Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 03/07

Vấn đề nằm ở 2 cú trade cuối tôi entry ở nơi mà theo thống kê, xác suất giá chạy đc tối thiểu 10pip là hơn 80%. Do TỰ TIN và THAM LAM, tôi all in (Trước đó cùng setup tôi đã kiếm đc gần 4K cho cú allin).
Và kết quả là 2 nhát đều tạch
Vấn đề đó.
Tôi là có thống kê nhờ việc viết nhật ký vào lệnh. Bác còn đang "cảm thấy" thì tôi cũng hơi quan ngại á. Cơ mà kệ bác :D
hình như trade 100lot chứ ko phải 1 lot nhỉ, SL 4pip mà đi 4k :D :D

hình như trade 100lot chứ ko phải 1 lot nhỉ, SL 4pip mà đi 4k :D :D
Nhát thua đầu là "Đem hết cái lợi nhuận đang có vào đánh chết mợ nó" - 35lot - 10pip => Tạch.
Nhát thứ 2: đậu xanh rau muống bố mày cay nhé, SL = TK... tạch again. May là TK phụ lợi nhuận kiếm đc cả tháng 6.
Tôi còn chưa kịp rút 1 xu nào trong đấy :mad:

Nhát thua đầu là "Đem hết cái lợi nhuận đang có vào đánh chết mợ nó" - 35lot - 10pip => Tạch.
Nhát thứ 2: đậu xanh rau muống bố mày cay nhé, SL = TK... tạch again. May là TK phụ lợi nhuận kiếm đc cả tháng 6.
Nói chung giờ anh em "say no to scalping", ăn vội dễ nghẹn :):):)

tò mò hôm nay đánh GU hem ta :rolleyes::rolleyes:
lưu ý mọi hình vẽ chỉ là chủ quan, thị trường là thực tế khách quan :D

35lot !
em vẫn cố gắng, ao ước max 7lot như 0.01lot về cả mặt vốn + tâm lý !

1:5
;)

1 ví dụ điển hình vừa xảy ra với hoạt động scalping đây
View attachment 156381

Sáng tôi liệt kê cho các bạn 5 lần RSI phát tín hiệu trên khung M5, 3 lần win ~ 10pip, 1 lần hòa (lần 4), 1 lần SL (lần 5). Như vậy sơ sơ là 60%thắng, 20%hòa, 20%thua. Quá ngon cho 1 cuộc tình phải ko?
Giá xuất hiện phân kỳ, 1 nến giảm mạnh xác nhận, vùng entry là vùng SL tiềm năng của mấy người sell ngay khi nến xác nhận kết thúc. Và sau khi entry, giá giảm mạnh rồi rút chân, sau đó vút bay lên cao => Tạch.
Điều này nói lên cái gì?
Cho dù trước đó cùng 1 setup a thắng 3, hòa 1, chỉ thua 1 thì cũng ko đồng nghĩa với việc lần thứ 6 anh ko thua...
Do vậy, rủi ro phải đc quản lý ở 1 mức cố định nào đó đảm bảo là tới khi tìm ra con đường, bạn phải còn vốn. Như tôi thỉnh thoảng tham lam tạch 1 phát thì qua tầm 1 tháng đâu lại vào đấy, vì tôi có bài vở đầy đủ rồi. Nếu các bạn chưa có bài vở ngon lành mà cũng tạch như thế thì hẳn là chỉ có từ tạch tới toang thôi chứ chả về đích trong cuộc chiến này đc đâu.
Cho nên, đừng dại đi nghe lời mấy thằng làm ra vẻ thần bí có chén thánh, có nhồi lệnh đại pháp, có bách thắng thần trade cmj đó. Toàn bọn ranh con chưa trải nghiệm đủ thôi.
Mà kể cũng lạ, tôi đánh cả tháng kiếm tiền đều đặn với cái setup này, risk 0.2% ko sao. Tôi vừa all in phát là tôi tạch luôn. Chắc là chỉ nên trade be bé thôi :D:D:D
Chắc là cụ không giàu nhanh được! Đừng vội cụ ơi! Giàu nhanh dễ chết lắm!

1 ví dụ điển hình vừa xảy ra với hoạt động scalping đây
View attachment 156381

Sáng tôi liệt kê cho các bạn 5 lần RSI phát tín hiệu trên khung M5, 3 lần win ~ 10pip, 1 lần hòa (lần 4), 1 lần SL (lần 5). Như vậy sơ sơ là 60%thắng, 20%hòa, 20%thua. Quá ngon cho 1 cuộc tình phải ko?
Giá xuất hiện phân kỳ, 1 nến giảm mạnh xác nhận, vùng entry là vùng SL tiềm năng của mấy người sell ngay khi nến xác nhận kết thúc. Và sau khi entry, giá giảm mạnh rồi rút chân, sau đó vút bay lên cao => Tạch.
Điều này nói lên cái gì?
Cho dù trước đó cùng 1 setup a thắng 3, hòa 1, chỉ thua 1 thì cũng ko đồng nghĩa với việc lần thứ 6 anh ko thua...
Do vậy, rủi ro phải đc quản lý ở 1 mức cố định nào đó đảm bảo là tới khi tìm ra con đường, bạn phải còn vốn. Như tôi thỉnh thoảng tham lam tạch 1 phát thì qua tầm 1 tháng đâu lại vào đấy, vì tôi có bài vở đầy đủ rồi. Nếu các bạn chưa có bài vở ngon lành mà cũng tạch như thế thì hẳn là chỉ có từ tạch tới toang thôi chứ chả về đích trong cuộc chiến này đc đâu.
Cho nên, đừng dại đi nghe lời mấy thằng làm ra vẻ thần bí có chén thánh, có nhồi lệnh đại pháp, có bách thắng thần trade cmj đó. Toàn bọn ranh con chưa trải nghiệm đủ thôi.
Mà kể cũng lạ, tôi đánh cả tháng kiếm tiền đều đặn với cái setup này, risk 0.2% ko sao. Tôi vừa all in phát là tôi tạch luôn. Chắc là chỉ nên trade be bé thôi :D:D:D
60% thắng của bác là dữ liệu trong 1 ngày , phải xác nhận nhiều năm, theo quan điểm của tôi là khung thấp không uy tín, đánh volum lớn mà trade khung thấp khó thắng, vài lời chia sẻ

Ý kiến cá nhân của em
GU hiện là sóng điều chỉnh hồi sau 1 con sóng đẩy mạnh thì hồi là tất nhiên( em thiên về hồi đơn giản a-b-c) các sóng a-b đã xong chờ C( cá nhân em c sẽ vượt 1.618 vì (à vượt mẹ nó rồi-1.24838) 2.618= fibo 0.618 sóng a

EU cũng tương tự

Buy EU 1.12445& 1.12050 STL tại chân sóng E, khơi đẩu của con sóng tăng
GU 1.23867 :D STL 1.236 STL tại chân sóng 4

Đính kèm

233.4 KB · Xem: 4
    234.6 KB · Xem: 4
60% thắng của bác là dữ liệu trong 1 ngày , phải xác nhận nhiều năm, theo quan điểm của tôi là khung thấp không uy tín, đánh volum lớn mà trade khung thấp khó thắng, vài lời chia sẻ
Ông ei, mấy cái ông nài là Phờ rồ ko đới, tất nhiên phờ rồ cũng chết như thường, khi mà mất bình tĩnh nghĩ ngơi làm theo bài vở thì đâu lại vào đấy thôi

tôi vẫn scalp, trong khi chờ swing, nhưng tôi ko nâng lot nữa, mất kiểm soát ~~. Chính ra là bại do chính mình :oops::rolleyes:

nâng lot là thứ gọi là bản lĩnh, kinh nghiệm, tự tin mà ít ai tu luyên chiêu này, bác nhỉ !

em vẫn kết câu nói: "ko quan trọng bạn có bao nhiêu lệnh thắng, mà số tiền bạn kiếm được sau mỗi lần enter là bao nhiêu ?".

khi nào nhỉ?
ĐI TIỀN.... như ĐI CHƠI !
:)

Ý kiến cá nhân của em
GU hiện là sóng điều chỉnh hồi sau 1 con sóng đẩy mạnh thì hồi là tất nhiên( em thiên về hồi đơn giản a-b-c) các sóng a-b đã xong chờ C( cá nhân em c sẽ vượt 1.618 vì (à vượt mẹ nó rồi-1.24838) 2.618= fibo 0.618 sóng aView attachment 156406
EU cũng tương tự
View attachment 156407
Buy EU 1.12445& 1.12050 STL tại chân sóng E, khơi đẩu của con sóng tăng
GU 1.23867 :D STL 1.236 STL tại chân sóng 4
Lâu giờ vẽ sóng có vẻ ngầu hơn rồi bác nhỉ :D

Ông ei, mấy cái ông nài là Phờ rồ ko đới, tất nhiên phờ rồ cũng chết như thường, khi mà mất bình tĩnh nghĩ ngơi làm theo bài vở thì đâu lại vào đấy thôi
tôi chỉ nói theo quan điểm thôi, có giúp được gì thì giúp, không có ý xấu gì cả

Nào ai dám khinh Cậu ma kẹt. Cậu cho lộc rơi lộc vãi là mừng r. Ông có định đánh GJ về 127 nữa không, tôi lại mơ r ông giáo ạ...
Mơ cái gì, vào sóng đẩy rồi, retrace tí thôi, nay nó phản ứng với EMA H4, vậy target đầu tiên sẽ là 1.243
Không trade chỉ chém nên thấy tự tin lắm :D

Lâu giờ vẽ sóng có vẻ ngầu hơn rồi bác nhỉ :D
cám ơn bác:D sach vở ghi sao thì áp dụng vậy thôi hehe Finfin có hết, Sóng này còn 1 cái quan trọng nhất phải lưu tâm đó là phương pháp luận, nếu ko phải sóng này thì khi thay đôi so với dự kiến thì nó là sóng nào. Với lại FX sóng siếc nó dễ nhìn hơn Crypto nữa

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 808 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên