Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 06/12

Screenshot_20191206-203339_MetaTrader 4.jpg

Các cụ thương mn ạ.
Em chốt hết rồi không dám nhìn lại ạ.

e cũng bị lag đứng đó bác ko thấy nến chạy nhưng e sell hết lag tp ở 1466 luôn
vấn đề không phải lag. Mà lệnh đó mình vào từ trua, và kevinng, Hôm nay lúc 19:26 là đặt SL từ trước rồi, chứ không phải vo non-farm rồi mới chỉnh sl khi mất kết nối mà là SL xác nhận từ trước (7 giờ 26 tối).

vấn đề không phải lag. Mà lệnh đó mình vào từ trua, và kevinng, Hôm nay lúc 19:26 là đặt SL từ trước rồi, chứ không phải vo non-farm rồi mới chỉnh sl khi mất kết nối mà là SL xác nhận từ trước (7 giờ 26 tối).
Gap xuống tận 66 mới có lệnh mua thì bác khớp SL 66 chứ sao khớp đc 73^^
Với lại mình nói rồi, scalp là 10-15pip, đánh nhanh, ăn quán tính, tránh tin tức. Bác lại treo lệnh ăn 50pip, treo qua tin NF - vốn là tin mạnh. Chưa kể D1 chạm trendline giảm, hội tụ kháng cự kênh dưới... bác bị lậm quá rồi, nghỉ 1 tuần ko nhìn chart đê ^^

Vấn đề ko phải là đặt lúc nào mà giao dịch thực hiện lúc nào.
Giống như bác đặt cái chuông hẹn giá rớt qua 73 thì sell nhưng chạy ra đến tiệm vàng thì giá chỉ còn 66. Vì cái lệnh sl nó ko phải 1 gd mà chỉ là 1 cuộc hẹn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,871 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 867 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 339 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,501 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên