Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 07/11

thêm 1 nốt nhạc :rolleyes::rolleyes: ơ lần này k dám tag mình sợ mình thao tác sớm hay sao thế nhờ :cool::cool::cool:

Chỉnh sửa lần cuối:
Update GOLD
View attachment 121097
Thế là thay vì retrace 90-100pip thì tối qua vàng quyết định retrace 110pip... Mình limit 92 chứ nếu 93 là ngay đỉnh rồi :D
Như vậy, nguyên ngày hôm qua chúng ta thấy nỗ lực của phe mua tăng dần lên, cố gắng đẩy giá lên cao hơn, thậm chí Trump còn dời ngày ký Phase 1 qua tháng 12 làm dấy lên lo ngại về việc thỏa thuận Mỹ Trung. Thế nhưng mà tin ra, giá tăng, nhưng đóng nến thì giá lại vẫn cứ giảm.
Dường như ai đó biết trước cái gì?
Lệnh đã có, sống xót qua đêm còn đc bonus thêm x3 swap :D
Vậy thì ngồi chơi chờ tiếp thôi.

OIL
View attachment 121098
OIL có 1 nến rụng dài, thoạt nhìn thì rất bearish khi mà đuôi nến test kháng cự và rụng kèm với KLGD lớn.
Thế nhưng, đối với mình, nến này rất bullish các bạn ạ, bởi nỗ lực lớn như thế mà rốt cuộc giá lại cứ vẫn không đóng được dưới đáy gần nhất????
Mình vẫn còn 0.01 lot mua hồi 54.9, cho nên giờ là lúc cân nhắc bổ sung vị thế :D

Chúc các bạn kiếm nhiều pip :D
Nến H4 đóng lúc 5h chiều hôm nay có thể xác nhận cái gì đó ko nhỉ?

Trung cẩu Vs Mẽo: Đạt được thỏa thuận sẽ rút bớt thuế từng phần nếu đạt được thỏa thuận thương mại Mẽo - Cẩu vào tháng 12 tới.

Anh em thông cảm. Mấy nay bác @Mạc An đang sinh tâm bệnh nên không chú ý dọn dẹp mấy đồng chí thích cắn lộn, thích khẩu nghiệp. Tôi mới dọn xong 1 con rồi. Các bác vào chơi tiếp nhé
Có vụ gì à anh em, giờ mới onl nên ko biết :D.
Nếu cắn mình thì trả lời luôn là đợt này trade ko thuận lợi nên nghỉ ngơi lấy sức chứ tk còn nguyên :D.

Update GOLD
View attachment 121097
Thế là thay vì retrace 90-100pip thì tối qua vàng quyết định retrace 110pip... Mình limit 92 chứ nếu 93 là ngay đỉnh rồi :D
Như vậy, nguyên ngày hôm qua chúng ta thấy nỗ lực của phe mua tăng dần lên, cố gắng đẩy giá lên cao hơn, thậm chí Trump còn dời ngày ký Phase 1 qua tháng 12 làm dấy lên lo ngại về việc thỏa thuận Mỹ Trung. Thế nhưng mà tin ra, giá tăng, nhưng đóng nến thì giá lại vẫn cứ giảm.
Dường như ai đó biết trước cái gì?
Lệnh đã có, sống xót qua đêm còn đc bonus thêm x3 swap :D
Vậy thì ngồi chơi chờ tiếp thôi.

OIL
View attachment 121098
OIL có 1 nến rụng dài, thoạt nhìn thì rất bearish khi mà đuôi nến test kháng cự và rụng kèm với KLGD lớn.
Thế nhưng, đối với mình, nến này rất bullish các bạn ạ, bởi nỗ lực lớn như thế mà rốt cuộc giá lại cứ vẫn không đóng được dưới đáy gần nhất????
Mình vẫn còn 0.01 lot mua hồi 54.9, cho nên giờ là lúc cân nhắc bổ sung vị thế :D

Chúc các bạn kiếm nhiều pip :D
2 phát break lên bị false liên tục, giờ ai xúi buy nữa là từ mặt luôn :D.
Xu hướng hiện tại Gold là xuống nhưng 1 là chưa có điểm đẹp, 2 là mình ko thích sell Vàng nên canh buy UJ hoặc sell EU cho lành

Có vụ gì à anh em, giờ mới onl nên ko biết :D.
Nếu cắn mình thì trả lời luôn là đợt này trade ko thuận lợi nên nghỉ ngơi lấy sức chứ tk còn nguyên :D.
Người quen lâu lâu nhớ a e thì ngoi lên thôi mà :rolleyes: có nhắc đến bác đấy, từ sáng đến giờ có hắt hơi không

2 phát break lên bị false liên tục, giờ ai xúi buy nữa là từ mặt luôn :D.
Xu hướng hiện tại Gold là xuống nhưng 1 là chưa có điểm đẹp, 2 là mình ko thích sell Vàng nên canh buy UJ hoặc sell EU cho lành
Mềnh hô sell từ tận 1513.5 cơ bác ạ :D ấy thế mà lệnh sell phải tới 1492 mới có, LOL

Lúc đó view đang buy ko sell được lão ạ, giờ mới chuyển qua view sell. Mà cái kiểu này thì view sell chưa chắc đã bền nên thôi đứng ngoài tán phét cho lành :D
1480 vẫn quá cứng, khi nào thủng 1480 mới gòi là yên tâm. Méo hiểu sao cuối TR rồi mà còn khó khăn với nhau thế :V

Bác thấy 3 cây nến giảm màu vàng đẹp ko :D, hẳn là sẽ giảm đó, cơ mà để nó giảm đi rồi tính :D

1480 vẫn quá cứng, khi nào thủng 1480 mới gòi là yên tâm. Méo hiểu sao cuối TR rồi mà còn khó khăn với nhau thế :V
View attachment 121203
Bác thấy 3 cây nến giảm màu vàng đẹp ko :D, hẳn là sẽ giảm đó, cơ mà để nó giảm đi rồi tính :D
kéo entry tận hưởng thôi bác, tối rụng mạnh thủng 80 là ngon lành :D

vừa sl xong còn 9$ alll in vàng k ta .....:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên