Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 03/07

vậy là vốn mới là điều quan trọng, hơn tất cả phải ko bác?

học cách quản lý vốn hơn việc mải mê với chart kỹ thuật khô khan phải ko ạ?
Quản lý vốn đã có công thức bất tử rồi mà, chỉ việc làm theo thôi. Cái đó dễ nhất rồi ấy :D
Đừng rủi ro quá 1%TK cho mỗi trade và đừng để mất quá 3%TK cho mỗi ngày :D

Quản lý vốn đã có công thức bất tử rồi mà, chỉ việc làm theo thôi. Cái đó dễ nhất rồi ấy :D
Đừng rủi ro quá 1%TK cho mỗi trade và đừng để mất quá 3%TK cho mỗi ngày :D

em lại ko chọn %
em hay chọn 1 con số cụ thể cho mỗi lệnh, ở từng thời điểm khác nhau.
ví dụ: tk em nạp 100$, em chọn 10$/lệnh ở thời điểm A. Nhưng khi "cảm thấy" ở thời điểm B, cơ hội cho xác suất ok hơn, em chọn 30$ hoặc liều đến 50$, thậm chí là 100$ vốn cho 1 vị thế.

em lại ko chọn %
ví dụ: tk em nạp 100$, em chọn 10$/lệnh ở thời điểm A. Nhưng khi "cảm thấy" ở thời điểm B, cơ hội cho xác suất ok hơn, em chọn 30$ hoặc liều đến 50$, thậm chí là 100$ vốn cho 1 vị thế.
Hôm qua tôi cũng thế đó, kết quả là đi gần 1k8... :oops:

em lại ko chọn %
Bác đang bị mắt và não đánh lừa thôi, cú trade nào cũng có thể thua nên đừng quan niệm xác xuất cao, thấp.

hic!
vậy là do cách sử dụng vốn có vấn đề??? hay vấn đề nằm ở đâu??
:oops:
:eek:
Vấn đề nằm ở 2 cú trade cuối tôi entry ở nơi mà theo thống kê, xác suất giá chạy đc tối thiểu 10pip là hơn 80%. Do TỰ TIN và THAM LAM, tôi all in (Trước đó cùng setup tôi đã kiếm đc gần 4K cho cú allin).
Và kết quả là 2 nhát đều tạch
Vấn đề đó.
Tôi là có thống kê nhờ việc viết nhật ký vào lệnh. Bác còn đang "cảm thấy" thì tôi cũng hơi quan ngại á. Cơ mà kệ bác :D

Vấn đề nằm ở 2 cú trade cuối tôi entry ở nơi mà theo thống kê, xác suất giá chạy đc tối thiểu 10pip là hơn 80%. Do TỰ TIN và THAM LAM, tôi all in (Trước đó cùng setup tôi đã kiếm đc gần 4K cho cú allin).
Vấn đề đó.
Tôi là có thống kê nhờ việc viết nhật ký vào lệnh. Bác còn đang "cảm thấy" thì tôi cũng hơi quan ngại á. Cơ mà kệ bác :D
tự tin và tham lam như vậy đúng rồi, chẳng có nghề nào mà không có rủi ro, lợi thế pp còn vốn sẽ lấy lại thôi, phải có gan to thì mới làm giàu

1 ví dụ điển hình vừa xảy ra với hoạt động scalping đây

Sáng tôi liệt kê cho các bạn 5 lần RSI phát tín hiệu trên khung M5, 3 lần win ~ 10pip, 1 lần hòa (lần 4), 1 lần SL (lần 5). Như vậy sơ sơ là 60%thắng, 20%hòa, 20%thua. Quá ngon cho 1 cuộc tình phải ko?
Giá xuất hiện phân kỳ, 1 nến giảm mạnh xác nhận, vùng entry là vùng SL tiềm năng của mấy người sell ngay khi nến xác nhận kết thúc. Và sau khi entry, giá giảm mạnh rồi rút chân, sau đó vút bay lên cao => Tạch.
Điều này nói lên cái gì?
Cho dù trước đó cùng 1 setup a thắng 3, hòa 1, chỉ thua 1 thì cũng ko đồng nghĩa với việc lần thứ 6 anh ko thua...
Do vậy, rủi ro phải đc quản lý ở 1 mức cố định nào đó đảm bảo là tới khi tìm ra con đường, bạn phải còn vốn. Như tôi thỉnh thoảng tham lam tạch 1 phát thì qua tầm 1 tháng đâu lại vào đấy, vì tôi có bài vở đầy đủ rồi. Nếu các bạn chưa có bài vở ngon lành mà cũng tạch như thế thì hẳn là chỉ có từ tạch tới toang thôi chứ chả về đích trong cuộc chiến này đc đâu.
Cho nên, đừng dại đi nghe lời mấy thằng làm ra vẻ thần bí có chén thánh, có nhồi lệnh đại pháp, có bách thắng thần trade cmj đó. Toàn bọn ranh con chưa trải nghiệm đủ thôi.
Mà kể cũng lạ, tôi đánh cả tháng kiếm tiền đều đặn với cái setup này, risk 0.2% ko sao. Tôi vừa all in phát là tôi tạch luôn. Chắc là chỉ nên trade be bé thôi :D:D:D

Vấn đề đó.

khó nhỉ !
em cũng lưu nhật ký, chứ đâu dám chỉ trade = suy nghĩ !

Số liệu non-farm tốt hơn kì vọng, chứng khoán Mỹ tiếp tục tăng điểm: S&P 500 +0.45%. Các chỉ số chứng khoán châu Á cũng tăng điểm sáng nay.

https://www.ibienhoa.com/diary/2020/w27.html#friday

Cá nhân cho rằng Chf suy yếu và Cad sẽ mạnh lên, thích hợp LONG CadChf. Chỉ số S&P 500 đang ở vùng chốt lời, nên đóng lệnh theo dõi. Nếu S&P 500 vượt 3200, xu hướng tăng còn tiếp diễn, còn như rơi khỏi độ cao 3000 sẽ sập sâu. Bối cảnh hiện tại cũng phù hợp đứng ngoài TTCK nghe ngóng tin tức.

Thị trường vàng tương lai: số liệu từ sàn CME vừa đóng cửa
+ lượng hợp đồng mở tăng +2k7
+ vol. giảm -81k7.
+ giá tăng.

- ngay 30/60 luong hơp đồng mở nhiều nhất (so với nhân cận), thị trường sôi động, giá đạt đỉnh.
- 01/07 chốt lời ào ạt, thị trường sôi bỏng, giá giảm.
- 02/07 sôi động trở lại (đã hạ nhiêt bớt) khi giá bên dưới 1760, thuần túy là tranh thủ mở hợp đồng.
=> Dự đoán đêm nay tiếp tục chốt lời như 01/07, đám tranh thủ này chết, giá thủng 1760.

Cho nên, đừng dại đi nghe lời mấy thằng làm ra vẻ thần bí có chén thánh, có nhồi lệnh đại pháp, có bách thắng thần trade cmj đó. Toàn bọn ranh con chưa trải nghiệm đủ thôi.
quýnh cho đều tay 5 ăn - 5 thua, để khi nhồi thì bi kịch ói lại huề vốn. Vẫn tôn chỉ: 5 ăn - 5 thua. Lâu lâu "may vãi" sẽ bắt được sóng to. Tối đa là 2 sóng trên h4 trong 1 tuần, khi đó là có tiền.
Còn cứ trúng rồi nhồi -> thắng to, là mấy thằng xạo quần tỏ vẻ bí ẩn. Và hình như khoe cú nào, cú đó lật->tạch thì phải. Chưa thấy lần nào hắn show hàng mà được vừa dài, vừa to cả?

Cùng 1 setup vào lệnh nhưng 2-3 lệnh đầu market nó cho ăn ngon lành, lần 4 allin Market nó mới thịt cơ.

theo cá nhân em thì, có thể setup ấy có vấn đề về xác suất.
em vẫn tin có những setup đạt chuẩn 100% !
tức là ko bị bất kỳ nhiễu loạn nào. ở đây, ý em là về mặt kỹ thuật !
nếu có, phải chăng chỉ là sự "thất niệm" của Tâm !
:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 452 Xem / 37 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,407 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 136 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên