Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 06/02

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,342
Xin chào toàn thể anh em,

Bài hôm nay ngắn gọn thôi, chúng ta sẽ chờ thêm 2 GD với 2 cặp tỷ giá là GBPUSD và AUDUSD. Ngoài ra, chúng ta có một chút thông tin bên lề, đó là số ca tử vong do virus Corona đã lên tới 565 - điều này đồng nghĩa với việc cứ một ngày trôi qua lại có thêm khoảng 60-70 người thiệt mạng, nên anh em cần thận trọng hơn.

Như thường lệ, chúng ta cùng điểm nhanh qua một số cặp tiền tệ có khả năng cho tín hiệu giao dịch. Các cặp tiền khác mình không đề cập đến thì có nghĩa là sẽ không có tín hiệu nhé anh em!

1. NZD/USD:

Với NZD, nếu phá vỡ thì đây là một sự đảo chiều xu hướng. Mặc dù giá đã giảm quá mạnh khiến cho tín hiệu có khả năng không còn tốt, tuy nhiên chúng ta vẫn nên chấp nhận nó:

Khuyến nghị: Bán khi giá phá vỡ 0.644, dừng lỗ ở 0.651.

2. GBP/USD:

Cặp tỷ giá này cuối cùng cũng đã tiệm cận về vùng chờ bấy lâu nay. Xu hướng tăng vẫn còn, tuy nhiên các tín hiệu mua lại không giao dịch được nên chúng ta chờ đợi và kỳ vọng một tín hiệu bán xuống phá vỡ xu hướng sẽ tốt hơn.

Khuyến nghị: Bán xuống khi giá phá vỡ 1.294, dừng lỗ ở 1.308.

3. AUD/USD:

Vậy là không có tín hiệu bán thêm nào nữa trong xu hướng giảm, lúc này chúng ta chờ một sự tích lũy của cặp tỷ giá này hướng về đường kháng cự giảm (Nó có thể nhanh, có thể chậm) để giao dịch. Hiện tại có lẽ chúng ta phải xa rời cặp tỷ giá này một thời gian khá dài!

4. XAU/USD:

Đối với giá vàng, chúng ta đang hình thành một mô hình tam giác, anh em có thể chọn giao dịch phá vỡ tam giác với tín hiệu mua ở 1600 hoặc tín hiệu bán ở 1530. Tuy nhiên, trong xu hướng tăng thì các tín hiệu bán phá vỡ không cho nhiều hiệu quả!

Còn để an toàn, phương pháp khuyến nghị chúng ta quan sát cho tới ngưỡng 1510$.

5. COTTON:

Thêm vào cho sinh động, chúng ta vẫn giữ nguyên chiến lược với mặt hàng hóa này: Mua khi giá phá vỡ 72$ và dừng lỗ ở 66$.

Trên đây là một số cập nhật cho ngày hôm nay, mời anh em tham khảo và góp ý!

Như thường lệ, mời một số anh em
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Sáng nay tình hình bên em sẽ là

Sell gold, ucad, eu
Buy oil, uj, au
Lệnh em vào lúc 6h00 gmt+7. Đã ăn một ít, số còn lại đang hòa vốn.
Dự là tình hình dịch bệnh sẽ bớt bi quan hơn. Tình hình bầu cử và luận tội Trump phải theo dõi thường xuyên.

Chúc các anh em một ngày may mắn.
Tha bổng cả 2 tội danh ở Thuong viện roi bác ơi:
+ Bác bỏ tội lam dụng quyền lực: 52 thuận, 48 chống.
+ Bác bỏ tội cản tro quốc hội: 53 thuận, 47 chống.
cậu Trump đuoc "minh oan" - vô tội.

Em thấy bác người khuất mặt lâu lâu vào chém (hay là trù ẻo anh em). Nhưng trong cuộc chơi này, trù hay không chả ảnh hưởng gì đến Mr Market. Lời hay lỗ suy cho cùng cũng chỉ là kết quả của cuộc chơi. Thắng thì tp, thua thì sl. Lòng hận thù sẽ làm cho con người ta thiếu sáng suốt, thiếu luôn cả lòng vị tha. Chi cho khổ vậy?

hình như có lần nghe nhắc tên là Hải thì phải có điều clone nhiều như số nick dùng 1 lần ở đây .... có khi nhiều hơn
trù ẻo và cay cú có đầu tư đấy chứ :D
Nói chung thì ai làm việc nấy thôi anh em ạ, có những gì không hay thì cứ bỏ qua, dù sao cũng không ảnh hưởng lắm tới việc giao dịch của mình! :D
đúng thật nhưng có cái coi để xã stress lúc canh chart cũng vui mà bác :D

Dùng nhiều chỉ báo chẳng qua là tâm lí muốn có chỗ dựa vững chắc nhưng thực tế nó lại càng làm chúng ta hoang mang hơn----->Một người không tin vào phân tích của mình sẽ chẳng bao giờ kiếm được tiền từ market
ascontent.fhph1_2.fna.fbcdn.net_v_t1.0_0_p640x640_83977731_26223dd9f82595323a504e5b817edf49422.jpg

Nến diễn ra rất nhanh mà không chỉ báo nào có thể theo kịp vậy nên một hệ thống phức tạp chỉ kéo tài khoản và tâm lý đi xuống...còn tâm lí vô thường thì ngược lại chúng ta không bị cuốn vào bất kì lệnh âm nào:rolleyes:

Dùng nhiều chỉ báo chẳng qua là tâm lí muốn có chỗ dựa vững chắc nhưng thực tế nó lại càng làm chúng ta hoang mang hơn----->Một người không tin vào phân tích của mình sẽ chẳng bao giờ kiếm được tiền từ market
View attachment 133012
Hôm nay nhìn huyền ảo hơn mặc dù nhìn rõ cả chân tơ. Ảnh đẹp lão đại ạ!

Tha bổng cả 2 tội danh ở Thuong viện roi bác ơi:
+ Bác bỏ tội lam dụng quyền lực: 52 thuận, 48 chống.
+ Bác bỏ tội cản tro quốc hội: 53 thuận, 47 chống.
cậu Trump đuoc "minh oan" - vô tội.
Vậy à em chậm thông tin quá cám ơn bác.

Đã chốt lời round 1 buổi sáng, nghỉ ngơi 15h chiều oánh round 2 các bác ạ.

Tq giảm một nửa thuế trên một số mặt hàng nhập từ Mỹ -> đuối cmnr.
Hàng hóa đè trú ẩn dồn dập thêm.
đầu phiên Âu lại nạp thêm khối lượng theo hướng {hàng hóa > trú ẩn}. Giờ rảnh rỗi chém gió - cà khịa

"Nếu bạn không thấy những con người hạnh phúc, thì bạn cần đi chữa trị đi".

Cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng nhé.
Khi mà thấy ai cũng kém cỏi, dùng khuyết điểm của họ để "dùng tay của mình nhấc bổng mình lên" thì bản thân đang bị bất lực đấy. Thị trường chẳng có gì cả, nó là cái chợ giao dịch. Người giao dịch khác cũng chẳng phải đối thủ, 2 người cùng SHORT/LONG vẫn có cửa thắng khi đóng lệnh. Những người thua cuộc sẵn tiền để chung, đó là những người tự hủy hoại bản thân. Họ không sẵn sàng với cuộc chơi đối thủ chính là bản thân, còn bản chất cuộc chơi là "vượt lên chính mình".
Đừng vỗ ngực xưng danh 10 năm kinh nghiệm, khi mà thực chất là 1 năm kinh nghiệm lặp lại 10 lần.

đầu phiên Âu lại nạp thêm khối lượng theo hướng {hàng hóa > trú ẩn}. Giờ rảnh rỗi chém gió - cà khịa
View attachment 133032
"Nếu bạn không thấy những con người hạnh phúc, thì bạn cần đi chữa trị đi".

Cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng nhé.
Khi mà thấy ai cũng kém cỏi, dùng khuyết điểm của họ để "dùng tay của mình nhấc bổng mình lên" thì bản thân đang bị bất lực đấy. Thị trường chẳng có gì cả, nó là cái chợ giao dịch. Người giao dịch khác cũng chẳng phải đối thủ, 2 người cùng SHORT/LONG vẫn có cửa thắng khi đóng lệnh. Những người thua cuộc sẵn tiền để chung, đó là những người tự hủy hoại bản thân. Họ không sẵn sàng với cuộc chơi đối thủ chính là bản thân, còn bản chất cuộc chơi là "vượt lên chính mình".
Đừng vỗ ngực xưng danh 10 năm kinh nghiệm, khi mà thực chất là 1 năm kinh nghiệm lặp lại 10 lần.
kẻ thù duy nhất và lớn nhất của bạn trên market là người bạn nhìn thấy mối sáng - trong gương...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 75 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,993 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên