Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 05/11

vừa dừng lỗ usdjpy hờ hờ mất 4$ trên tổng 21$ .... kể ra thì ..... lỗ cũng lớn thiệt :rolleyes::rolleyes::rolleyes: nhưng mà thoải mái ghê .... xong lệnh hôm nay

ù, may cắt sớm khg thi xót ruột. Mình lai thay có mùi truoc phien Mỹ. Tinh vàng xuống 1500 sẽ bán mà gio thay khg dám bán.
Bài học rút ra:
Đừng tự liên tục thôi miên bản thân mình bằng những câu chuyện do mình tự nghĩ ra, hãy để cái đầu lạnh để phân tích diễn biến của TT qua từng thanh nến ^^.
Vàng drop 300pip, mình chủ sell, ko đc đồng bạc nào... haizzz
Ghi vào nhật ký thêm 1 lỗi: "Nghe lời đồng nghiệp xúi" - Chỗ này ghi vào mục Miss Trade nhé.
*ACE lưu ý:
- Mình không thể đảm bảo phân tích của mình là đúng, cũng ko thể đảm bảo phân tích của bất kỳ ai trên diễn đàn này là đúng.
- Nhưng lỗ hoặc miss vì Bản thân nhận định sai, nó đỡ đau đít hơn "Nghe ông abc nhận định" mà lỗ hoặc miss
Ê lão kevinng, mềnh giờ đang đắng hết cả lòng đây, LOL

Lỗ phải buồn:confused::confused::confused:nạp thật bao nhiêu
buồn j mà buồn thánh ..... sai thì chấp nhận sai
bắn hụt thì mất đạn ...... bình tĩnh chờ tiếp cơ hội khác

nạp thật có 19$ lẻ thêm mấy số nữa.... nạp bằng btc ấy mà ... thủ tục bán btc hơi rườm rà nên đem đốt cho khỏe

Cho ai thắc mắc kèo BUY vàng thì đây: kevinng, Hôm nay lúc 08:19
Có mua thêm 1506 khi giá ở dưới bản lề 1504-1503 đi lên, có nói - có làm.
, khung h4 trên ICMarkets
View attachment 120866
, khung h4 trên NPBfx
View attachment 120867
giá như nhau đó nhưng market watch 2 sàn khác nhau.
ICMarkets 10:40
NPBfx 08:40
Cách xếp thanh giá lệch nhau chừng 2 tiếng cho "cảm nhận" khác nhau. ICMarkets giống SELL, NPBfx giống BUY. Minh thì BUY hết, bình luận bên chủ đề tuần đầu ngày: kevinng, Hôm nay lúc 08:19
Người có đúng - có sai. Trong thị trường này phải thừa nhạn đúng-sai, vì nó thể hiện thực tế. Cái quan trọng là đừng để cái tôi lấn áp cai thực tế rồi biến mình thành kẻ bất đắc chí ~ nửa tỉnh nửa mê mãi.
Bác phân tích rất hay, nhưng vẫn sấp mặt như thường :cool:

Bài học rút ra:
Đừng tự liên tục thôi miên bản thân mình bằng những câu chuyện do mình tự nghĩ ra, hãy để cái đầu lạnh để phân tích diễn biến của TT qua từng thanh nến ^^.
Ghi vào nhật ký thêm 1 lỗi: "Nghe lời đồng nghiệp xúi" - Chỗ này ghi vào mục Miss Trade nhé.
*ACE lưu ý:
- Mình không thể đảm bảo phân tích của mình là đúng, cũng ko thể đảm bảo phân tích của bất kỳ ai trên diễn đàn này là đúng.
- Nhưng lỗ hoặc miss vì Bản thân nhận định sai, nó đỡ đau đít hơn "Nghe ông abc nhận định" mà lỗ hoặc miss
thôi lão tha cho ổng ... vừa bị cạp 60$ nên cũng xót lắm
......

Chỉnh sửa lần cuối:
Bài học rút ra:
*ACE lưu ý:
Có nguoi không mất tiền mà thay đắng lòng. Còn mình mất tiền mà thấy hên quá.
Vừa đi đái xong mở app xem giá thấy nhẹ người, may mà mình khg máu với nó. Khg là mình đổ máu rồi.

Vàng chờ retrace rồi sell thôi dự kiến vùng 1496 sell về 1464. Hôm qua cũng đú đỡn bắt đáy ngay tại đường trend giảm 1491, cũng bay cmn 20$. :mad:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,467 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,088 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 287 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 160 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên