Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 06/01

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Xin chào toàn thể anh em,

Vào ngày hôm qua do có chút việc riêng gia đình nên mình không viết bài tổng quan. Sáng sớm nay đúng là vàng đã bật tăng khá mạnh mẽ đi kèm với sự kiện Tướng Qasem Soleimani - Tư lệnh lực lượng Quds thuộc Lực lượng Vệ binh cách mạng Hồi giáo Iran (IRGC) bị tiêu diệt, căng thẳng xảy ra thì một lần nữa sẽ khiến cho dòng tiền đổ vào nơi trú ẩn. Đây là một điều tất nhiên, nhưng anh em cũng chú ý rằng đây chỉ là một sự kiện nhất thời. Về giá vàng thì nó quá mạnh mẽ và sẽ còn tiếp tục tăng, đó là xu hướng dài hạn, nhưng anh em cũng nên chú ý rằng không vì thế mà các mặt hàng khác như cổ phiếu Mỹ hay hàng hóa sản xuất khác sẽ đi xuống đâu nhé anh em.

Như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm qua một số cặp tiền chính, bên cạnh một số ước lượng mục tiêu giá cho hai mặt hàng mà anh em quan tâm nhất là Vàng và Dầu mỏ!

1. EUR/USD:

Mình chỉ điểm nhanh qua xu hướng cặp tỷ giá này một chút, đó là xu hướng tăng, lúc này chúng ta chờ giá hồi quy về vùng đường Hỗ trợ tăng để mua lên là chiến lược chính!

2. AUD/USD:

Sau khi gần đạt target, cặp tỷ giá đã giảm mạnh và về ngưỡng phá vỡ trước đó. Sắp tới đây sẽ là một thời điểm ''không xu hướng'' cho cặp tỷ giá này và anh em chờ những cú phục hồi lên để chúng ta định hình Range giao dịch cho cặp tiền. Dự tính nằm quanh ngưỡng 0.693-0.703.

3. CAD/JPY:

Đồng Yên Nhật cũng được kéo tăng giá theo làm cho cặp tỷ giá CADJPY lại quay về gần với hỗ trợ trước đó. Mức dừng lỗ chúng ta vẫn giữ tại 82.9, hiện tại chúng ta đang cách 1 box so với điểm dừng nhé anh em!

4. USD/JPY:

Với USDJPY chúng ta đang dương trạng thái, tiếp tục giữ vị thế với kỳ vọng chốt lời quanh đường kẻ đứt màu xanh. Bối cảnh thị trường hiện nay đang ủng hộ cho đồng Yên Nhật.

5. XAU/USD:

CME sẽ mở cửa sau nên chúng ta chưa có cập nhật giá. Hiện tại xu hướng tăng đã phá vỡ tất cả các đỉnh - kháng cự trước đó.

Anh em lưu ý mục tiêu giá tính theo v-count = 1759$ là vùng mình khoanh đỏ nhé, cố gắng giữ lệnh.

6. WTI/USD:

Đồ thị dầu mỏ đã cho tín hiệu phá vỡ cả trên đồ thị nến lẫn PnF, về giao dịch với dầu mỏ mình đã có nhắc anh em trong các lần trước. Giá cũng đã phá vỡ kháng cự 63. Hiện tại mục tiêu giá được ước lượng sẽ nằm quanh vùng 82$

Trên đây là một số cập nhật về tỷ giá và ước lượng mục tiêu giá cho một số mặt hàng, mời anh em tham khảo!

Chúc anh em một tuần giao dịch thành công!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chào các bác.

Chúc các bác những ngày đầu năm may mắn.

Vừa đọc báo chột dạ.
Thanh niên nào vừa bung nóc vì vàng và $ đây. Đề nghị ad kiểm tra lại có mem nào của topic mình off diễn đàn lâu nay không?

Chào các bác.

Chúc các bác những ngày đầu năm may mắn.

Vừa đọc báo chột dạ.
Thanh niên nào vừa bung nóc vì vàng và $ đây. Đề nghị ad kiểm tra lại có mem nào của topic mình off diễn đàn lâu nay không?

View attachment 129905
Hà Tấn Trọng thì không có rồi bác
Cũng may không phải Hà Quốc Quang, Hà Thái Dương hay Hà Mạc An :V

báo ghi là cá độ tỉ giá vàng, usd, làm cho cái nghề trading giống cờ bạc, bản chất nó là đầu tư và đánh bạc nên rất dễ hiểu lầm cho tất cả trader
ranh giới cũng mong manh lắm, đa phần là đánh bạc, cứ quất full margin không quản lý vốn, vào lệnh tào lao thì khác gì đánh bạc hả bác

Chỉnh sửa lần cuối:
giờ thì chỉ chờ hồi rồi buy dan

ranh giới cũng mong manh lắm, đa phần là đánh bạc, cứ quất full margin không quản lý vốn, vào lệnh tào lao thì khác gì đánh bạc hả bác
Sinh viên tốn mấy trăm triệu + 5 năm học ra trường ko xin được việc có gọi là đầu tư hay đánh bạc ko. Chắc cũng phải chuyển tên thành trường cá độ Bách Khoa .....
Ông lều báo giật tít chuối vcc

Sinh viên tốn mấy trăm triệu + 5 năm học ra trường ko xin được việc có gọi là đầu tư hay đánh bạc ko. Chắc cũng phải chuyển tên thành trường cá độ Bách Khoa .....
Lại nói chuyện sinh viên, tư duy chọn trường đa phần bị ngược.
Lẽ ra phải là - chọn công việc muốn làm - tìm trường dạy cái đó để học - làm việc. thì đa phần chọn trường ngon, đếch cần biết có phù hợp không rồi ra trường lại đi tìm việc, phần lớn là trái ngành nghề được đào tạo. Khác gì đánh bạc với tương lai.

Giờ mấy ông bà gần nhà toàn cho con đi học nghề hết.
Chả hiểu giáo dục làm kiểu chi mà giờ ko ai muốn đi học đại học nữa :D (Mặc dù vẫn nhiều)

Ơ sáng e dậy sell dc ở 1574.5 tp 1567 mà ko dính nhỉ thấy nến qua đó 1 khoảng nhỏ mà ta. H lại âm cmn mất

Lẽ ra phải là - chọn công việc muốn làm - tìm trường dạy cái đó để học - làm việc. thì đa phần chọn trường ngon, đếch cần biết có phù hợp không rồi ra trường lại đi tìm việc, phần lớn là trái ngành nghề được đào tạo. Khác gì đánh bạc với tương lai.
Khổ cái là khó mà xác định được mình thích công việc gì bác ạ.
Giờ thì tốt nhất là làm sao đẩy nhanh được cái tốc độ xác định thôi!

Cái này nói chuẩn, nhưng lỗi là do người lớn ko biết hướng dẫn trẻ con chứ tuổi đấy làm sao hiểu được điều đó.
Đó là lí do hôm nay mình có mặt ở đây :D. Học BK xong chán đi đầu tư ck

Cái này nói chuẩn, nhưng lỗi là do người lớn ko biết hướng dẫn trẻ con chứ tuổi đấy làm sao hiểu được điều đó.
Làm trái ngành nhiều nhất có lẽ là bên kỹ sư xây dựng giao thông - cái nghề nó bạc bẽo phũ phàng...

lỡ có đam mê môn này thì hình như cũng không có trường nào dạy :D các thầy tài chính, kinh tế mà đi trade chắc không ăn thua :D
hôm nay chơi j ta .....:rolleyes:
ơ đệch lão Fx có cùng tên trường với mình mà đếch biết trường pô ly tec nic nào
Trong này có vẻ đa phần anh em dân tự nhiên nhỉ :rolleyes:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,568 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 215 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 438 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,129 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên