Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 13/05

Hôm nay review bạn top4, bạn này cũng scalp như đa số những người top đầu khác, tuy nhiên bạn này có rất nhiều điểm thú vị khá đặc biệt so với các top đầu.

1. Điều đầu tiên và ấn tượng nhất của bạn này là 2 đường equity trong suốt 4 tuần gần như trùng khít nhau, nó nói lên 2 điều quan trọng: 1 là không gồng lệnh lâu, 2 là chỉ có 1 số thời điểm là trade với volumn khá lớn so với vốn, phần lớn thời gian thì giữ volumn vừa phải.
2. Tuy scalping nhưng vào rất ít lệnh, mỗi ngày chừng 3 - 5 lệnh nhưng nhiều lệnh mang tính thăm dò là chính, khá thận trọng.
3. Trade khá nhiều cặp, không bị gói gọn trong mỗi em Gold như đa số trader khác (nhất là scalper), nên chắc là khá kinh nghiệm.
4. Nhìn các lệnh vào từ đầu đến giờ mình thấy bạn này có kiểu bình thường thì trade volumn vừa phải, mà thỉnh thoảng sẽ tăng volumn tạo đột biến giúp tài khoản tăng bật lên, nên tài khoản này rất có khả năng vượt qua top đầu.
Nói chung nhìn cách trade thì thấy có vẻ 1 người rất có kinh nghiệm (ít nhất 5-7 năm), những thành công đến giờ mang dấu ấn trình độ phân tích, kinh nghiệm rất nhiều chứ không đơn thuần là gambling. Trong tất cả những người lọt vào top 10 đến giờ thì cảm nhận cách trade bác này chịu ít rủi ro nhất.
Hiện tại thánh này đang trade rất nhỏ nhẹ như kiểu chờ cơ hội all in nên mình đặt cược bạn này sẽ tạo đột biến và vượt qua top1 trong 2-3 tuần sắp tới.
Bác nào thích scalping (@Vũ Thái Dương) hay muốn học scalping thì nên chú ý lão này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay review bạn top4, bạn này cũng scalp như đa số những người top đầu khác, tuy nhiên bạn này có rất nhiều điểm thú vị khá đặc biệt so với các top đầu.
View attachment 147648
1. Điều đầu tiên và ấn tượng nhất của bạn này là 2 đường equity trong suốt 4 tuần gần như trùng khít nhau, nó nói lên 2 điều quan trọng: 1 là không gồng lệnh lâu, 2 là chỉ có 1 số thời điểm là trade với volumn khá lớn so với vốn, phần lớn thời gian thì giữ volumn vừa phải.
2. Tuy scalping nhưng vào rất ít lệnh, mỗi ngày chừng 3 - 5 lệnh nhưng nhiều lệnh mang tính thăm dò là chính, khá thận trọng.
3. Trade khá nhiều cặp, không bị gói gọn trong mỗi em Gold như đa số trader khác (nhất là scalper), nên chắc là khá kinh nghiệm.
4. Nhìn các lệnh vào từ đầu đến giờ mình thấy bạn này có kiểu bình thường thì trade volumn vừa phải, mà thỉnh thoảng sẽ tăng volumn tạo đột biến giúp tài khoản tăng bật lên, nên tài khoản này rất có khả năng vượt qua top đầu.
Nói chung nhìn cách trade thì thấy có vẻ 1 người rất có kinh nghiệm (ít nhất 5-7 năm), những thành công đến giờ mang dấu ấn trình độ phân tích, kinh nghiệm rất nhiều chứ không đơn thuần là gambling. Trong tất cả những người lọt vào top 10 đến giờ thì cảm nhận cách trade bác này chịu ít rủi ro nhất.
Hiện tại thánh này đang trade rất nhỏ nhẹ như kiểu chờ cơ hội all in nên mình đặt cược bạn này sẽ tạo đột biến và vượt qua top1 trong 2-3 tuần sắp tới.
Bác nào thích scalping (@Vũ Thái Dương) hay muốn học scalping thì nên chú ý lão này.
Ko đưa tôi đường link thì sao tôi tham khảo đc cụ ơi @@

Cách nhau có 1 đường trendline thôi, quả đó mà nó phá là toang chạy ko kịp luôn :D :D.
Đêm nay có 2800 thì ngon

2600 mới ngon :oops:

:p:p:p
Tôi nuốt vừa mồm thôi ko nghẹn
Hôm qua anh em theo mình thì giờ có phải rung đùi chờ Powell phát biểu xong rồi sell lại không :D :D. Qua đi ngủ mặc kệ em nó, mà đúng nửa đêm em nó vẫn sập và chạm đúng tp như mình kì vọng, đúng là thời tới cản không nổi ;). Nay lại vòng lên đón Powell.
Cơm ngon mấy cũng phải nuốt từng miếng nó mới đỡ nghẹn :D :D

Hôm qua anh em theo mình thì giờ có phải rung đùi chờ Powell phát biểu xong rồi sell lại không :D :D. Qua đi ngủ mặc kệ em nó, mà đúng nửa đêm em nó vẫn sập và chạm đúng tp như mình kì vọng, đúng là thời tới cản không nổi ;). Nay lại vòng lên đón Powell.
Ờ, huhu, tôi lại cứ thích banh họng ra, giờ lại ói lại rồi :V
dạo này con dầu này không làm tôi thất vọng tí nào, chỉ có con vàng vớ vẩn này :(

mua vàng thôi bác ơi :v
Xê ra, tôi về bờ rồi :V

tôi đang giữ 2 lệnh sell, lẽ ra chốt 1 lệnh ở S1 pivot tuần. mà thôi kệ, con hàng này toàn sập vào 2h sáng. bố ai mà dậy canh được.

:D chung khí thế ae về bờ => ủng hộ 0,5l mốc 1710 + 0,2l 1701 vẫn giữ từ hôm trước :))
:oops: cơ mà EU sao ko tiếp tục go away nhỉ :rolleyes:

sắp break :v, dự là cuối tuần mà sao nay tiến triển sớm nhở :confused::confused:
Nó vừa quét phát đầu tiên kìa cụ bình tĩnh nhé
Lâu lâu tôi mới lại đúng lại 1 lần, update luôn
ACE lưu ý, vàng quay trở lại vùng kháng cự 1 lần nữa

Tôi mặc dù Buy 1709, SL 1691 (Vừa đúng 180 pip tiền lời hôm qua) nhưng tôi quyết ăn thua đủ với nó, hoặc nó bốc thẳng 1739, hoặc nó quay lại hit SL của tôi. Nhưng các ACE nào cũng đang buy phải chú ý tuyệt đối ko nhồi lệnh đại pháp ở vùng kháng cự nhé. Khéo tham quá hoá tai nạn đấy.

OK nói vậy thôi chớ SP500 cũng đang quay xuống, lần này xuống cmn đi cho lão @forex_vn ngồi ngoài, tàu chạy đây ông oiiiiiii =))))

View attachment 147661
Tôi mặc dù Buy 1709, SL 1691 (Vừa đúng 180 pip tiền lời hôm qua) nhưng tôi quyết ăn thua đủ với nó, hoặc nó bốc thẳng 1739, hoặc nó quay lại hit SL của tôi. Nhưng các ACE nào cũng đang buy phải chú ý tuyệt đối ko nhồi lệnh đại pháp ở vùng kháng cự nhé. Khéo tham quá hoá tai nạn đấy.

OK nói vậy thôi chớ SP500 cũng đang quay xuống, lần này xuống cmn đi cho lão @forex_vn ngồi ngoài, tàu chạy đây ông oiiiiiii =))))
May quá mình mua 1707 vẫn đỡ hơn tí kkk

View attachment 147661

Ko có mùa xuân đấy đâu lão ơi, đang có hẹn với cái top1 rồi, nên kiểu gì nó cũng nhoi lên cho mình sell đã nhé
P/S: Gold sập kìa, nghiệp quật luôn :D :D

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 147661

Các cụ chơi sàn nào có SP vậy?

:oops::oops::oops: nay chả có nhẽ đi ngủ sớm :mad:
Thấy em nó đang lên, yên tâm treo, đi làm chầu trà đá vỉa hè mà ngồi chưa được hớp nào lại thấy báo phi xuống ầm ầm :oops::oops::oops:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,390 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,052 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 147 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên