nhận" bằng cách đinh lượng, có người chỉ bằng cách định tính. Đừng chê người định tính, mình nghĩ Buffett chẳng có ngồi đọc báo cáo tài chính của một cty rồi cho răng giá cổ phiếu của họ rẻ/mắc đâu. Dĩ nhiên là ông ta đọc các thông tin liên quan cty, nhưng cái trực giác của ông đối với giá cả là dựa trên định tính.

2. Mạc An

3. Mạc An
  4. 8,953
    29,116
    Thôi vấn đề giới tính anh em mình dừng ở đây nhé, trao đổi thảo luận thôi các bác ạ :D

Levuong1983, vuvukaka1990 and kevinng bài này.
  5. cám ơn bạn :D bạn cũng thế. topic này ae chỉ nên bàn luận chém gió cho giải khuây và chia sẻ kinh nghiệm thôi. :D

CacomdonglanhMạc An bài này.
  6. Tôi k có ý chê bai gì ở đây cả chủ tịch ạ! Mà thôi! Góp ý cho nhau thoai bác! Cơ bản là làm sao thấy thoải mái là được! Đầu tuần chúc chủ tịch giao dịch tốt.

kevinngMạc An bài này.
  7. Mạc An cho mình xin view cadJpy qua lăng kính P&F

Mạc AnLevuong1983 bài này.
  8. Hỏi bác cái avarta là cơm hay phở vậy? Hôm nay chưa thấy bác @Zactini post ảnh nên cứ thiếu thiếu?

CacomdonglanhMạc An bài này.
  9. cơm ... giàu quá..... khoai thôi

10. Ka ka! Khoai Nhật đắt hơn cơm ấy!

Mạc Anlien_vien bài này.
  11. Zactini

Zactini

1,842
    2,670
    Khoái phân tích ra lệnh lời mới có cảm hứng chớ...Dạo này sóng nào cũng chơi nên hơi căng...Phải đi sát sao hết các cặp

12. con AN tính từ điểm đóng hồi sáng, thì nó lại giảm thêm 15pip. nhìn thấy tiếc quá

Mạc An bài này.
  13. g1nt4ma

g1nt4ma

2,915
    5,744
    không dùng acc An..hy nữa hả bác :rolleyes:

htphuongphi, Mạc An and lien_vien bài này.
  14. Zactini

Zactini

1,842
    2,670
    EU/GJ UP.................
    ascontent.fsgn3_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_77295644_249101003767b8050fab888d5e464ecf9dfe4008ac83.

15. đang cần chút cân bằng ..... dùng thì vẫn dùng nhưng không phải bây giờ

Mạc Ang1nt4ma bài này.
  16. Đang chờ múc GJ nhưng k biết có chạm k! Hình đẹp đó bác!

Mạc An bài này.
  17. EU chưa bứt ngay được. Chờ hồi rồi mới múc! E toàn trade bằng mồm thôi bác!

Mạc An bài này.
  18. Các đồng chí đi xa quá rồi nhé.... Các đồng chí đoán Buffet với Soros mua bán bằng PP nào thì có lợi ích gì? Cuối cùng các đồng chí cũng ko có được đáp án... Đoán TT, đoán tin tức, đoán Trump, đoán Tập, giờ đoán cả Buffet với Soros...
    Trọn đời các đồng chí ngồi đoán =)))

19. laforce

laforce

491
    612
    400 pip này ăn mỏi mồm luôn, đừng chê bác ơi :D

Mạc An bài này.
  20. 49 sắc thái mà bác!

Mạc An bài này.
  21. Mạc An

22. Mạc An
  23. 8,953
    29,116
    upload_2019-12-2_13-10-16.

Đang up nhưng với PnF là xu hướng giảm, bác chờ đúng chỗ bôi vàng 82.7 mà có tín hiệu xác nhận đảo chiều thì bán

Nó phá 82.7 thì xu hướng chuyển sang tăng nhưng k có điểm vào lệnh mà phải chờ thêm để mua nhé!

RedArt, Levuong1983 and lien_vien bài này.
  24. kevinng

kevinng

3,409
    11,586
    ý la nguoi ta trade sao kệ. Ngay cả cảm tính, hay xổ quẻ kinh dịch gì đó cũng đuoc. Khg nên đánh giá. Thời gian sẽ trả lời.
    Mình ở đây khg lâu nhưng thay nhiều nguoi ra đi rồi. Cũng biết họ trade kiểu đó sẽ đi thôi nhưng khg có cần khích bác. Nguoi ta có kiểu nguoi ta, minh có kiểu của mình.
    Thị truong tiền phơi đầy ra, cứ thể hiện với nó, đừng thể hiẹn với nhau. Giờ có biết hay Soros, Buffett có chỉ mình còn chưa chắc theo nữa. Tìm hiểu làm gì. Ví dụ Buffett gio làm hợp đồng mua 50 tấn vàng, thì thông tin đó cũng chẳng sử dụng làm gì đuoc vì lệnh ổng giữ vài chục năm thì liên quan gi lệnh forex mình mà suy đoán.

Bình luận mới nhất

• forex_vn trong Chuyện bên lề 1,250 Xem / 6 Trả lời
  • NTDZ27 trong Chuyện bên lề 497 Xem / 5 Trả lời
  • Theedgetrend trong Chuyện bên lề 3,190 Xem / 19 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    OlympTrade
    OctaFX
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap