Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/02

Kèo vàng, trước mắt em thấy đang được hổ trợ tại 1562. Em thấy nếu thủng mốc này thì chắc về 1548, có khi 1530 luôn không chừng. mong các cao nhân chỉ giáo thêm.

Cái khó là ăn 1 cái, vào tiếp và nó rebound. Liệu có dám ăn tiếp một kèo sell không là vấn đề khó quyết định đấy các bác :oops:

View attachment 133853 View attachment 133854
Problem tới rồi :D

Problem tới bên H4 mới gọi là đau đầu. Bác dù sao cũng đã vài vòng, mình vẫn loanh quanh chưa đc đồng nào.
Tình huống thế này buộc phải kéo SL entry thôi. Không còn lựa chọn nào khác, dù sao thì ko mất tiền vẫn quan trọng hơn.
Bye the way, mình ko BUY đâu nhé :D

View attachment 133860
Problem tới bên H4 mới gọi là đau đầu. Bác dù sao cũng đã vài vòng, mình vẫn loanh quanh chưa đc đồng nào.
Tình huống thế này buộc phải kéo SL entry thôi. Không còn lựa chọn nào khác, dù sao thì ko mất tiền vẫn quan trọng hơn.
Bye the way, mình ko BUY đâu nhé :D
H4 mấy cây pinbar vãi chưởng thật. Nhưng em không trade theo pattern nữa nên cũng đang ...lo lắng lắm:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Problem tới bên H4 mới gọi là đau đầu.
Vẫn là biên độ giá thu hẹp - nguyen cái tam giác. Nói đến tam giác thì UsdJpy đã bung lên rồi. Chẳng qua là đồng đội vào không đúng thời điểm thôi.
Vàng trên h4, vừa đóng thanh giá xác nhận dòng tiền lớn chạy khỏi vàng ròi nhá (từ vùng quá mua MFI > 80, MACD > 0 phe SELL đi tiền): MFI 46, MACD < 0. Chẳng gi phai lăn tăn. Nếu có 1470, ta lại xả ra thêm.

toang thật rồi ông giáo ạ :D
Tôi đã bảo nó sẽ chui vào cái eo mà lại :D. Bọn này quen lắm :D
H4 mấy cây pinbar vãi chưởng thật. Nhưng em không trade theo pattern nữa nên cũng đang ...lo lắng lắm:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Ah` ko, bác hiểu nhầm, mình ko nói về cái pattern, mình nói về cái hành động giá của nó cơ, cái ấy mới gọi là problem. Hành động cho thấy lượng Supply ở dưới 63 rất rụt rè, KLGD thấp cho thấy lực tăng đến từ hành động chốt lời ngắn hạn.
=> Giá chưa sẵn sàng giảm => Thời điểm chưa tới.
Vẫn là biên độ giá thu hẹp - nguyen cái tam giác. Nói đến tam giác thì UsdJpy đã bung lên rồi. Chẳng qua là đồng đội vào không đúng thời điểm thôi.
Vàng trên h4, vừa đóng thanh giá xác nhận dòng tiền lớn chạy khỏi vàng ròi nhá (từ vùng quá mua MFI > 80, MACD > 0 phe SELL đi tiền): MFI 46, MACD < 0. Chẳng gi phai lăn tăn. Nếu có 1470, ta lại xả ra thêm.
Uhm, có khả năng vào sớm, giá chưa sẵn sàng giảm. Nhưng cũng chả sao, siết SL lại là đc, dù sao cũng là bắt đỉnh, setup thì có đó nhưng ai biết có phải đỉnh ko :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 38 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 259 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 114 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 77 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,373 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên