Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 04/12

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Xin chào toàn thể anh em,

Sau khi phá vỡ vùng hỗ trợ quan trọng tại ngưỡng 91 điểm thì đồng USD tiếp tục lún sâu. Ngược lại, đồng EUR đang trở nên cực thịnh sau khi phá vỡ mức đỉnh năm 2020 tại 1.2. Tạm thời thì chiến lược của chúng ta vẫn là giữ các lệnh giao dịch đã mở, đồng thời dời dần các điểm dừng lỗ ban đầu về nơi an toàn.

Ngày hôm nay chúng ta sẽ đón nhận 2 tin tức mạnh liên quan đến nền kinh tế Mỹ đó là Non-farm và Tỷ lệ thất nghiệp. Những bản công bố này sẽ giúp cho giới đầu tư đánh giá được sức mạnh của nền kinh tế Mỹ trong giai đoạn hiện tại, và biết đâu, đây sẽ là cái cớ để thị trường chốt lời những vị thế đang mở trước đó? Dù sao thì anh em cũng hãy cẩn trọng nhé!

1. GBP/USD:

Sau một thời gian quay về test hỗ trợ và chịu sự công phá từ hội "Săn SL" trên diễn đàn thì cuối cùng cặp GBPUSD đã tiếp tục bứt phá. Lợi nhuận bây giờ chỉ "tạm ổn" - rơi vào tầm 13x pips (GU thì từng này chưa gọi là ăn thua cho lắm). Tạm thời anh em vẫn giữ nguyên lệnh mua, với dừng lỗ đặt ở 3 đáy gần nhất ~ 1.328. Nếu giá phá vỡ xuống dưới ngưỡng này, tín hiệu bán triple-bottom sẽ xuất hiện và chúng ta sẽ đóng lệnh. Hiện giá cũng đang test lại kháng cự 1.348 và vượt qua 1 box, đây cũng là 1 tín hiệu tốt!

2. EUR/GBP:

Sau một ngày chạy "rất mượt" thì vào hôm qua, cặp tỷ giá đã lại quay đầu giảm trở lại, kiểm chứng điểm phá vỡ. Tuy nhiên, đây là 1 đợt phá vỡ mạnh nên anh em không cần bận tâm nhiều tới những đợt test như thế này, anh em giữ nguyên lệnh và dừng lỗ. Nếu hết ngày hôm nay, cột X mờ màu xanh nằm cạnh cột O được định hình, anh em có thể dời SL về 0.899 để khóa lợi nhuận.

3. EUR/JPY:

Với cặp EJ, anh em cũng giữ nguyên vị thế mua. Nếu hết ngày hôm nay cột O màu đỏ mờ được hình thành, anh em dời SL về từ 123.75 đến 126 để khóa hoàn toàn lợi nhuận. Đây là một giao dịch mà nếu mình đặt lệnh Buy stop sẽ là một giao dịch cực lợi nhuận với tỷ lệ R/R tốt. Tuy nhiên, vì trước ngày phá vỡ thực sự giá đã 2 lần tạo những cây nến chối từ khỏi vùng kháng cự nên mình đã chọn không hành động. Anh em nào đặt buy stop thì có thể hành động theo những gì vừa cập nhật nhé!

4. XAU/USD:

Ngày hôm qua mình tính mở lệnh bán, nhưng thực sự với lệnh bán tại thời điểm hiện tại rất khó để xác định điểm dừng lỗ, chưa kể là xu hướng chưa đổi nhưng đà tăng khá mạnh. Thôi thì mình chọn ngược lại, đóng luôn phần lệnh còn lại và quan sát, nếu có 1 tín hiệu bán tiếp theo được xác nhận thì mình sẽ thực hiện. Có lẽ chúng ta nên án binh bất động với Vàng lúc này!

Trên đây là một số view trong hôm nay, thân mời anh em vào tham khảo và đóng góp thêm!

Chúc anh em đại thắng!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chào các mị,

Vàng và GU tối qua chắc cũng khiến nhiều ACE bám bảng điện khóc thét :D. Dăm ba cá chuyển động kiểu này thì Wyckoff cũng bó củ thôi :D. Tôi là tôi từ chối hiểu và ko trade nha, đây ngta gọi là trade 1 cách có chọn lọc đấy hehe :D

OK, tóm lại, với Vàng thì 1 sóng mua đang trụ cứng từ 23h tối qua tới giờ, độ dài và khối lượng thì ko cần phải bàn cãi. Chỉ có điều sóng mua này đẩy lên tới 42 rồi nghỉ, cho nên cơ bản là cũng ko biết ai mua ai bán cả. Đành chờ các sóng mua bán mới trong ngày hôm nay xem có thông điệp gì đáng chú ý hay không.

Kèo GU hôm qua quá ảo, đánh lên hấp thụ cung và breakout. Như vậy cú đánh về 1.329 hôm trước là spring và giá đi 1 lèo vượt kênh trên. Hiện tại đang là giai đoạn nghỉ, ACE nên tìm kiếm setup buy cho GU nhé.

Chúc ACE cuối tuần an lành :D

Chào các mị,

Vàng và GU tối qua chắc cũng khiến nhiều ACE bám bảng điện khóc thét :D. Dăm ba cá chuyển động kiểu này thì Wyckoff cũng bó củ thôi :D. Tôi là tôi từ chối hiểu và ko trade nha, đây ngta gọi là trade 1 cách có chọn lọc đấy hehe :D
View attachment 181013

OK, tóm lại, với Vàng thì 1 sóng mua đang trụ cứng từ 23h tối qua tới giờ, độ dài và khối lượng thì ko cần phải bàn cãi. Chỉ có điều sóng mua này đẩy lên tới 42 rồi nghỉ, cho nên cơ bản là cũng ko biết ai mua ai bán cả. Đành chờ các sóng mua bán mới trong ngày hôm nay xem có thông điệp gì đáng chú ý hay không.

Kèo GU hôm qua quá ảo, đánh lên hấp thụ cung và breakout. Như vậy cú đánh về 1.329 hôm trước là spring và giá đi 1 lèo vượt kênh trên. Hiện tại đang là giai đoạn nghỉ, ACE nên tìm kiếm setup buy cho GU nhé.

Chúc ACE cuối tuần an lành :D
Mấy ông Á mở cửa đã nhảy vào bán vàng làm cây nến m30 mất vui nhá:oops::oops::oops:

Dxy cắm mỏ chưa dậy dc. Với tình hình còn mơ hồ thì có vẻ vàng k biết còn bị bán tháo k? Nhưng cá nhân cho là ít xảy ra. Cược cho cửa bull.
tuần sau tổng thống kí 2 gói cứu trợ liền , có vẻ lần này 2 đảng đều đồng ý , cùng vs vacxin , tuần sau biến động mạnh đây :D :D

tuần sau tổng thống kí 2 gói cứu trợ liền , có vẻ lần này 2 đảng đều đồng ý , cùng vs vacxin , tuần sau biến động mạnh đây :D :D
Vaccin nghe nói số lượng giảm 1 nửa so với kế hoạch. Sợ lại bắn nhau vì éo dc tiêm đây.:eek::eek::eek:

Vẫn tiếp tục theo dõi về cuộc chiến pháp lý, cụ nào xem thấy nó ly kỳ như phim trinh thám! Càng ngày càng nhiều bằng chứng rõ ràng được tung ra! Các phiên điều trần ở 6 bang chiến trường đang diễn ra. Các cụ có nghe thì cũng đừng tin đám truyền thông thổ tả, luật Mỹ nó k giống luật của ta đâu! Có bao giờ số phiếu bầu là 0.3 không thế mà ở Mỹ có các cụ ạ! Tu chính án 12 mà áp dụng là mọi là phải chúc mừng lại! Chém gió cho thay đổi không khí, cụ nào không thích thì lướt qua. Chúc cuối tuần may mắn.

Vẫn tiếp tục theo dõi về cuộc chiến pháp lý, cụ nào xem thấy nó ly kỳ như phim trinh thám! Càng ngày càng nhiều bằng chứng rõ ràng được tung ra! Các phiên điều trần ở 6 bang chiến trường đang diễn ra. Các cụ có nghe thì cũng đừng tin đám truyền thông thổ tả, luật Mỹ nó k giống luật của ta đâu! Có bao giờ số phiếu bầu là 0.3 không thế mà ở Mỹ có các cụ ạ! Tu chính án 12 mà áp dụng là mọi là phải chúc mừng lại! Chém gió cho thay đổi không khí, cụ nào không thích thì lướt qua. Chúc cuối tuần may mắn.
Chi tiết thêm đi bác, phim trinh thám này hay quá trời :D

Không ăn thua đâu cụ ạ. Trump là tt thứ 3 vào danh sách 1 nhiệm kì đứt gánh. Kiện tụng cho oai thôi. Các lãnh đạo các nước họ k hồ đồ mà chúc mừng Biden. Nó là cách xoa dịu sự chia rẽ thôi. 1 ván bài chính trị đã đi chỉ dc thắng k có thua. Nó phức tạp đến mức che cả TG này. Quan tâm làm j bác ơi. Việc mình xem up hay down thôi.

Không ăn thua đâu cụ ạ. Trump là tt thứ 3 vào danh sách 1 nhiệm kì đứt gánh. Kiện tụng cho oai thôi. Các lãnh đạo các nước họ k hồ đồ mà chúc mừng Biden. Nó là cách xoa dịu sự chia rẽ thôi. 1 ván bài chính trị đã đi chỉ dc thắng k có thua. Nó phức tạp đến mức che cả TG này. Quan tâm làm j bác ơi. Việc mình xem up hay down thôi.
chuẩn rồi , nếu ko có covid thì chắc trum vẫn thắng cơ mà hiện tại kinh tế kém mà gặp trum cứng rắn chỉ khiến tiếp tục đi xuống thôi :D ít nhất biden hoà thuận vs đồng minh của mỹ

đã có 2 bang chặn kết quả bầu cử và kêu gọi không cử đại cử tri bầu nhé! hôm qua có trích xuất camera ở GA cụ xem cái đó chưa? nguwoif ta đang làm theo Hiến Pháp chứ k phải kiện cho oai đâu cụ! phim còn hay lắm! Nga còn chưa chúc đâu cụ ạ!

Mình nhờ anh em 1 chút nhé.
Câu chuyện là mình có cu em vợ gần đây kiếm dc tiền, mình có hỏi bà xã thì thấy em nó chơi coin (Sushi) mình không biết coin này, nhưng mình đoán vẫn là kiểu đa cấp như 1 số coin thổ tả chúng nó vẫn lừa. Ae nào có thông tin chia sẻ giúp mình với. Chứ giờ nó đang hưng cmn phấn thì sao mà khuyên dc
@Mạc An @forex_vn @Quíc Óp

Chỉnh sửa lần cuối:
Chi tiết thêm đi bác, phim trinh thám này hay quá trời :D
Cái này phải theo dõi máy đài nhỏ nhỏ của Mỹ ấy! điều trần cả mấy ngày nay! cụ k thấy xe chở phiếu bị mất cả thùng mà ông lái xe ông ấy ra làm chứng ông ấy bảo sau khi ngủ dậy hôm sau k thấy thùng xe đâu nhưng ông ấy vẫn đi về! 280k phiếu đấy.

Mình nhờ anh em 1 chút nhé.
Câu chuyện là mình có cu em vợ gần đây kiếm dc tiền, mình có hỏi bà xã thì thấy em nó chơi coin (Sushi) mình không biết coin này, nhưng mình đoán vẫn là kiểu đa cấp như 1 số coin thổ tả chúng nó vẫn lừa. Ae nào có thông tin chia sẻ giúp mình với. Chứ giờ nó đang hưng cmn phấn thì sao mà khuyên dc
Đa cấp cái gì? con đó nó list sàn BINANCE nhưng đợt trước giảm sml giờ đang hồi! nếu nó mua được giá ngon thì chốt thôi!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên