Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 04/12

Screenshot_20191204-221533_MetaTrader 4.jpg

Xào tiếp round 3 các bác ạ, không ăn có lỗi với thị trường, với bao nhiêu anh em....

Vàng

Đánh kiểu này ăn 3 4 round thua 1 round là cũng như ko à bác
mỗi người một cách chơi. Ngày trước mình không thể hiểu được làm sao có người tồn tại được với thi trường khi đánh scalping. @quocquang này thì mình thấy sống đay hơn 1 năm rồi. Người tồn tại được 1 năm trong thị trường thì cũng không tầm thường đâu, đặc biệt chơi kiểu này.

mỗi người một cách chơi. Ngày trước mình không thể hiểu được làm sao có người tồn tại được với thi trường khi đánh scalping. @quocquang này thì mình thấy sống đay hơn 1 năm rồi. Người tồn tại được 1 năm trong thị trường thì cũng không tầm thường đâu, đặc biệt chơi kiểu này.
Bác cứ nói quá chứ bác và anh em cũng đã từ mấy năm rồi mà.
Em không biết các yếu tố kỹ thuật như các bác, đặc biệt bác @kevinng nắm chắc các yếu tố cơ bản. Thì đành chơi kiểu scalp ăn ngắn vậy thôi. Mà tầm kiến thức hạn chế nên chỉ chơi vàng.
Tuy nhiên vào đây mặc dù anh em mỗi người một con đường, nhưng đc học hỏi và biết những ng anh em để giao lưu, thật may mắn.

chờ mãi mới thấy cái tay cầm bắt đầu xuất hiện hình như hơi gấp thì phải .... có j đó sai sai k ta :rolleyes:

@kevinng:
Sau khi ngộ ra thì mình thấy thế này bác:
Thắng là nhờ sóng. Thua cũng vì sóng. Trừ khi đánh kiểu bác Buffett, mua xong vứt đấy ăn cổ tức, còn thì đều là lợi nhuận/thua lỗ theo chuyển động giá. Không có sóng thì vứt đi. Nhưng sóng thì lại có vô vàn kích cỡ, thay đổi theo TF. Khung D1 có sóng của D1 thì M1 cũng có sóng của M1. Tùy theo trade size và tính cách con người, cùng với thời gian cho phép ngồi trade hàng ngày, mà ta chọn khung phù hợp. Cá nhân mình mấy hôm nay không vào đây 888 với bà con, vì đang bận trade phái sinh. Đánh phái sinh TF ngắn, size lớn, thắng thua trong ngày, không giữ lệnh qua đêm, ngon lành cành đào. Mình đánh giá là an toàn và lợi nhuận rất tốt, đủ để trading for living. Ngày làm việc mấy tiếng, chiều tối ngủ khỏe, dưỡng sức lâu dài. Tài khoản trong nước, hoàn toàn hợp pháp, yên tâm đánh lớn.

Trước mình đánh PS theo sóng Elliott, khung D1, H1, cũng có lãi nhưng chẳng bao nhiêu, giữ lệnh qua đêm, rồi ATO, ATC rất hồi hộp, gồng draw down to tim luôn. Nay đánh theo PA khỏe ru bà rù. Vào lệnh phát SL có 1-1.5 điểm. Ăn thì 5-7 điểm. Ngày làm 1-2 vòng sống khỏe, chả cần thuyền to sóng lớn làm gì. Ngày nào không có hứng thì bỏ đi chơi, chả cần quan tâm đến market nó lên hay xuống :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên