1. Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 05/12

Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 05/12
    05/12/2019
    7,227 lượt xem
    Xin chào toàn thể anh em,

Như thường lệ, chúng ta lại đến với một ngày giao dịch mới. Media dạo này hoạt động khá căng và các động thái về trade war làm cho anh em trader xoay như chong chóng.

78486471_2493286664241909_7126022592913211392_n.
    Thôi thì đây, chúng ta không cần phải nói nhiều và nhắc nhiều đến làm gì, đây là hình ảnh đại diện cho diễn biến thị trường ngày hôm qua!

upload_2019-12-5_7-6-14.
    Ngày hôm qua thì Vàng thể hiện tồi tệ nhất, sau đó là đến đồng AUD sau một ngày tăng trưởng. Hai đồng tiền thể hiện tốt nhất vẫn là NZD và GBP, biên độ dao động giật +-4.13%.

Như thường lệ, chúng ta lại điểm qua một số cặp tiền tệ, hàng hóa chính mà chúng ta đang giao dịch:

1. EUR/USD:

upload_2019-12-5_7-18-38.

Vậy là cặp tỷ giá EURUSD không dừng lại ở vùng giá vàng, mà nó phá thêm 2 boxes lên phía trên. Tín hiệu trên DXY đã cho sự tiếp diễn xu hướng giảm của đồng USD. Tất nhiên, với một số anh em thì đồng EUR đang cho tín hiệu bullish và xu hướng tăng. Tuy nhiên với PnF đây vẫn là sự phục hồi. Giá hiện tại đang tiệm cận đường xu hướng giảm, nếu anh em nào thuộc trường phái mạo hiểm, có thể xem xét bán xuống tại kháng cự đường hỗ trợ tăng, mức dừng lỗ 20 pips lên phía trên đỉnh cao nhất tức ~ 1.113.

2. AUD/USD:

upload_2019-12-5_7-23-39.

Vào sáng nay đồng AUD đang có xu hướng phục hồi trở lại, ngưỡng kháng cự cũng là hợp lưu với đường xu hướng tăng là 0.686.
    • Xu hướng cho đồng AUD là Xu hướng giảm, việc bán xuống với các tín hiệu bán cũng sẽ được cân nhắc (nến, mô hình đảo chiều),.... chúng ta quan sát các tín hiệu này quanh vùng 0.686, giao dịch hồi quy không phải là giao dịch sở trường của Pnf, mình gợi ý được vùng kháng cự cho Xu hướng, còn các tín hiệu chúng ta sử dụng đồ thị nến!
    • Việc phá vỡ xu hướng giảm tại vùng hợp lưu là giao dịch ưa thích, anh em chờ sự phá vỡ xác nhận bởi giá đóng cửa trên 0.686 giật lên điểm cao nhất ở 0.687.

3. USD/JPY:

upload_2019-12-5_7-28-21.

Với JPY, chúng ta đang chạm vùng hỗ trợ với đường xu hướng tăng, cũng đang gần một vùng 3 bot. Tất nhiên, với kèo này chúng ta tạm đứng ngoài, mình cũng có lưu ý với những anh em chấp nhận rủi ro mua tại hỗ trợ trong xu hướng tăng, điểm dừng lỗ cách 1-2 boxes dưới hỗ trợ 3 bottom ~ 108-108.15.

4. GBP/USD:

upload_2019-12-5_7-31-56.

Những tưởng cặp tỷ giá sẽ tìm động lượng quanh vùng đường hỗ trợ tăng nhưng sóng tăng quá mạnh. Tiếc là mình đưa khuyến nghị cho anh em chốt lời hết rồi. Nhưng anh em giao dịch Elliott cũng sẽ nhận thấy rằng, đây là sóng 5.

5. EUR/NZD:

upload_2019-12-5_7-33-34.

NZD vẫn rất tuyệt vời, mục tiêu giá ước lượng 1.681. Lợi nhuận ae tự tính nhé :rolleyes:

6. AUD/CHF:

upload_2019-12-5_7-35-2.

Nếu chúng ta vội vàng giao dịch mà không chờ xác nhận đóng cửa, chúng ta đã phải chịu các thảm cảnh. Hiện tại tạm thời hủy bỏ kèo này nhé anh em!

7. XAU/USD:

upload_2019-12-5_7-40-6.

Với giá vàng, nó đi đúng kịch bản 1 trong bài tổng quan. Việc bán xuống ở vùng kháng cự cứng này anh em cân nhắc rủi ro, chờ thêm sự xác nhận của các mẫu hình nến với SL anh em để trên 100 pips nhé. Tín hiệu bán xác nhận đảo chiều sẽ nằm ở 1440$ - Tại đây mình sẽ xem xét giao dịch dài hạn hơn. Còn với các tín hiệu mua thì chúng ta cũng đợi thêm các vùng tích lũy tạo nền đã. Tạm thời mình chọn chiến lược quan sát hành động giá để giao dịch dài hạn phù hợp hơn!

8. WTI/USD:

upload_2019-12-5_7-42-45.

Hôm nay anh em OPEC+ sẽ họp, lệnh bán được dời SL đã hòa vốn, hiện tại mình quan sát thêm, tính hiệu mua nó vẫn nằm dưới đường xu hướng nên mình chắc sẽ không GD.

Trên đây là một số gợi ý cho hôm nay, anh em tham khảo!

Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột

Chúc anh em một ngày giao dịch đại thắng!
    Mạc An

Xem thêm
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 30/12/2019-03/01/2020
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 13/01-17/01
    Cách Nhận Biết Thị Trường Không Rõ Xu Hướng Qua Price Action
    (Tặng Indicator) Chỉ Báo Xác Định Hỗ Trợ Kháng Cự Tự Động Chính Xác
    Những Thói Quen Giao Dịch Nhanh Dẫn Đến Cháy Tài Khoản
    Thị Trường Forex Năm 2019 - Một Năm Nhìn Lại Và Kỳ Vọng Cho Năm 2020
    Sóng Elliott - Tư Duy Giao Dịch Ban Đầu Cần Có Với Sóng Ellliott
    Mô Hình Tam Giác Cân - Phương Pháp Và Mẹo Giao Dịch Kiếm Lợi Nhuận
    Đang tải...
  2. Chào các bác!
    Chúc các bác một ngày gd may mắn.

3. Mạc An

4. Mạc An
  5. 8,948
    29,095
    Hi bác, các lệnh của bác sao rồi :D

Rinneequocquang bài này.
  6. 4 vòng rải đinh m vàng chiều và tối qua đều chốt lời bác ạ....kiểu này không ổn rồi:D

Nay t5 không gì, t6 mà Nonfarm chắc sẽ rung lắc dữ dằn lắm:eek:

Hôm qua bác đi đâu ko thấy.

7. Dự trữ oil mỹ giảm khủng + trump nói đêm qua tín hiệu tốt cho ký kết với china mặc dù trước đó 1 ngày anh ấy đã hù doạ + xu hướng cắt giảm.mạnh sản lượng oil của opec trong đó arap saudi là dẫn đầu (hôm nay aramco sẽ niêm yết giá cổ phiếu) nên oil bật mạnh trước họp ...từ 16h hôm nay tâm.điểm thị trường là oil, giá quét mạnh xuống lại 56, 55 em buy , hoặc quét ngược lên 6x e sell...o_O:D hên xui

8. Buy nhẹ XAU/USD, ko biết có xi nhê gì không các bác nhỉ?

PhanHung-Gv bài này.
  9. Zactini

Zactini

1,839
    2,666
    ''biên độ dao động giật +-4.13%.'' Nghe có vẻ chuyên nghiệp vãi lìn

Levuong1983, quocquang and Mạc An bài này.
  10. Mạc An

11. Mạc An
  12. 8,948
    29,095
    Học mấy cô phát thanh viên khí tượng thủy văn ấy mà =)))

quocquang bài này.
  13. Tks lão mạc. Nếu như theo lõ nói, về cặp GU, đợt này là sóng 5 thì nó sẽ tạo điều kiện để hình thành mô hình ABC điều chỉnh giá đúng k lão ?!

Mạc An bài này.
  14. Buy nhẹ 0,2 lots và cũng phải chốt nhẹ thôi các bác ạ, phiên Á thế là quá khá khẩm rồi

:cool:

forex_vnMạc An bài này.
  15. g1nt4ma

g1nt4ma

2,911
    5,711
    NHìn con mực muốn bán nó quá lão @Mạc An :rolleyes:

taluMạc An bài này.
  16. Mạc An

17. Mạc An
  18. 8,948
    29,095
    Thì bán thôi, dừng lỗ 2$ phía trên 60 :D

g1nt4maNamVu82 bài này.
  19. Mạc An

20. Mạc An
  21. 8,948
    29,095
    Đúng bác, mà phải đợi sóng kết thúc đã, sóng chưa kết thúc bay vào sell chết đấy, bác đợi phân kỳ 3 đỉnh nếu có thì tốt :D - mà cái này chắc đang lâu :D

22. forex_vn

forex_vn

2,880
    6,821
    chuẩn đấy, thích thì sọc thôi
    ko thành công cũng thành nhân :D
    Con Ucad về tp mà hôm qua sợ tin nên cắt bớt volumn, chả được bao nhiêu

Mạc An, quocquang and g1nt4ma bài này.
  23. laforce

laforce

491
    612
    @Mạc An Qua mình chốt long vào short lại giá đỉnh 58.58.
    Giờ mà kéo SL hòa vốn thì nó nhú cái là hít mà bác, thôi thì tí nữa chốt cho nhẹ :D
    upload_2019-12-5_9-5-14.

Mạc An bài này.
  24. laforce

laforce

491
    612
    Qua e cũng miss cặp này ko vào đc. gẫy trend đi 1 lèo luôn.

Mạc Anforex_vn bài này.
  25. Bác nào BUY cùng không ạ?

Безымянный.

26. sự thật là em đang sell :D và đang gồng các lệnh đấy. bác quan sát kèm cặp em GU hộ em nhé. có tình hình gì hú nhau câu :D

Mạc An bài này.
  27. laforce, talu, Spring3 người khác bài này.
  28. Mạc An

29. Mạc An
  30. 8,948
    29,095
    Kèm gì nữa bác, sell thì đem cắt lỗ đi chứ @@, cặp này vô phương cứu chữa , giờ chỉ có thẳng tay - chú ý (warning): Giá quay đầu giảm cũng ko được tiếc!

Bình luận mới nhất

• Ehi trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 69,761 Xem / 310 Trả lời
  • Goldnewsvn trong Video Clips 35,882 Xem / 448 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    FXTM
    OlympTrade
    OctaFX
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap