Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 14/04

Trong bối cảnh dollards bị SHORT trên mọi mặt trận sáng nay, sợ là BUY limit EurUsd không khớp thì SHORT UsdChf sẽ lo liệu việc này:

Lý do thì cũng giống nhau: Usd đứng sau thì kênh giảm bị xâm phạm, giá đâm lên; Usd đứng trước thì kênh tăng bị xâm phạm, giá đâm xuống.
Này thì phát tiền, anh SHORT cho chết mẹ.

Lâu lâu nhớ lên đây, ae nhớ cụ lắm. Ngày ngày vẫn thắp nhang cho cụ, biết cụ hay về giờ cô hồn, ăn gì mọi người đi chợ mua cúng cho =))

GU, EU, GOLD đều vào giai đoạn gia tốc, ko BUY đi vài hôm lại tiếc nha cụ Gin :D

Vợ mình mua hơn 1 năm rồi bác ạ, mình cứ loay hoay chứng xập vàng tăng vì suy thoái từ 1 năm trước là vợ mình cũng ko hỏi vì sao suy thoái mà lặng lẽ mua vàng. Mua xong cũng chả bảo sao, tối qua hỏi mình giá vàng còn tăng ko thì mình mới biết :D
cũng thèm lắm cụ mà ko đúng nguyên tắc nên thôi, nếu pullback đúng giờ thì lại vào :D

các bác cho em hỏi tại sao giá dầu của sàn Exness hiện tại là 29usd trong khi các sàn khác lại chỉ có 22.8usd a

các bác cho em hỏi tại sao giá dầu của sàn Exness hiện tại là 29usd trong khi các sàn khác lại chỉ có 22.8usd a

Chào anh/chị,

Exness xin giải thích cho câu hỏi của anh/chị như sau ạ:

Exness cung cấp Oil dạng CFD Spot (giá mua bán ngay). Nhưng nhiều nhà môi giới /sàn khác thì cung cấp WTI CFD dựa trên giá future ( các hợp đồng tương lai dầu thô gần nhất, chủ yếu là hợp đồng CL). Đó là lý do tại sao mà khách hàng thấy sự khác biệt về giá giữa của Exness và các sàn/nhà môi giới khác.

Giá Dầu thô của Exness cung cấp nhận được từ các nhà cung cấp thanh khoản lớn nhất hiện nay.

Xin lưu ý rằng, khi khách hàng hay quý anh/chị google để tìm giá giao ngay WTI (Oil Spot price), hầu như sẽ toàn thấy giá future ( hợp đồng tương lai gần nhất) không thôi, ví dụ thời điểm này giá Oil future là 26 thôi, trong khi Oil spot price là 29. Điều này khách hàng sẽ nhầm lẫn

Nhưng mà quý anh/chị tham khảo thêm là, giá WTI spot không tồn tại như một hợp đồng thị trường được tiêu chuẩn hóa và không có thị trường duy nhất được quy định để giao dịch dầu thô giao ngay; có nhiều giao dịch OTC (over the counter) xảy ra trên toàn thế giới. Do đó, đây là một loại công cụ chỉ số tổng hợp và thường được gọi là chỉ số WTI Index.

Luồng dữ liệu WTI của FXStreet:

https://www.fxstreet.com/rates-char...figs/editorial charts/oileditorialconfig.json

Xin cảm ơn anh/chị. Chúc anh/chị giao dịch thành công.

Cái gì vậy ta, diễn đàn sao lênh chửi bới loạn xạ vậy. @DuongHuy đâu rồi? không band được nick sao?
Xin lỗi bác. Đã xong. Các bác muốn nhanh cứ tag tên tôi nhé. Tôi hay ngồi máy lắm. Mấy thành phần anti này nó như ký sinh trùng. Diệt hoài không hết.

Phiền anh em tag tôi và cả @Mạc An @Bianas luôn 1 thể. Ai thấy thì người đó vô xử thôi

spreads vàng giãn hơn $1.5, ae muốn chờ dân Á chốt lời để gom vàng có thấy xót không?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 877 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 227 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên