1. Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/12

Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 02/12
    02/12/2019
    6,975 lượt xem
    Vào đọc rồi đi ra thôi bác :D

Mạc Ankevinng bài này.
  2. Thấy chủ tịch nói vậy thì mình cũng chém tí cho vui! Theo mình k nên nghĩ người khác khích bác! Mà nên nghĩ là điểm yếu của mình có đúng vậy không? Nếu đúng mà chưa có lợi nhuận thì nên khắc phục nó đi! Mình thì chỉ nhớ 1 câu thế này: những người chê ta là thầy ta! Cám ơn họ đã làm mình tốt lên. Còn nếu k đúng thì thôi coi như chuện vui bác ạ!

RedArtMạc An bài này.
  3. Hnay e vẫn canh buy lại vàng. Tình hình là sẽ buy ngay tầm này nếu ko thủng 1459. Lại một mình một đường r :(

Mạc AnLevuong1983 bài này.
  4. noten10

noten10

73
    80
    Hôm nay các cụ nổi hứng triết lý thế? Vào chủ đề kèo cột cho ae theo với!

Mạc An bài này.
  5. thứ 2 ngồi chơi cũng chả sao
    cân nhắc 1453

6. Ban ngày bị con vàng nó vật,buổi tối thì bị con vợ nó vật nên giờ đang nằm dưỡng thương bác ak. Số tôi còn khổ hơn lão Hạc :( :(

kevinngMạc An bài này.
  7. mọi người có nhận định ji về NF này ko ạ?

Mạc An bài này.
  8. Mạc An

9. Mạc An
  10. 8,962
    29,257
    Bác mở sang trang 1, kéo lên trên cùng rồi uýnh ngược nhé :D

Giỡn chứ kèo ở trang 1 nhé bác!

Anh em nào có đóng góp thêm kèo nào không nhỉ :D

noten10htphuongphi bài này.
  11. kevinng

kevinng

3,422
    11,626
    Tờ Hoàn Cầu mang một câu chuyện của cựu Thứ trưởng Thương mại Trung Quốc và Phó Giám đốc Điều hành Trung tâm Trao đổi Kinh tế Quốc tế Trung Quốc, Wei Jianguo, ông nói rằng ông tin tưởng và lạc quan rằng Trung Quốc và Hoa Kỳ có thể đạt được thỏa thuận thương mại giai đoạn một:

Nếu các cuộc đàm phán thương mại song phương có những bước tiến tốt và tiến triển nhanh chóng, hai bên có thể mong đợi đạt được thỏa thuận thương mại trước Tết Nguyên đán sắp tới vào cuối tháng 1 năm 2020.
    Nội dung của thỏa thuận thương mại sẽ tập trung vào một số vấn đề chính bao gồm bảo vệ sở hữu trí tuệ, mở cửa tài chính và mua sản phẩm nông nghiệp. Nhưng vấn đề thiết yếu nhất là thuế quan.
    Các khúc mắc khác có thể được để lại cho giai đoạn thứ hai. Thỏa thuận giai đoạn một dường như không bao gồm quá nhiều, thay vào đó, nó sẽ giải quyết các vấn đề cấp bách nhất và tiến lên từng bước một.
    Việc đẩy lùi thuế quan mà Mỹ đánh thuế là điều bắt buộc. Cuộc chiến thương mại giữa Trung Quốc và Hoa Kỳ do Mỹ xúi giục bằng thuế quan, vì vậy thuế quan phải được cắt giảm trước tiên. Trung Quốc không muốn một cuộc chiến thương mại, nhưng họ không sợ một cuộc chiến.
    Nếu Mỹ tiếp tục cuộc chiến thương mại, Trung Quốc sẽ đánh trả. Bất kể thuế quan được dỡ bỏ cùng một lúc hay ở các giai đoạn riêng biệt, Mỹ phải quay trở lại tất cả các mức thuế nếu thể hiện sự chân thành.

Sự trả đũa mới nhất của Trung Quốc đối với Đạo luật Dân chủ Hồng Kông của Hoa Kỳ dường như không có tác động đến kỳ vọng của thỏa thuận thương mại, khi các thị trường tiếp tục hy vọng về một thỏa thuận được ký kết sớm hơn.

12. laforce

laforce

491
    612
    Theo bác nào hôm trước đưa tin thống kê, vàng sau lễ tạ ơn 5 năm nay đều giảm. năm nay đang trên đường tiếp tục rồi :D

RedArt, Mạc An and kevinng bài này.
  13. Mạc An

14. Mạc An
  15. 8,962
    29,257
    Cái này hơi khó, tạm thời cứ theo dự báo thôi bác, mình thì thường trade mình theo đồ thị. Sau khi ra tin mình đánh giá lại nó là tốt hay xấu cho lệnh của mình chứ mình không đánh giá trước. Vì nó dường như là bất khả thi!

htphuongphi bài này.
  16. kevinng

kevinng

3,422
    11,626
    Short vàng, Long CadJpy. Giá nào cũng được. Tối nay PMI của ISM thủng đáy thì giá vàng cũng thủng 1450 (tin tức gì kệ)
    Lý do: thánh phán thôi, mình quýnh theo cảm giác.

@LucasPrice non-farm dạo này xoẹt 2 đầu khó chơi lắm. Tin ra rồi giá mới xoẹt nữa mới đau. Vì bây giờ số liệu của chuyên gia là 1 chuyện còn người có tiền thích xuống kiểu khác thì hôm sau chuyên gia mới giải thích được.

Chỉnh sửa cuối: 02/12/2019
    RedArt, Mạc An and Spring bài này.
  17. hôm nay bác short vàng từ sớm, trúng mánh rồi chứ bác :D

Mạc Ankevinng bài này.
  18. Rinnee

Rinnee

954
    1,482
    Vàng chắc lại về 51 52 :D
    Tụt kinh thế này lủng 50 ko đây :D

Chỉnh sửa cuối: 02/12/2019
    Mạc An bài này.
  19. kevinng

kevinng

3,422
    11,626
    Cái vùng giá này mình chết 1 lần rồi.
    XAUUSDDaily.
    Lúc đó là tháng 8 - đàm phán đỗ vỡ. Thanh giá ngày 05/08 breakout vùng này ~ 1455: lợi nhuận 300% (hơn 40 tuần) bay vèo về 0. Khi đó mình cho là dắt vàng đi lên rồi dắt xuống 1358. Không, vùng đó phe BUY hấp thụ hết: tụi bây bán giá nào, anh gom hết.
    Bây giờ hiện trạng đang đảo ngược - giá cũng đối xứng tương ứng. Rồi cũng nhấp đủ 3 lần => phá (thánh phán, chứ chưa có phá). Vùng này bây giờ phe SELL hấp thụ hết: tụi bây mua giá nào anh cũng bán. (cũng thánh phán)

Một vi trí chết 2 lần thì cũng đáng bỏ mạng thôi.

Cybertron, Ultimatehp and Mạc An bài này.
  20. laforce

laforce

491
    612
    Nghe bác nói giống câu của triết gia Hy Lạp
    ko tắm 2 lần trên 1 dòng sông :D

Mạc An bài này.
  21. tình hình có vẻ k qua nổi xx53 rồi

Mạc An bài này.
  22. kevinng

kevinng

3,422
    11,626
    Mới có nửa ngày (vào phiên Âu) mà muốn thanh giảm hiện tại (hôm nay) lấp hết sức mua ngày thứ 6? Sao mà gấp vậy được. Còn cả phiên Mỹ đằng trước là trọng tâm giao dịch.

23. em chắc chỉ đợi tin PMI rồi coi sao mới vào lệnh :D

kevinngMạc An bài này.
  24. 74420576_2864151810313719_8708252114847006720_n.

Thấy có cái ảnh này going chủ tịch @kevinng :)

kevinng bài này.

Bình luận mới nhất

• acado111 trong Sách - Tài liệu 3,949 Xem / 20 Trả lời
  • g1nt4ma trong Chuyện bên lề 345 Xem / 3 Trả lời
  • APham trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 18,910 Xem / 21 Trả lời
  • vandam trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 33,442 Xem / 627 Trả lời
  • daoanhtu trong Chuyện bên lề 4,206 Xem / 8 Trả lời
  • Đamenha30 trong Sách - Tài liệu 91,096 Xem / 1,064 Trả lời
  • Đamenha30 trong Sách - Tài liệu 52,879 Xem / 433 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    FXTM