Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 14/02

Muốn kiếm được lợi nhuận mà không biết market vận động ra sao cũng như không làm mà muốn có ăn chỉ có ăn.....!Đầu tư dễ thì kiến thức cơ bản phải hiểu đúng đừng đỗ lỗi cho Tâm lý:D

Muốn kiếm được lợi nhuận mà không biết market vận động ra sao cũng như không làm mà muốn có ăn chỉ có ăn.....!Đầu tư dễ thì kiến thức cơ bản phải hiểu đúng đừng đỗ lỗi cho Tâm lý:D
hôm thứ 6 tôi thấy chỉ có bạn nhìn ra vàng lên chắc cũng có ít lợi nhuận ,xin chúc mừng . sáng thứ 6 tôi cũng có một like cho bạn , bạn cùng thuyền mà

Đa số mọi người điều chỉ quan tâm cách vào lệnh mà ít để tâm đến việc khi nào nên thoát hoặc dời SL để bảo toàn lợi nhuận khi market đảo chiều...Điều ấy chính là đánh mất vị thế của 1 lệnh thắng:p:p:p

@all : đang tính ngồi dịch cuốn sách về bollinger band mà sợ 1 mình ko kham nổi nên rủ lão nào có hứng thú thì chia nhau dịch cùng cho vui.
Dịch free ko có nhuận bút gì đâu nhé, cân nhắc kỹ :D
+ Mình còn 2 cuốn chưa đọc xong. Cuôn Trades about to happen đọc 1 lần rôi chưa thông (thường phải đọc trên 3 lần mình mới học được gì đó).
+ Dịch ra tViệt mình lười lắm. Một câu của người ta có khi mình phải viết ra 2, 3 câu diễn giải. Không thì để mẹ nó tAnh có khi ngắn gọn hơn. Nói chung là đọc ráng cho mình hiểu, chứ dịch cho người ta hiểu hơi bị khó.
=> Hóng để like chứ mình không tham gia đâu. Với lại giờ mình ngừng học ptkt rồi. Vấn đề bây giờ không phải là do hệ thống mà do cái thằng vận dụng hệ thống. Giờ phải cân chỉnh não lại cho ngay, lâu lâu "lệch não" hư tk hết.

Đụt mấy năm nay tìm kiếm phương pháp tối cường mà không để ý dạo này phân tích lên khá nhể...cứ có gì ngon là bỏ cái cũ cứ thế thứ này bắc cầu cái kia...Cũng bớt tham lại chỉ mong lợi nhỏ chắc chắn:confused::confused::confused:

Tình hình bác sell vàng sao bác. Em đang dính lệnh sell ở 565, 575 mà kl 2 lot mà em có 5k mà nghe mấy bác phán lên 1612 nên em rung quá
Trong sáng nay có thể vàng sẽ xuống. Bác nên theo dõi cẩn thận chốt và rút dần nhé. Em đang sell 1581.7

Chỉnh sửa lần cuối:
+ Mình còn 2 cuốn chưa đọc xong. Cuôn Trades about to happen đọc 1 lần rôi chưa thông (thường phải đọc trên 3 lần mình mới học được gì đó).
+ Dịch ra tViệt mình lười lắm. Một câu của người ta có khi mình phải viết ra 2, 3 câu diễn giải. Không thì để mẹ nó tAnh có khi ngắn gọn hơn. Nói chung là đọc ráng cho mình hiểu, chứ dịch cho người ta hiểu hơi bị khó.
=> Hóng để like chứ mình không tham gia đâu. Với lại giờ mình ngừng học ptkt rồi. Vấn đề bây giờ không phải là do hệ thống mà do cái thằng vận dụng hệ thống. Giờ phải cân chỉnh não lại cho ngay, lâu lâu "lệch não" hư tk hết.

Chuẩn luôn bác, tính cầu toàn thì luôn muốn diễn dải hết ý, mà dải ra nó lại dài lòng thòng. Với lại sách thường nó yêu cầu số trang nên nhiều những ý không cần thiết hay ẩn dụ với ví von thường được đưa vào, dịch cũng cực lắm :D

vàng điều chỉnh tại 1586 và lên 1589 rồi liệu có chắc không ?
Sáng nay ngày 18/2 bác nhắc em là "nên chốt lời mà lại đi vào lệnh", rồi giờ nó lên rồi bác lại nói lại câu chuyện bác phán ngày 14/2.
"
Buy 1584.4 là điều chắc chắn rồi mn ạ.​
ô người ta chốt thì mình lại vào lệnh là sao?"/ 17/2

Nếu bác biết chắc chắn như thế vậy sáng nay bác viết trong thread 17/2 nhắc em chốt lời làm gì?

Chỉnh sửa lần cuối:
Sáng nay ngày 18/2 bác nhắc em là "nên chốt lời mà lại đi vào lệnh", rồi giờ nó lên rồi bác lại nói lại câu chuyện bác phán ngày 14/2.
"
Buy 1584.4 là điều chắc chắn rồi mn ạ.​
ô người ta chốt thì mình lại vào lệnh là sao?"/ 17/2

Nếu bác biết chắc chắn như thế vậy sáng nay bác viết trong thread 17/2 nhắc em chốt lời làm gì?
tôi chốt lời theo kịch bản tuần trước 1586 sẽ có điều chỉnh M30 vì chưa xác định được vị trí xuống nên chốt lời . sau khi xác định được vị trí xuống thì lại buy tiếp lên 1589 , giờ thì sell thoải mái đi , tôi sell rồi đấy duy trì đến 1580

tôi chốt lời theo kịch bản tuần trước 1586 sẽ có điều chỉnh M30 vì chưa xác định được vị trí xuống nên chốt lời . sau khi xác định được vị trí xuống thì lại buy tiếp lên 1589 , giờ thì sell thoải mái đi , tôi sell rồi đấy duy trì đến 1580
Hi, đánh vậy em chịu.:D chúc bác may mắn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,821 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 799 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,671 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 325 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,484 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên