Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 19/12

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Xin chào ngày mới toàn thể anh em,

Nói chung đây là một vấn đề muôn thuở, giá di chuyển mạnh tới vùng cực độ và dừng lại nghỉ ngơi. Đây là lý do vì sao trong thời gian qua chúng ta có rất ít lệnh giao dịch. Hiện tại chúng ta chỉ có 1 số lệnh giao dịch retraces. Tin tức là truyền thông luôn là động lực của thị trường, vào hôm nay chúng ta sẽ có tin công bố lãi suất của Anh, báo cáo thay đổi việc làm của Úc và chỉ số sản xuất của Mỹ, cũng hy vọng là hôm nay thị trường sẽ dao động mạnh một chút vì mấy ngày qua khá yếu ớt.

Như thường lệ, chúng ta cùng cập nhật qua một số cặp tiền tệ và hàng hóa:

1. EUR/USD:

Lệnh giao dịch đã quay về điểm hòa vốn, chúng ta vẫn giữ nguyên lệnh và mức SL - nằm quanh 1.105. Xu hướng vẫn đang là tăng nhưng tín hiệu bán này là một dấu hiệu đáng lo ngại.

2. USD/JPY:

Vẫn chưa có nhiều biến động cho cặp tỷ giá này, hiện tại biên độ giao động đang khá hẹp. Tuy nhiên xu hướng vẫn là tăng và chúng ta có thể chờ các phản ứng giá tại 108.75 để xem xét mua lên - tất nhiên là phải quan sát đã nhé anh em!

3. AUD/USD:

Với AUDUSD chúng ta đang vẫn âm vị thế ~15 pips. Nhưng đây không thành vấn đề. Chúng ta tiếp tục chờ câu trả lời đến từ với mức dừng lỗ ở 0.679. Chúng ta sẽ mua thêm nếu giá phá vỡ 0.694 với kỳ vọng mục tiêu giá ở 0.705.

4. CAD/JPY:

Tín hiệu mua đã có, việc chúng ta cần làm là chờ 1 xác nhận đóng cửa trên 83.6 trong ngày hôm nay để mua lên, dừng lỗ đặt ở 82.9. Anh em nào giao dịch năng động thì có thể xem mua lên luôn - giao dịch theo tín hiệu mua!

5. XAU/USD:

Với giá vàng, mình vẫn lưu ý Range 1450-1490 và chưa có gì thay đổi đáng kể trong hành động giá!

6. WTI/USD:

Chính thức thay đổi xu hướng, giá đã chạm mức tròn số 61$. Với anh em nào lỡ có lệnh short, mình xin chia buồn và thiết nghĩ anh em nên đóng lệnh. Còn với chúng ta, chờ 1 sự hồi quy 3 boxes - 60-59-58, nếu giá dừng lại và phá vỡ lên trên 61, chúng ta tiếp tục vào lệnh!

Trên đây là một số nhận định cho hôm nay, xin mời anh em tham khảo và trao đổi cùng nhau!
Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột

Chúc anh em một ngày tốt lành!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Cập nhật kèo EU:

Lệnh short hôm qua 1.1148 đã có lãi, kéo SL về entry và giờ thì ngồi quan sát. Cái hay là swap dương nên chả băn khoăn gì về việc hold lệnh. Hành động giá và TR lúc này vẫn đang ủng hộ phe short. Hy vọng không có biến động bất ngờ xảy ra :D

Đính kèm

240.5 KB · Xem: 6
Cập nhật kèo EU:

View attachment 127604

Lệnh short hôm qua 1.1148 đã có lãi, kéo SL về entry và giờ thì ngồi quan sát. Cái hay là swap dương nên chả băn khoăn gì về việc hold lệnh. Hành động giá và TR lúc này vẫn đang ủng hộ phe short. Hy vọng không có biến động bất ngờ xảy ra :D

View attachment 127606
Hôm nay lên sớm thế bác :D
Lâu nay bên phái sinh mần ăn thế nào ạ :D

Hôm nay lên sớm thế bác :D
Lâu nay bên phái sinh mần ăn thế nào ạ :D
Phái sinh đang đánh rất ngon cụ Mạc ạ :D Nên gần đây FX và commodities mình cũng chỉ quan sát kèo là chính. Kèo sell EU hôm qua là lệnh đầu tiên sau gần 2 tuần quan sát :D Còn cậu Vàng thì mình chưa thấy gì thơm cả nên vẫn chỉ ngồi nhìn.

Mình vừa đăng ký 1 nick mới để tiện lợi trong việc viết nhận định về sau. Hiện tại chờ mail xác nhận của TraderViet nên update view Gold như thường lệ :D

Giá vàng tối qua đã xuất hiện một nến H4 phá vỡ mạnh xuống khỏi vùng hỗ trợ 1474, tuy vậy, lực bán không được duy trì đã khiến giá quay trược trở lại vùng sideway.
Tín hiệu này có thể được hiểu là 1 cú falsebreak trên khung ngắn

Vị thế bán hiện tại mình đã duy trì được 4 ngày, nếu giá break lên 1481 thì mình chấp nhận cắt lỗ và quan sát tiếp xem sao (Break lên nghĩa là đóng nến > 1481)

Sư phụ mình nhận định oil lên 63, hiện giờ Oil 61, sư phụ quá đỉnh :V

Phái sinh đang đánh rất ngon cụ Mạc ạ :D Nên gần đây FX và commodities mình cũng chỉ quan sát kèo là chính. Kèo sell EU hôm qua là lệnh đầu tiên sau gần 2 tuần quan sát :D Còn cậu Vàng thì mình chưa thấy gì thơm cả nên vẫn chỉ ngồi nhìn.
Thế là ngon rồi bác ạ, cứ tập trung vào phần chính thôi :D

Hello anh em, hello mọi người.

Mới sáng dậy buồn chân buồn tay, quả này toang thật rồi các ông giáo ạ!

Screenshot_20191219-093428_MetaTrader 4.jpg

Dù sao thì....chúc anh em một ngày đánh đấm hoành tráng. Gặp nhiều may mắn và có lợi nhuận nhé các bác.

Hello anh em, hello mọi người.

Mới sáng dậy buồn chân buồn tay, quả này toang thật rồi các ông giáo ạ!

View attachment 127634

Dù sao thì....chúc anh em một ngày đánh đấm hoành tráng. Gặp nhiều may mắn và có lợi nhuận nhé các bác.
Lấy cái sl làm entry thôi e thấy bác ăn suốt trả lại market tý ko nó hết tiền bác ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên