Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 12/12

Đang ngon thấy nó tụt cái rầm. Mất 2/3 lợi nhuận ông giáo ạ! May mà còn cắt kịp. Còn tí cháo để húp. Làm lại thôi ông giáo ạ!View attachment 126683
moạ, đắng lòng vãi nhái bác ạ, mình mua 66 hôm qua, may cầm đt, thấy giá rụng, trump tweet phát mình cắt luôn, mất mẹ gần 100$ lợi nhuận :V

Cái này có thể xem như là 1 pha hốt SL rũ bỏ đội sell để tung tăng đi xuống ko nhỉ.

nhiều lần thế rồi, nên tui chả quan tâm tin nữa ::rolleyes: Mông lung như một trò đùa.
Cái vấn để ở đây không phải là thời khắc này đâu bác!
Nếu đúng, nó là một khả năng phase 1 thành công, nó có thể ngấm dần và đưa giá vàng phá vỡ cái hỗ trợ khó nhai ở 145x đấy bác ạ!, mình kỳ vọng 1 sự phá vỡ vùng đó khá lâu rồi :D

Trump tweet quả thật khiến risk-on, tuy nhiên chỉ về ptkt thì 1 số biểu đồ cũng rất đẹp, ví dụ cặp EURCHF, do tôi buy AUDCHF rồi nên cặp này không vào, giờ nhìn lại ... mô hình nêm đảo chiều thật là đẹp, giờ không biết còn nhịp hồi nào lại để buy không đây

anyway, cắt luôn lệnh buy nzdcad ban sáng, lượm 10pip :p

Cập nhật cho các cụ

Hồi tháng 8.2017 anh Trump cũng có cái tweet tương tự, hô là đã sát deal lắm rồi. Rốt cuộc đến giờ hơn 2 năm vẫn chưa có deal vẹo gì cả.

Thôi liệu có ráng tin ảnh thêm lần này không các cụ?

GOLD bữa giờ bất thường ở chổ USDindex sập mạnh mà GOLD chỉ up từ từ lên vùng SUPPLY D1 + H4 lần này hốt trọn đội SHORT luôn giả thiết nếu có lên 148x 1 lần nữa chắc sẽ gãy vùng SUPPLY này còn giờ thì tiến về vùng DEMAN 145x thôi , 1 cây H4 190pip thì chắc chắn chẳng phải false nửa rồi , PTCB lèo lái lên hẳn SUPPLY D1 + H4 để rồi sập theo PTKT D1 hôm nay đóng 146x mai cuối tuần chắc sẽ còn có phim hay để xem .

Lúc nó đi thì chỉ lo nó ko về đón mình, giờ nó về rồi thì lại lo nó ko đi nữa nên chả dám lên.
Qua tuần tính chứ giờ chả buy gì nữa :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,365 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,107 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên