Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 16/01

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,855
84,373
Xin chào toàn thể anh em,

Vậy là cuối cùng sau bao tuần chờ đợi đã có một giao dịch tiếp tục được khớp, đó là giao dịch với đồng EUR. Và ngày hôm nay anh em cũng lưu ý ECB sẽ công bố chính sách tiền tệ vào lúc 19h30.

Như thường lệ, chúng ta đi nhanh qua các cặp tiền tệ đang có tín hiệu, hoặc một số cặp mà mình nhận thấy đang có khả năng sẽ xuất hiện tín hiệu giao dịch trong tương lai.

1. EUR/USD:

Với EURUSD, chúng ta đang có một giao dịch mua lên tại ngưỡng ~1.115, với tín hiệu mua double-top và chúng ta sẽ tiếp tục giữ vị thế với mức dừng lỗ đặt ở 1.11.

2. AUD/USD:

Tín hiệu bán cho AUDUSD như mình đã đề cập trước là ''không được tối ưu''. Hiện tại tỷ giá đang tạo 3 boxes hồi quy. Mình sẽ chờ giá chạm mức cao nhất ở 0.692, đóng cửa trên 0.691 để tiến hành mua vào cho cặp tỷ giá này với điểm dừng lỗ ở 0.681.

Tín hiệu phá vỡ xuống dưới 0.684 sẽ được cân nhắc sau.

3. USD/JPY:

Với USDJPY, chúng ta vẫn đang có tín hiệu mua anh em nhé. Hiện tại chúng ta có thể chờ hồi quy về để có 1 điểm tựa (Dừng lỗ) và mua lên.

4. GBP/USD:

Với GBP/USD, chúng ta đang tiệm cận vùng hồi quy 0.382 của toàn bộ sóng tăng trước đó. Chúng ta cũng có 1 hợp lưu giá và đường Hỗ trợ tăng ở vùng này. Hiện tại, chúng ta có thể chờ giá hồi quy về ngưỡng này và quyết định tiếp tục!

5. XAU/USD:

Như mình đã đề cập, một cú hồi quy về đường Hỗ trợ tăng quanh vùng 1.500-1.530$ sẽ thuận lợi hơn cho chúng ta giao dịch!

Trên đây là một số update ngắn cho hôm nay, mời anh em tham khảo và trao đổi!

Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột
Chúc anh em một ngày thành công!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
The financial markets are naturally set up to take advantage of and prey upon human nature. As a result, markets initiate major intraday and swing moves with as few traders participating as possible.
Đoạn này nên dịch thế nào các bác ?

Ơ thế 2 ông kia ký xong deal Phase 1 r đó hả các bác?
Mọi chuyện diễn ra không ồn ào náo nhiệt mấy nhỉ. Ngoài pha giật lên giật xuống hôm qua thì lại đâu về đó r

Ko thấy bác Mạc phân tích dầu nữa vậy ạ :(
Dầu không có tín hiệu gì nên mình bỏ qua bác, đợt đầu năm mới mình có view mua lên. Và hít Trailing stop dương rồi nên giờ mình quan sát thêm đã. Hôm nay mình có lệnh Buy EU và view chờ giao dịch cho AU thôi!

The financial markets are naturally set up to take advantage of and prey upon human nature. As a result, markets initiate major intraday and swing moves with as few traders participating as possible.
Đoạn này nên dịch thế nào các bác ?

Các thị trường tài chính được thiết lập một cách tự nhiên để lợi dụng và ''gài bẫy'' bản chất tự nhiên của con người. Do đó, thị trường thiết lập các động thái giá chính với càng ít nhà giao dịch tham gia càng tốt.

Cái này không khó ở dịch mà khó ở cách triết ý của nó thôi bác: Theo cá nhân mình, nó có nghĩa là các động thái giá chính - diễn ra với càng ít nhà giao dịch nhỏ lẻ càng tốt, và các động thái giá chính đó phần lớn là của các tay to với các market maker. Các nhà giao dịch nhỏ lẻ sẽ tham gia nhiều hơn vào các động thái giá phụ với tâm lý fomo hoặc sợ hãi được thúc đẩy ở cao trào!

Dầu không có tín hiệu gì nên mình bỏ qua bác, đợt đầu năm mới mình có view mua lên. Và hít Trailing stop dương rồi nên giờ mình quan sát thêm đã. Hôm nay mình có lệnh Buy EU và view chờ giao dịch cho AU thôi!
Cũng buy eur mà là buy eurnzd. Vừa giảm do ký thương mại Mỹ Trung của, mà khả năng vẫn theo xu hướng tăng.

Cũng buy eur mà là buy eurnzd. Vừa giảm do ký thương mại Mỹ Trung của, mà khả năng vẫn theo xu hướng tăng.

EN mình thấy nó đang ở trong 1 xu hướng xuống nên mình không mua, nó cũng chạm ngưỡng kháng cự rồi. Nếu mua mình chờ phá vỡ đường xu hướng giảm đã!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 709 Xem / 37 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,270 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,162 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên