Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 19/11

ra rồi 1455.55 ... còn xa lắc .... có điều vào buy tại đó cũng thấy hơi sai sai :rolleyes:

Trả thù ko để cách đêm.
Sáng nó giật mình bao nhiêu chiều lấy lại gấp 2 :D

Các bạn đừng quá quan trọng cái chuyện tính sai đường giá chạy, cứ đặt SL đầy đủ là đc. Mình sai miết, nhưng khi sai mình mất 30-45$ thôi, còn khi đúng thì 90-150$. Do vậy mình cứ đánh tàn tàn, ngày 1 lệnh, sai nghỉ, đúng thì tìm chỗ nhồi lệnh để ăn nhiều hơn.
Tránh xa cái việc gồng lỗ đi, lúc TT sideway thì ko sao, nhưng ai biết đc khi nào nó breakout thật, thoát khỏi sideway?.
Ngoài ra, tránh mua ở gần kháng cự, bán ở gần hỗ trợ. Thậm chĩ là tránh luôn việc mua bán ở đoạn giữa kháng cự với hỗ trợ. Nên tích cự mua hỗ trợ, bán kháng cự vì giá thường có xu hướng bật tới bật lui giữa 2 ngưỡng ~~
Vào lệnh ko khó, ngồi chờ setup đẹp để vào lệnh mới khó. Nhưng tập dần sẽ quen, thấy ngồi chờ cũng ko khó
Sắp đạt nội công thâm hậu rồi đấy bác! Chúc bác cố gắng duy trì điều bác nói! Những thứ cơ bản đó rất dễ nhưng thực hiện là cả 1 vấn đề!

Các bạn đừng quá quan trọng cái chuyện tính sai đường giá chạy, cứ đặt SL đầy đủ là đc. Mình sai miết, nhưng khi sai mình mất 30-45$ thôi, còn khi đúng thì 90-150$. Do vậy mình cứ đánh tàn tàn, ngày 1 lệnh, sai nghỉ, đúng thì tìm chỗ nhồi lệnh để ăn nhiều hơn.
Tránh xa cái việc gồng lỗ đi, lúc TT sideway thì ko sao, nhưng ai biết đc khi nào nó breakout thật, thoát khỏi sideway?.
Ngoài ra, tránh mua ở gần kháng cự, bán ở gần hỗ trợ. Thậm chĩ là tránh luôn việc mua bán ở đoạn giữa kháng cự với hỗ trợ. Nên tích cự mua hỗ trợ, bán kháng cự vì giá thường có xu hướng bật tới bật lui giữa 2 ngưỡng ~~
Vào lệnh ko khó, ngồi chờ setup đẹp để vào lệnh mới khó. Nhưng tập dần sẽ quen, thấy ngồi chờ cũng ko khó
Sau 1 thời gian chinh chiến thì cũng rút dc ra như bác:
- 1 ngày 1 lệnh, thắng thì có thể nhồi thêm thua thì nghỉ.
- Chỉ trade vàng (hoặc con hàng nào có tỉ lệ winrate cao nhất)
- R.R:1.3
Chỉ cần winrate tầm 50%.
Có vẻ cách trade này hợp với mình nhất. Thank bác.

Có 19$ mà trade được lắm lệnh thế :D
ờ làm âm cỡ 10$ gỡ được 4$

bắt chước lão mưa tách tài khoản mẹ con
nộp tài khoản mẹ 5$
chừ còn 8$ bên tài khoản con
toàn lệnh chờ 0.01 ở mấy chỗ khó đụng .... giá đi được 1 khoảng là ngay lập tức phải dời về hòa vốn ..... bất kể có dễ bị dính hay k ...... cái này học trong bài thoát lệnh của thánh LB
.... cũng dịch gần xong rồi có nên share lên luồng này k ta :rolleyes::rolleyes:

ờ làm âm cỡ 10$ gỡ được 4$

bắt chước lão mưa tách tài khoản mẹ con
nộp tài khoản mẹ 5$
chừ còn 8$ bên tài khoản con
toàn lệnh chờ 0.01 ở mấy chỗ khó đụng .... giá đi được 1 khoảng là ngay lập tức phải dời về hòa vốn ..... bất kể có dễ bị dính hay k ...... cái này học trong bài thoát lệnh của thánh LB
.... cũng dịch gần xong rồi có nên share lên luồng này k ta :rolleyes::rolleyes:
Quỳ lạy, tài khoản mẹ con cái kiểu =))))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 37 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,402 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên