Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 03/01

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,855
84,373
Xin chào ngày mới toàn thể anh em,

Vào ngày hôm qua thì đồng USD đã tăng trở lại khi FED đề cập đến các triển vọng kinh tế cho năm mới. Và như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm nhanh qua xu hướng và một số tín hiệu giao dịch:

1. EUR/USD:

Cặp tỷ giá này đang có sự điều chỉnh, cụ thế về chiến lược tiếp theo sẽ thế nào thì mình chút nữa sẽ xem kết hợp với đồ thị nến để ra quyết định. Hiện tại, nó sẽ chỉ là chờ - tỷ giá tiệm cận về đường hỗ trợ tăng thôi nhé anh em!

2. AUD/USD:

Với cặp tỷ giá AUDUSD, tỷ giá đã về vùng quá độ, tuy nhiên, nếu anh em bán ngược xu hướng thì nó vẫn sẽ vấp phải những rủi ro nhất định khi tỷ giá vẫn có thể tăng và bám quanh vùng giá này. Động thái của chúng ta với cặp này mình đã nêu lên ngày hôm qua: Đó là chốt lời và tìm những cặp tiềm năng khác (Hiện tại thì mình vẫn chưa kiếm thêm được cặp nào tiềm năng hơn và đang đặt bản thân vào trạng thái ngủ đông).

3. USD/JPY:

Với USDJPY chúng ta đang giữ lệnh bán ở 108.9. Hiện tại chúng ta đang có lợi nhuận và sẽ tiếp giữ.

Mục tiêu giá h1 = 103.35, tuy nhiên anh em có thể chốt lời quanh ngưỡng quá độ ở 105.5

4. NZD/USD

Thêm 1 cặp try giá nữa, mình vẽ mũi tên xuống để nhấn mạnh rằng tỷ giá đã tìm về vùng quá độ (Đường đứt xanh) và sẽ có khả năng điều chỉnh cao ở giai đoạn này (Về đường Hỗ trợ tăng kẻ từ đáy của biểu đồ). Tất nhiên, bán khống lúc này sẽ là giao dịch nghịch xu hướng - chỉ dành cho những anh em có chiến lược giao dịch năng động với việc đánh đổi rủi ro thua lớn (Winrate thấp) nhưng tỷ lệ RR tốt, anh em cân nhắc nhé!

5. XAU/USD:

Một tín hiệu mua ở tháng 1 cắm trên đỉnh kháng cự giống như cây nến cắm vào bánh ga-to sinh nhật vậy. Xu hướng tăng đã tiếp diễn với giá vàng, và lúc này chúng ta chỉ mua - không nên bán. Anh em có thể chờ hồi quy về các ngưỡng hỗ trợ tròn số để mua lên - thường đẹp nhất ở 1500$. Với một cú tăng ít nhịp nghỉ như thế này thì dừng lỗ anh em chỉ có thể đặt ở dưới 1450$ là đúng đắn nhất. Với những cú tăng này các tín hiệu trên đồ thị dài hạn vô tác dụng, anh em chuyển sang các các khung thời gian bé có lẽ có tác dụng hơn - phần này mình không có khuyến nghị cụ thể!

Lệnh giao dịch CADJPY chưa có nhiều thay đổi so với hôm qua nên mình không cập nhật lại nhé!

Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột

Chúc anh em một tuần giao dịch thành công!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Xin chào ngày mới toàn thể anh em,

Vào ngày hôm qua thì đồng USD đã tăng trở lại khi FED đề cập đến các triển vọng kinh tế cho năm mới. Và như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm nhanh qua xu hướng và một số tín hiệu giao dịch:

1. EUR/USD:

View attachment 129561

Cặp tỷ giá này đang có sự điều chỉnh, cụ thế về chiến lược tiếp theo sẽ thế nào thì mình chút nữa sẽ xem kết hợp với đồ thị nến để ra quyết định. Hiện tại, nó sẽ chỉ là chờ - tỷ giá tiệm cận về đường hỗ trợ tăng thôi nhé anh em!

5. XAU/USD:

View attachment 129565

Một tín hiệu mua ở tháng 1 cắm trên đỉnh kháng cự giống như cây nến cắm vào bánh ga-to sinh nhật vậy. Xu hướng tăng đã tiếp diễn với giá vàng, và lúc này chúng ta chỉ mua - không nên bán. Anh em có thể chờ hồi quy về các ngưỡng hỗ trợ tròn số để mua lên - thường đẹp nhất ở 1500$. Với một cú tăng ít nhịp nghỉ như thế này thì dừng lỗ anh em chỉ có thể đặt ở dưới 1450$ là đúng đắn nhất. Với những cú tăng này các tín hiệu trên đồ thị dài hạn vô tác dụng, anh em chuyển sang các các khung thời gian bé có lẽ có tác dụng hơn - phần này mình không có khuyến nghị cụ thể!

Lệnh giao dịch CADJPY chưa có nhiều thay đổi so với hôm qua nên mình không cập nhật lại nhé!

Đồng quan điểm với cụ Mạc về vụ Long EU và XAU. Nhưng nhìn cái swap thấy xót ruột quá :(
Hình như bọn sàn nó chỉ muốn trader một là scalping, hai là đánh ngược xu hướng :mad:

Long EU có vẻ ngon hơn, thằng XAU chạy 1 mạch vào bây giờ có vẻ không ổn bác ạ
Cả hai thằng này theo mình đều phải chờ nó chỉnh xong. Chắc cũng còn lâu, tầm vài ngày. Mình đánh dài nên cũng chẳng vấn đề gì với việc chờ đợi. Một tháng vào vài lệnh thôi. Nhưng nhìn cái phí swap điên quá.

Cả hai thằng này theo mình đều phải chờ nó chỉnh xong. Chắc cũng còn lâu, tầm vài ngày. Mình đánh dài nên cũng chẳng vấn đề gì với việc chờ đợi. Một tháng vào vài lệnh thôi. Nhưng nhìn cái phí swap điên quá.
Đợt này e cũng chuyển qua khung lớn D1, H4, 1 tuần vào 1-2 lệnh và chỉ trade vàng. Vừa rảnh có thời gian đọc sách, chơi game mà kết quả cũng tốt hơn :D

Bác @Mạc An dự báo UJ xuống sâu thế cơ à, những 103 cơ à :D
Thế nên mới dùng đường hỗ trợ giảm bác ạ. bên này xài 3 công cụ nền + cột + trend để xác định mục tiêu, khi cả 3 cái sát nhau mới cho xác suất cao. CÒn nếu ko thì chấp nhận dùng cái ngắn nhất!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 949 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,244 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,310 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên