Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 07/09

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,860
84,406
Xin chào tuần mới toàn thể anh em,

Ngày hôm nay là ngày nghỉ lễ lao động của một số Quốc gia như Mỹ và Canada. Mặc dù thị trường tiền tệ và hàng hóa vẫn giao dịch bình thường (trừ một số mặt hàng đặc thù) nhưng khả năng sẽ ít có những biến động đáng chú ý. Chính vì thế chúng ta cùng nhau đi nhanh qua một số cặp tiền tệ mà chúng ta đang theo dõi:

1. EUR/GBP:

Với cặp tỷ giá EURGBP, chúng ta vẫn đang tiếp tục giữ một phần lệnh còn lại, dừng lỗ chúng ta dời về phía trên điểm kháng cự gần nhất nằm ở 0.897. Mục tiêu giá chúng ta tạm đặt ở 0.881.

2. USD/JPY:

Mặc dù giá đã xuyên qua đường Kháng cự giảm, tuy nhiên mức kháng cự quan trọng tại 106.5 vẫn chưa bị phá vỡ. Tạm thời chúng ta vẫn giữ nguyên vị thế mua ở 106.2, dừng lỗ chúng ta đặt ở 105.45. Anh em có thể mua thêm vào nếu ngưỡng kháng cự 106.5 bị phá vỡ.

3. EUR/USD:

Cặp tỷ giá vẫn đang cho thấy 1 sự tích lũy lớn phía trên đỉnh của xu hướng tăng. Như mình đã đề cập nhiều lần trước đó, một xu hướng tăng dốc là 1 xu hướng tăng diễn ra bền bỉ, tuy nhiên khi nó đảo ngược, một sự sụt giảm cũng sẽ mạnh mẽ không kém. Hiện tại anh em có thể lợi dụng tính chất "hoàn nguyên - trở về giá trị trung bình" của giá, bán nếu giá phá vỡ ngưỡng 1.178, dừng lỗ đặt ở 1.186, kỳ vọng của chúng ta nằm ở đường Hỗ trợ tăng phía dưới!

4. XAU/USD:

Giá Vàng vẫn đang được hỗ trợ tại ngưỡng 1930$. Nếu trong vài ngày tới, giá chạm mức thấp nhất ở 1920$, và đóng cửa dưới ngưỡng 1930$, khả năng cao sẽ có 1 cú test lại đường Hỗ trợ tăng nằm quanh ngưỡng 1880-1890$. Vùng hỗ trợ này sẽ là nơi mà những anh em giao dịch dài hạn nên lưu ý, những tín hiệu xuất hiện quanh khu vực này đều tin cậy và ''đáng để giao dịch". Trên đây là vùng hỗ trợ chúng ta cần lưu ý, còn với kháng cự, đó là vùng số tròn 2.000$. Nếu giá bứt phá lên được phía trên ngưỡng này, xu hướng tăng đã chính thức quay trở lại!

Một số lưu ý cho hôm nay, thân mời anh em tham khảo và đóng góp thêm!

Như thường lệ, mời các anh em :
Chúc anh em một ngày giao dịch đại thắng!
Mạc An

Giới thiệu SÁCH MỚI về MÔ HÌNH BIỂU ĐỒ cho anh em: https://bit.ly/mo-hinh-bieu-do-1
[TBODY] [/TBODY]

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
hôm nay không có góc nhìn à lão :v
tôi ko nhìn đồ thị qua điện thoại như siêu nhơn đc bác ạ, long nhong ngoài đường mua vật tư, chạy về nhà ngồi chờ, đón shipper giao hàng, coi thợ thi công nhà. Mà đang thi công vừa ồn vừa bụi nên tôi cũng ko vác laptop lên soi đc :D. Bữa báo chước ACE gòi nha, busy lắm, hê hê

tôi ko nhìn đồ thị qua điện thoại như siêu nhơn đc bác ạ, long nhong ngoài đường mua vật tư, chạy về nhà ngồi chờ, đón shipper giao hàng, coi thợ thi công nhà. Mà đang thi công vừa ồn vừa bụi nên tôi cũng ko vác laptop lên soi đc :D. Bữa báo chước ACE gòi nha, busy lắm, hê hê
xài đt cho nhàn bác, vác chi laptop đi theo cho mệt, pp đơn giản thì vừa du lịch bãi biển với e Trinh vừa chọc kèo, chọc.... vẫn sướng chán

Cho xin 500 góc nhìn cậu Gù và cậu Vàng bác ơi :D:D:D

Chúc anh em một tuần gặt hái nhiều pip :):)
Bác Dương sau 1 giai đoạn kiếm tiền thì đến giai đoạn tiêu tiền bác ạ, nếu giai đoạn trước bác kiếm tiền được rồi thì giai đoạn này cũng nên tiêu bớt cho nó sướng :D

Kèo này có vẻ ổn áp đấy bác, nhưng sao ko đặt SL dưới cái hỗ trợ chính mới thiết lập luôn?
sl tăng lên thì vol giảm xuống tí, máu me thì để sl ngắn hơn tí để vol lớn hơn vì cảm thấy phiên á nó ko quét dữ đâu, nên để đó lát bay lên 1 nến thì kéo sl về entry ngay và luôn là khỏe

sl tăng lên thì vol giảm xuống tí, máu me thì để sl ngắn hơn tí để vol lớn hơn vì cảm thấy phiên á nó ko quét dữ đâu, nên để đó lát bay lên 1 nến thì kéo sl về entry ngay và luôn là khỏe
Sợ là giai đoạn fixing Á-Âu thôi bác, mà hôm nay lễ thì nó cũng chưa chắc đã chuyển động mạnh suốt ngày!

Mấy việc vặt này sao lại để sếp làm, bác cứ về nhà nổ kèo việc còn lại để e lo :V

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23 Xem / 12 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 129 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 381 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,931 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên