Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 03/07

60% thắng của bác là dữ liệu trong 1 ngày , phải xác nhận nhiều năm, theo quan điểm của tôi là khung thấp không uy tín, đánh volum lớn mà trade khung thấp khó thắng, vài lời chia sẻ

khung thấp mới tìm dc SL tí hon mà tăng volume cho nó đỡ run tay bác ạ.
nhìn khung cao, chỉ ra đúng hướng mà hạ khung thấp tìm điểm cho max volume.
sau đó, dịch SL hòa hoặc ăn nho nhỏ.
Rồi Makeno, nhìn màu xanh vô tận chân trời từ ngày này qua ngày khác.

thì... cũng bõ công tu hành bác nhỉ?
:)

(lý thyết là thế)

(lý thyết là thế)
Lý thuyết là thế: Scalp => Daytrade => Swing trade => Positioning.

Cơ mà tìm/chờ 1 swing nó hơi khoai, đc cái GU có vẻ nhiều swing 300pip, tôi thấy là phù hợp để triển :D.

Lý thuyết là thế: Scalp => Daytrade => Swing trade => Positioning.

Cơ mà tìm/chờ 1 swing nó hơi khoai, đc cái GU có vẻ nhiều swing 300pip, tôi thấy là phù hợp để triển :D.

ngon mà bác !
em loay hoay các kiểu ở các em khác rồi.
phải quyết định chung thủy cho nó có "đạo đức".
Nên... chọn GU ! :)

để... tu hành !
biến lý thuyết thành con số cụ thể !

(lý thyết là thế)
theo chiến lược của bạn thì rủi ro thấp lợi nhuận cao, nhưng dễ bị nhiễu khó thắng, theo mình thì đã biết mình đúng thì chấp nhận rủi ro cao, mỗi trader có tính cách khác nhau, quan trọng là còn vốn để trade tiếp

Với D1 đẹp thế kia thì e lại đang muốn viết tiếp câu chuyện dang dở từ tuần trước a ạ :D
Giờ thì nó củ khoai lắm, nay thanh khoản kém, tin ra chắc vọt tá lả luôn. Cũng là 1 phần mình ko muốn kiếm entry bữa nay. Mà nếu có kiếm entry bữa nay thì cũng là cái ví dụ ở cmt phía trên á, tạch luôn =))). Ai mà biết đc nó phản ứng lung tung beng ở chỗ nào :D. Giờ thì H4 rút chân 2 đầu, 3h30 lại "Có tin".
Trade sao đây :D
theo chiến lược của bạn thì rủi ro thấp lợi nhuận cao, nhưng dễ bị nhiễu khó thắng, theo mình thì đã biết mình đúng thì chấp nhận rủi ro cao, mỗi trader có tính cách khác nhau, quan trọng là còn vốn để trade tiếp
Ăn nhau ở cái chỗ dễ nhiễu đó bác :D, dễ nhiễu mà còn dễ mất kiểm soát hành vi nữa :D

thời trai trẻ thì cũng mê bộ môn scalping lắm, giờ già rồi, ngồi canh scalpping hết nổi, đành để cho các EA làm việc thôi, còn bản thân thì chăm sóc gia đình, mẹ già con nhỏ :oops::oops:

cố canh 1,2 lần/tháng bác ạ !
rồi dịch SL an toàn.
và... thoải mái chăm sóc gia đình, mẹ già con nhỏ !
:);)

gọi là: Tìm ==> Thấy ==> F9 ==> KhóaSL ==> Makeno !

(lý thuyết là thế !)
:p

ok bác !
Em hơi kỹ tính trong vấn đề này. Luôn đi tìm SL siêu tí hon, nhằm mục đích đạt max volume. Cái kết là r:R phải happy !

KHÓ !

Nên em mới có nickname: GUlimit !

Chỉ GU và LimitEntry sẽ là trọng tâm, chính yếu để... tu hành !

Một lần nữa: KHÓ !

Nhưng đáng để trải nghiệm, xem ra sao !

ok bác !
Em hơi kỹ tính trong vấn đề này. Luôn đi tìm SL siêu tí hon, nhằm mục đích đạt max volume. Cái kết là r:R phải happy !

KHÓ !

Nên em mới có nickname: GUlimit !

Chỉ GU và LimitEntry sẽ là trọng tâm, chính yếu để... tu hành !

Một lần nữa: KHÓ !

Nhưng đáng để trải nghiệm, xem ra sao !
thì mình nhìn thấy con đường mình đi là đúng thì cứ theo đuổi thôi, mặc kệ người ta nói:D

Số liệu non-farm tốt hơn kì vọng, chứng khoán Mỹ tiếp tục tăng điểm: S&P 500 +0.45%. Các chỉ số chứng khoán châu Á cũng tăng điểm sáng nay.

https://www.ibienhoa.com/diary/2020/w27.html#friday

Cá nhân cho rằng Chf suy yếu và Cad sẽ mạnh lên, thích hợp LONG CadChf. Chỉ số S&P 500 đang ở vùng chốt lời, nên đóng lệnh theo dõi. Nếu S&P 500 vượt 3200, xu hướng tăng còn tiếp diễn, còn như rơi khỏi độ cao 3000 sẽ sập sâu. Bối cảnh hiện tại cũng phù hợp đứng ngoài TTCK nghe ngóng tin tức.

Thị trường vàng tương lai: số liệu từ sàn CME vừa đóng cửa
+ lượng hợp đồng mở tăng +2k7
+ vol. giảm -81k7.
+ giá tăng.
View attachment 156380
- ngay 30/60 luong hơp đồng mở nhiều nhất (so với nhân cận), thị trường sôi động, giá đạt đỉnh.
- 01/07 chốt lời ào ạt, thị trường sôi bỏng, giá giảm.
- 02/07 sôi động trở lại (đã hạ nhiêt bớt) khi giá bên dưới 1760, thuần túy là tranh thủ mở hợp đồng.
=> Dự đoán đêm nay tiếp tục chốt lời như 01/07, đám tranh thủ này chết, giá thủng 1760.
2 đêm đầu tháng chốt lời, quỹ sprd mua cả 2, hôm qua còn mua gấp 3 lần hôm trước. Để ý thì những lần mua của quỹ này, giá chỉ giảm chứ không thủng trend. Rồi sau đó là tăng tiếp.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,589 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 226 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 443 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 197 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên