Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 14/04

Nghe lời thằng bạn khớp EurUsd BUY limit 1.092 rồi nghe
View attachment 143208
cái gì mà ae xoay chóng cả mặt. Mới sáng đây dollards bị SHORT mọi mặt trận, giờ lại cảnh giác không dám SHORT tiếp.
Vầy mà triển khai đi, ai cần Eur, Gbp, Chf, vàng giá nào thì cứ gom giá đó.

Quote lại câu views
https://www.ibienhoa.com/diary/2020/w16.html#tuesday

Sáng nay dollards bị bán trên mọi mặt trận. Đây chỉ là khởi đầu, tối mai doanh số bán lẻ được dự báo giảm kỷ lục, tỷ lệ giảm gấp đôi so với cuộc khủng hoảng 2008.
Tôi lại ngồi nhìn tiền mà ko có trade nào đang chạy :D
Em GU nhìn H1 hơi giống em vàng nhà lão Hạc hôm qua quá nhưng lực nó mạnh hơn vàng bác chốt hợp lý quá.
Cũng chưa hẳn đâu, nhiều khi chỉ là hù dọa nhau thôi :D

Mỹ phát check tới dân trước thứ 4 này.
Nhật phát tiền tới dân trong tháng 5.
Anh cũng kêu BoE in tiền rồi.

Như đã nói hôm thứ 6

https://www.ibienhoa.com/diary/2020/w15.html#friday

, chúng ta biết phải làm gì sắp tới rồi. Chỉ còn vàng và franc Thụy Sỹ là nơi mà dân đầu cơ đổ vốn vào.
Tình hình thế này xác định con XAU lên à bác, e đang đau mấy lệnh sell từ 1587 đây, chả nhẽ cắt lỗ

Re-sell dj sl > 24k tp 22k

Đang hold Oil all in mà nó cứ chìm mãi, cảm giác toang quá :(.
Deal Oil bắt đầu từ tháng 5 nên các bố tranh thủ bơm cố nốt hết tháng 4 hay sao ý, lầy hơn cả lão @Duong Huy
Cụ lại ôm dầu à :D. Mình cũng định ôm nhưng giá nó chưa về kênh dưới thành ra ko an tâm lắm, ngó tạm để đó thôi. Chừng mà có biến chuyển mới thì chắc vào trước 100 thùng để đó từ từ coi tiếp.

Nãy có sell ngược ko bro?
Quan điểm của mình thế này, cho dù bạn dùng các mô hình đoán đỉnh/đáy để từ đó bắt đc đầu 1 cái xu hướng mới đi chăng nữa thì cũng sẽ chả để làm gì nếu bạn ko cố giữ lệnh đó cho tới cuối cùng. Bởi vì sau 5-6 lần SL bạn mới bắt trúng đc cú đảo chiều thực sự. Tương tự như lệnh buy Vàng 1495 cách đây 3 tuần vậy. Cũng đâu có mua trúng đáy, giữ lâu ăn đủ. Cho nên việc bắt đáy/đỉnh ko quan trọng bằng việc giữ lệnh. Ai bắt cứ bắt, mình cứ từ từ

Quan điểm của mình thế này, cho dù bạn dùng các mô hình đoán đỉnh/đáy để từ đó bắt đc đầu 1 cái xu hướng mới đi chăng nữa thì cũng sẽ chả để làm gì nếu bạn ko cố giữ lệnh đó cho tới cuối cùng. Bởi vì sau 5-6 lần SL bạn mới bắt trúng đc cú đảo chiều thực sự. Tương tự như lệnh buy Vàng 1495 cách đây 3 tuần vậy. Cũng đâu có mua trúng đáy, giữ lâu ăn đủ. Cho nên việc bắt đáy/đỉnh ko quan trọng bằng việc giữ lệnh. Ai bắt cứ bắt, mình cứ từ từ
tâm lý bác vững thế... nhờ bác mà e có thêm niềm tin ôm đạn :))

Cập nhật góc nhìn tới từ các tổ chức lớn - 20:00:
  • Tôn trọng mức kháng cự được thiết lập vào ngày 2 tháng 4
  • EUR/GBP - Đóng cửa dưới 200DMA nhưng rủi ro phục hồi cao
  • GBP / USD - Rủi ro đang giảm dần, nhưng vẫn nên đề phòng - một số lưu ý trên thị trường quyền chọn
Link trao đổi: https://traderviet.org/threads/phan...chinh-14-4-cap-nhat-20-00-dau-phien-my.38118/

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên