Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 18/03

sướng gì ku? Khi không vay nợ, xài 2 tuần mà sẽ trả trong bao lâu, lãi suất bao nhiêu?
Nhìn tụi châu Âu kìa. Chúng nó làm gì có nhà để ở, toàn ở nhà thuê. Hễ đầu tháng mà không có tiền về là chuẩn bị ra đường.
Kì này rồi dân châu Âu sẽ ra đường ngủ nhiều hơn Mỹ 2008.
thế hệ hiện nay chúng nó gọi là debt generation. Đi học vay tiền, mua nhà vay tiền, mua xe vay tiền... thất nghiệp là mất hết

"Góc nhìn" Wyckoff

Thế là chúng ta đã có thêm 1 ngày ngưng giảm của giá vàng (Thở phào, tôi mua cả đống vàng vật chất giá 45-46). Hôm qua vì ngứa tay tôi đã km dấu hiệu bullish trên đồ thị D1 và vào lệnh Sell đái, cũng may là nó xuống hơn trăm pip rồi lại vòng lên hit Break even chứ ko đến nỗi sell phát lên cmn luôn.
View attachment 139313

Như vậy, nến D1 hôm qua tiếp tục đóng dạng Doji với cả đuôi Cung lẫn Cầu (Cầu dài hơn tí). Giá vẫn không tiến triển nhiều, từ 1515 lên 1528 và cũng không vượt qua đc mốc kỳ vọng 1575 để xác nhận Selling Climax. Với KLGD tương quan và so sánh với KLGD lớn của trước đó thì nến này có thân dài ra khá, thể hiện nỗ lực của phe MUA ít nhiều cũng cho 1 tẹo kết quả. Mặc dù vậy, đây vẫn là 1 nến thân hẹp Vol lớn hướng lên, và vì thế theo định nghĩa, nến này mang tín hiệu Bearish.
Chúng ta tiếp tục chờ đợi 1 sự breakout thiệt để có thể tiến hành bám theo xu hướng.

Bên cạnh đó, trên đồ thị H1, chúng ta có đáy và đỉnh cao hơn và RSI cũng đã phá vỡ cấu trúc xà quần dưới 45. Điều này đại diện cho 1 sự thay đổi hành vi, tuy vậy chúng ta chưa có xác nhận do RSI vẫn đang vận động < 70, do đó, việc mua vào lúc này chỉ mang tính chất FOMO.
Kết hợp với vận động trên nến D1, 1 setup SELL sẽ ổn thỏa hơn cho chúng ta.

Chúc ACE nhiều pip.
Ha ha ha, mình lại nhảy vào FX mua 1 ít để tiết kiệm vốn và đỡ chênh lệch giá. Đang tập tành cái môn Wyskoff của bạn. Hôm qua mua 1 ít ở cây Pinbar cũng khá ok, cây H4 tiếp theo tưởng nó hình thành UTA để short nhưng mà có vẻ ko được chuẩn lắm nhỉ. mình đang chờ quả T#2 để Long tiếp bạn xem hộ xem có được không nha.

@Mạc An chú Dũng cho anh hỏi sao anh không đặt lệnh cho cặp dầu được nhỉ? anh đánh ICM định đánh thêm cặp WTI cho vui mà vào nó đặt lệnh ko được.

@Ga_Nha_Que mở spec. của hàng (chuột phải) coi minimal volume nha. Chắc nó không cho giao dịch 0.01 lots đâu mà phải quất 1 thùng đó.

em đang tính dùng margin 1:2 mua dầu từ vùng 20-27, hold tầm 2-5 tháng. target khoảng 45-60$ bác thấy được không, em có tính toán rr theo bảng sau. bác tư vấn giùm em với

@Mạc An chú Dũng cho anh hỏi sao anh không đặt lệnh cho cặp dầu được nhỉ? anh đánh ICM định đánh thêm cặp WTI cho vui mà vào nó đặt lệnh ko được.View attachment 139352
Sàn IC khá chuẩn nên nó không cho cắt nhỏ lệnh Oil đâu, các hợp đồng dầu thưởng nó bắt giao dịch min = 1000 thùng. Nếu a muốn GD dầu với KL nhỏ thì phải chấp nhận GD mấy sàn ôm :D

em đang tính dùng margin 1:2 mua dầu từ vùng 20-27, hold tầm 2-5 tháng. target khoảng 45-60$ bác thấy được không, em có tính toán rr theo bảng sau. bác tư vấn giùm em với
View attachment 139353
Bác cứ đảm bảo tài khoản chịu được mức độ biến động đó là được. Xem như risk cả tài khoản đó!

Sàn IC khá chuẩn nên nó không cho cắt nhỏ lệnh Oil đâu, các hợp đồng dầu thưởng nó bắt giao dịch min = 1000 thùng. Nếu a muốn GD dầu với KL nhỏ thì phải chấp nhận GD mấy sàn ôm :D
1 lot là 100 thùng ạ. mua 1 lot giá tăng 1u là dc 100u -> 1lot 100 thùng

Báo giá thị trường đột ngột: Thị trường toàn cầu đã sụp đổ một lần nữa. Vàng có khả năng theo sự suy giảm của thị trường chứng khoán. Đồng đô la tăng.

vụ gì nữa đây anh em

sướng gì ku? Khi không vay nợ, xài 2 tuần mà sẽ trả trong bao lâu, lãi suất bao nhiêu?
Nhìn tụi châu Âu kìa. Chúng nó làm gì có nhà để ở, toàn ở nhà thuê. Hễ đầu tháng mà không có tiền về là chuẩn bị ra đường.
Kì này rồi dân châu Âu sẽ ra đường ngủ nhiều hơn Mỹ 2008.
Ra đường ngủ thì thằng chủ nhà gọi gấp vào bảo, tao vừa dc ECN cho dãn nợ, lãi suất âm. Vậy lên mày cứ ở đi ko bỏ hoang nhà nhanh hỏng lắm tao cũng sót. Thôi chú ở đi anh cho nợ.

Ha ha ha, mình lại nhảy vào FX mua 1 ít để tiết kiệm vốn và đỡ chênh lệch giá. Đang tập tành cái môn Wyskoff của bạn. Hôm qua mua 1 ít ở cây Pinbar cũng khá ok, cây H4 tiếp theo tưởng nó hình thành UTA để short nhưng mà có vẻ ko được chuẩn lắm nhỉ. mình đang chờ quả T#2 để Long tiếp bạn xem hộ xem có được không nha.
View attachment 139350
Mình ưu tiên đánh theo D1, H1 chỉ để kiếm entry thôi, hiện tại thì D1 chưa rõ nên vui chơi giải trí H1 có setup cứ vô đại :D

Thời hoảng loạn là lúc cá voi, cá mập, cá nhà táng và cả cá bò da tha hồ mà làm giá. Sau đó media lại lao vào giải thích lý do vậy là xong.

Thời đại khủng hoảng thì cá voi, cá mập hay cá gì cũng chết hết không cần biết làm giá hay không :p

Còn sót lại vài con mà bự bự tí thì được tôn lên thành cá thần, cá huyền thoại :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 456 Xem / 44 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,747 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 75 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên