Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 08/11

Ko xem thì bị trang chủ bảo là lười biếng, vào lệnh xong ko làm gì cả. Mà xem thì thấy áp lực bán gia tăng nhưng giá thì vẫn chưa có dấu hiệu giảm sâu.
Chỗ này nên diễn giải sao? Supply bị hấp thụ hả?
Không có làm gì hết nữa. Coi cả ngày nặn được nhiêu đó (tính ra là đưa quyết đinh từ sang qua rồi), giờ để nó chạy. Hẹn 3 rưỡi dậy suy đoán, để quyết đinh chốt tay hay không.

View attachment 121443
Ko xem thì bị trang chủ bảo là lười biếng, vào lệnh xong ko làm gì cả. Mà xem thì thấy áp lực bán gia tăng nhưng giá thì vẫn chưa có dấu hiệu giảm sâu.
Chỗ này nên diễn giải sao? Supply bị hấp thụ hả?
Khi còn mua được giá thấp tội gì không mua, đâu cần phải đẩy giá lên. Chi khi dính hiệu ứng FOMO của đám đông, lúc đó ko thể ko nhảy vào sớm. Ý kiến cá nhân :))

Không có làm gì hết nữa. Coi cả ngày nặn được nhiêu đó (tính ra là đưa quyết đinh từ sang qua rồi), giờ để nó chạy. Hẹn 3 rưỡi dậy suy đoán, để quyết đinh chốt tay hay không.
Thôi cho mình xin, 3 rưỡi dậy nữa hả ~~ nhiệt tình quá TT ko thích đâu bác ạ :D
Khi còn mua được giá thấp tội gì không mua, đâu cần phải đẩy giá lên. Chi khi dính hiệu ứng FOMO của đám đông, lúc đó ko thể ko nhảy vào sớm. Ý kiến cá nhân :))
Thì đương nhiên là cá nhân :D, cơ mà nói đi cũng phải nói lại, ai bán? Bài toán này giải sao đây :D

có vẻ phe buy thắng rồi, ăn theo 0.01 xem sang tuần dc cốc cafe ko :rolleyes:

thì tuỳ, chứ thay cốt truyện thế này.
Cán bộ tuyen bố: Tuần này giấy tờ hồ sơ chuẩn bi xong. Sau đó đốc thuc chuyên viên làm nhanh.
Chuyên vien chuẩn bị hồ sơ trình xét duyệt truoc khi gởi đối tác. Cán bộ: đieu kiện chưa ổn. Anh khg kí về làm lại đi.
Chuyên viên tuyên bố: cấp trên chưa duyệt nội dung hồ sơ đã bàn.
Cuối tuần có khả năng cán nò tuyen bố: hồ sơ cơ bản đã xong, tuần sau có thể gởi phia đối tác.
Dễ thấy mẹ với cán bộ lắm nghe!

Thì đương nhiên là cá nhân :D, cơ mà nói đi cũng phải nói lại, ai bán? Bài toán này giải sao đây :D
Vẫn có những đồng chí ôm vàng nhiều, tin tức chưa đủ để các đồng chí đó giữ nguyên mức nắm giữ, để giảm rủi ro, vẫn phải bán cầm chừng ra ngoài. Vol trong giai đoạn này không cao, lượng giao dịch ko lớn, chỉ có giá dịch chuyển từ từ thôi :D

Các bác giải thích giúp em PA với volume mấy mấy H1 này với...
Cây doji volume cao có ý nghĩa thế nào ạ?

Doji bia mộ phe mua đẩy giá lên phe bán nhào vô đẩy xuống ...tùy cơ ứng biến chớ diến biến của nó là thế

Móa e buy gold lúc cây h4 rút chân SL ở đáy cũ r yên tâm đi ngủ. Thế mà giờ đã sắp SL dồi. T2 khéo còn bị ăn cây GAP vào mặt nữa :(

Móa e buy gold lúc cây h4 rút chân SL ở đáy cũ r yên tâm đi ngủ. Thế mà giờ đã sắp SL dồi. T2 khéo còn bị ăn cây GAP vào mặt nữa :(
Ẩu vãi, lúc mình post các dấu hiệu bọn nó sell mạnh 1468, mình kéo entry thì bác cũng nên kéo entry chứ. Cơ mà chắc ko sao đâu, kệ nó đi chơi đi đã ^^

Tui buy 58 kéo 66 này hê hê. Nói thật là nghi ngờ nó đi thêm đoạn nữa theo elliot nên kéo nhiệt tình luôn.

Ẩu vãi, lúc mình post các dấu hiệu bọn nó sell mạnh 1468, mình kéo entry thì bác cũng nên kéo entry chứ. Cơ mà chắc ko sao đâu, kệ nó đi chơi đi đã ^^
E mệt quá có theo dõi đâu, thấy rút chân với Media của Trump tốt thế rồi nên an tâm đi ngủ. hic. đóng nến như thế này ko biết tuần sau còn đổ lửa như thế nào nữa

Anh nghĩ nhịp xuống này là test, sau nhịp spring. Vì volume nhịp này cạn lắm rồi. Ứng với sóng ii. Anh vào 1 unit rồi. Chờ nó break lên khỏi đỉnh sóng i là vào thêm 1 unit nữa (POE #1).

Anh nghĩ nhịp xuống này là test, sau nhịp spring. Vì volume nhịp này cạn lắm rồi. Ứng với sóng ii. Anh vào 1 unit rồi. Chờ nó break lên khỏi đỉnh sóng i là vào thêm 1 unit nữa (POE #1).
Nếu nhịp xuống này là test sau spring thì stop entry là hợp lý anh ạ. Lí do rất đơn giản, timing sai, entry khi chưa test spring xác nhận đáy sau cao hơn. Test spring cũng ko nhất thiết luôn có đáy sau cao hơn, hơn nữa bởi vì chưa có đáy sau cao hơn nên ko xác nhận đc spring và cũng chưa xác nhận đc kết thúc phase C để đi lên. Do vậy qua tuần tính tiếp kakaka

Nếu nhịp xuống này là test sau spring thì stop entry là hợp lý anh ạ. Lí do rất đơn giản, timing sai, entry khi chưa test spring xác nhận đáy sau cao hơn. Test spring cũng ko nhất thiết luôn có đáy sau cao hơn, hơn nữa bởi vì chưa có đáy sau cao hơn nên ko xác nhận đc spring và cũng chưa xác nhận đc kết thúc phase C để đi lên. Do vậy qua tuần tính tiếp kakaka
Haiz thế lại phải ôn lại Wyckoff rồi :(
Anh cũng muốn chờ nó vượt đỉnh sóng i để xác nhận sóng ii đã xong, nên anh mới chỉ rón rén vào 1 unit. Còn 2 unit nữa để add vào sau khi có xác nhận. :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên