Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 07/11

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,848
84,341
Xin chào toàn thể anh em,

Vậy là cơn bão ngày hôm trước đã qua, để lại một chút không khí im ắng cho thị trường. Về cơ bản tuần này cũng không có nhiều những tin tức có thể tạo sóng mạnh cho thị trường, mà nó chỉ gồm những tin tức khá rời rạc.

Hôm nay anh em giao dịch bảng Anh chú ý nhé:

Như thường lệ, chúng ta vẫn chỉ điểm qua một số cặp tiền tệ chúng ta đang giao dịch. Mình trước giờ vẫn vậy, giao dịch ít lệnh và khá nhiều thị trường vì mình không muốn đánh đổi nhiều vào những rủi ro ngắn hạn. Mọi người thông cảm nhé! Nhưng những cặp tiền của mình có thể sẽ có được những gợi ý về xu hướng cũng như cách giao dịch cho anh em!

1. AUD/USD:

Với AU thì chúng ta vẫn đang có 2 lệnh +50 pips và -10 pips. Hiện tại, mình thấy chúng ta vẫn có thể giữ về Trend PO.

2. USD/CHF:

Với USDCHF chúng ta có thể chờ 1 cột giảm, nếu sau đấy có thêm 1 cột tăng phá vỡ 0.994 chúng ta sẽ tiến hành mua vào cho cặp tỷ giá này. Còn nếu nó phá sâu xuống vùng dưới, chúng ta sẽ chờ bán. Cặp này tạm thời cho vào watch-list đã nhé anh em!

3. AUD/CHF:

Ngày hôm qua chúng ta có một cây nến tăng mạnh phá vỡ tín hiệu mua triple top. Những tưởng giá sẽ được đà tiến tới nhưng chúng ta lại chưa thấy điều này. Hiện tại, anh em có thể thấy giá vẫn bám khá sát trên đường hỗ trợ tăng tạo thành một dạng đồ thị khá hài hước. Chúng ta tiếp tục giữ lệnh với điểm dừng lỗ 0.6789. Nếu hit SL, chúng ta sẽ lỗ 10 pips.

4. NZD/CHF:

Lệnh giao dịch này nhìn cú breakout khá đẹp nhưng di chuyển khá là chậm. Chúng ta đang có 2 lệnh với 1 lệnh đang lời 15 pips và một lệnh đang âm 60 pips. Tất nhiên như mình đã để cập trước đấy là mình chọn AUDCHF thay vì cặp này. Tuy nhiên, nếu anh em nào đã vào vẫn giữ nguyên niềm tin, điểm dừng lỗ đặt ở 0.6285.

5. XAU/USD:

Với giá vàng chúng ta vẫn đang thấy các đỉnh thấp dần, điểm phá vỡ đã có trên đồ thị này. Tuy nhiên, mình vẫn cần một sự xác nhận phá vỡ khỏi đường xanh trong đồ thị dưới đây. Hỗ trợ gần nhất là 1470$:

Nếu trong trường hợp giá vàng được hỗ trợ tốt tại vùng này, tất nhiên xu hướng tăng sẽ tiếp diễn!

Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột

Chúc anh em một ngày giao dịch đại thắng!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Update GOLD

Thế là thay vì retrace 90-100pip thì tối qua vàng quyết định retrace 110pip... Mình limit 92 chứ nếu 93 là ngay đỉnh rồi :D
Như vậy, nguyên ngày hôm qua chúng ta thấy nỗ lực của phe mua tăng dần lên, cố gắng đẩy giá lên cao hơn, thậm chí Trump còn dời ngày ký Phase 1 qua tháng 12 làm dấy lên lo ngại về việc thỏa thuận Mỹ Trung. Thế nhưng mà tin ra, giá tăng, nhưng đóng nến thì giá lại vẫn cứ giảm.
Dường như ai đó biết trước cái gì?
Lệnh đã có, sống xót qua đêm còn đc bonus thêm x3 swap :D
Vậy thì ngồi chơi chờ tiếp thôi.

OIL

OIL có 1 nến rụng dài, thoạt nhìn thì rất bearish khi mà đuôi nến test kháng cự và rụng kèm với KLGD lớn.
Thế nhưng, đối với mình, nến này rất bullish các bạn ạ, bởi nỗ lực lớn như thế mà rốt cuộc giá lại cứ vẫn không đóng được dưới đáy gần nhất????
Mình vẫn còn 0.01 lot mua hồi 54.9, cho nên giờ là lúc cân nhắc bổ sung vị thế :D

Chúc các bạn kiếm nhiều pip :D

Vàng tăng, dầu giảm. Thị trường xoay chiều. Cụ thể

SHORT CadJpy
Khung d1

+ MFI trên 100 đổ xuống 59.
+ đỉnh MACD dương đang giảm về 0. Cụ thể trên chart mình dùng Awesome Oscillator nhanh hơn MACD xíu.
MACD = EMA(close price, 12) - EMA(close price, 26).
AO = SMA(median price, 5) - SMA(median price, 34).

Khung h4

+ MFI trên 80 cắt xuống 50, hiên tại 41.38.
+ đỉnh MACD > 0 sắp cắt xuống đường 0.

SHORT UsdJpy
Khung d1
Theo dõi phá nêm đảo chiều sang giảm, chưa xác nhận. SELL stop MA200 ~ 108.74, cũng chính là giá mở cửa ngày 01/08. Hôm đó phát động cú SHORT xuống đóng cửa ở 107.332 (sát giá close ngày hôm đó 107.257)

Khung h4

+ MFI trên 80 đổ xuống 55.30.
+ đỉnh MACD > 0 đang giảm về 0.

SHORT ChfJpy
Khung d1

Giá đang tụ lại đường trung bình, sắp bung.
+ MFI trên 80 cắt xuống 50, hiện tại 44.07.
+ đỉnh MACD > 0 đang giảm.

Khung h4

Đúng chuẩn lý thuyết:
+ MFI trên 80 cắt xuống 50, hiện tại 43.
+ đỉnh MACD từ dương đã cắt xuống đường 0.

thôi đu kèo usdjpy vậy.... vàng lỡ alo âm binh rồi ..... hớ hớ

Ngoài lề chút, em có cái này bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e ạ

Em đang tìm 1 con Smart Watch để check giá. Đang phân vân giữa Apple với Samsung. (Hiện e dùng cả IP và Note nên con nào cũng có thể connect đc).

Bác nào đã và đang dùng có thể tư vấn giúp em xem con nào ok hơn ko ạ?

Ngoài lề chút, em có cái này bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e ạ

Em đang tìm 1 con Smart Watch để check giá. Đang phân vân giữa Apple với Samsung. (Hiện e dùng cả IP và Note nên con nào cũng có thể connect đc).

Bác nào đã và đang dùng có thể tư vấn giúp em xem con nào ok hơn ko ạ?
Casio... dùng tới cả smartwatch để check giá thì thôi rồi lượm ơi :D

Casio... dùng tới cả smartwatch để check giá thì thôi rồi lượm ơi :D
Đặc thù cv bây giờ hay p ra đường đi gặp khách hàng nên không tiện việc nhìn máy tính và check đt nhiều a ah.
Lệnh e cũng toàn 3-5 ngày mới chốt nhưng cái tật hay ngó giá thì chưa bỏ đc. Tiện cũng muốn tìm 1 con SW để nghịch nên cũng kết hợp lun.

Đặc thù cv bây giờ hay p ra đường đi gặp khách hàng nên không tiện việc nhìn máy tính và check đt nhiều a ah.
Lệnh e cũng toàn 3-5 ngày mới chốt nhưng cái tật hay ngó giá thì chưa bỏ đc. Tiện cũng muốn tìm 1 con SW để nghịch nên cũng kết hợp lun.
Bỏ đi, có điều kiện để khỏi thường xuyên nhìn bảng điện là 1 lợi thế :D. Trade for living như mình rảnh háng nhìn bảng điện áp lực lắm :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 60 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 16 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên