Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 15/04

CHỜ THÔI BÁC, SELL ĐÁY HAY BUY ĐỈNH KO QUAN TRỌNG, QUAN TRỌNG CÓ DỪNG LỖ LÀ ĐƯỢC, VẪN ĐANG CÒN MẤY LỆNH BUY ĐỈNH AUDUSD VỚI GBPUSD ĐÂY :d
Xem bài của bác thấy toàn bắt đỉnh với đáy mạnh ghê á. Bắt đầu nghiên cứu pp wyckoff vì thấy hợp với mình.

:rolleyes: "khung giờ cô hồn" như cách thể hiện của @kevinng
U có sự phục hồi làm các lệnh short - long U quay đầu với kl thấp tè tè. :D

ucad hôm nay công bố lãi suất chạy ác chiến lắm, tối nay chờ lúc gần ra tin 2 phút đặt lênh BUY STOP hay SELL STOP hốt thôi bác
Em vẫn treo sell từ hôm qua rồi bác. 3 lệnh sell đang gồng lỗ đây.
Con AU có gì hot thế các cụ? Em ko nghiên cứu con đó mấy. Vừa vào thấy nó chạy xuống sâu thế.

tò mò là hồi sáng có thánh sell vàng vô ko nhỉ

hix, bác nói câu gì động viên tinh thần. e mới khớp 2 lệnh BUY AU 0.637 và 0.638, ẩu ẩu là xương cũng nhả, thịt cũng nhả ra hết cho thị trường, :mad::mad::mad:
Ko có, sáng mình có viết rõ trong nhận định rồi còn gì, thận trọng trong việc mua vàng vì có dấu hiệu bearish. Nhưng ko có câu nào bảo nên bán cả. Hiện tại mình cũng chỉ đang ngồi thờ ơ nhìn tiền mà ko có trade thôi :D
Update luôn vàng:

Giảm gì thì giảm, giảm mà đóng nến ngày dưới 1709 hoặc dưới 1700 luôn thì mai lại trở mặt đem vàng ra bán nha :D
Trên H1 cũng ko thấy có Vùng giao dịch ngang như bình thường mà chỉ có vùng chéo chéo ít xài này, mọi ng tham khảo đỡ chứ mình ko trade khi ko hiểu thông điệp của TT nhé :D

Đây là lần thứ 2 giá muốn nâng góc tăng lên cho nó dốc hơn nhưng có vẻ là đều bị từ chối bởi 1 đường kháng cự song song với kênh tăng. Thường thì mình cũng chỉ vẽ tạm vậy để ước lượng thôi chứ mình ko có setup để mua bán đối với mấy trường hợp này. Do H1 ko xài đc nên đành chờ hết ngày coi D1 đóng ở đâu rồi tính tiếp. Giờ cứ kệ thôi, dù sao cũng ko có lệnh :D

tò mò là hồi sáng có thánh sell vàng vô ko nhỉ

hix, bác nói câu gì động viên tinh thần. e mới khớp 2 lệnh BUY AU 0.637 và 0.638, ẩu ẩu là xương cũng nhả, thịt cũng nhả ra hết cho thị trường, :mad::mad::mad:
bác vào vội thế?
Em bắt đc đúng điểm 63555 và đi lên rồi nè :D

Ko có, sáng mình có viết rõ trong nhận định rồi còn gì, thận trọng trong việc mua vàng vì có dấu hiệu bearish. Nhưng ko có câu nào bảo nên bán cả. Hiện tại mình cũng chỉ đang ngồi thờ ơ nhìn tiền mà ko có trade thôi :D
Update luôn vàng:
View attachment 143358
Giảm gì thì giảm, giảm mà đóng nến ngày dưới 1709 hoặc dưới 1700 luôn thì mai lại trở mặt đem vàng ra bán nha :D
Trên H1 cũng ko thấy có Vùng giao dịch ngang như bình thường mà chỉ có vùng chéo chéo ít xài này, mọi ng tham khảo đỡ chứ mình ko trade khi ko hiểu thông điệp của TT nhé :D
View attachment 143359
Đây là lần thứ 2 giá muốn nâng góc tăng lên cho nó dốc hơn nhưng có vẻ là đều bị từ chối bởi 1 đường kháng cự song song với kênh tăng. Thường thì mình cũng chỉ vẽ tạm vậy để ước lượng thôi chứ mình ko có setup để mua bán đối với mấy trường hợp này. Do H1 ko xài đc nên đành chờ hết ngày coi D1 đóng ở đâu rồi tính tiếp. Giờ cứ kệ thôi, dù sao cũng ko có lệnh :D
cảm ơn bác, con EU thì sao bác?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 8 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,115 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên