Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/02

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,861
84,413
Xin chào toàn thể anh em,

Ngày hôm qua là một ngày ''xả hàng'' của đồng JPY. Ngược với Vàng, vốn trở thành ''chốn trú ẩn'' khá tốt trong thời gian gần đây thì đồng Yên Nhật lại thất bại!

Như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm qua các cặp tiền tệ/hàng hóa qua lăng kính đồ thị PnF. Vì biên bản họp FOMC ngày hôm qua không có nhiều trọng điểm nên chúng ta cũng không cần phân tích kỹ.

1. GBP/USD:

Vậy là giao dịch GBPUSD đã quay cập bến sau một thời gian đánh bắt xa bờ. Không biết con thuyền này có đem mình đến đảo mộng mơ không như thế là tạm ổn rồi. Chúng ta vẫn giữ SL nguyên vị trí cũ ở 1.308, nếu tỷ giá phá vỡ ngưỡng 1.286 chúng ta sẽ hoàn toàn có thể kỳ vọng một sự suy giảm sâu hơn!

2. NZD/USD:

Cặp tỷ giá này đang giảm mạnh và cũng đang có lợi, chúng ta tiếp giữ vị thế và mức dừng lỗ. Lợi nhuận đang đạt tầm 50 pips nên anh em có thể thoải mái để điều chỉnh giao dịch sao cho có lợi nhất nhé!

3. CHF/JPY:

Cú xả hàng đối với đồng Yên Nhật ngày hôm qua đã cuốn theo SL của giao dịch này mặc dù trước đó tỷ giá đã đi vào vị trí thuận lợi....Đắng!

Bài học cho giao dịch sai này mình chưa tìm ra, nó đảo chiều 1 cách quá chớp nhoáng và có lẽ những tình huống này khó để khắc phục!

4. NZD/CHF:

Anh em chờ hết hôm nay, nếu tỷ giá đóng cửa dưới 0.628 thì anh em bán xuống, dừng lỗ đặt ở 0.634 nhé!

5. EUR/NZD:

GD này đang thuận lợi, anh em có thể bổ sung (mua thêm) vị thế nếu kháng cự 1.696 bị phá vỡ, dừng lỗ đặt ở 1.684. Lệnh GD trước đó anh em có thể dời về ngưỡng này khi lệnh sau đó được khớp nhé!

6. AUD/NZD:

Với cặp tru giá này chúng ta chia vị thế thành 2 phần: Phần 1 giao dịch mua khi giá phá vỡ 1.049, phần 2 giao dịch mua khi giá phá vỡ 1.051. Dừng lỗ chúng ta đặt ở 1.044.

7. XAU/USD:

Với giá vàng chúng ta đang chạm vào kháng cự 1610$. Nếu giá đạt mức cao nhất ở 1620$ và đóng cửa trên 1610$ (Phá vỡ), chúng ta sẽ có target 1750$ theo công thức ''đếm nền''.

8. WTI/USD:

Với giá dầu, xu hướng vẫn là giảm, chúng ta đang giao dịch mua dựa trên sự hồi phục!

Trên đây là một số gợi ý về xu hướng cho hôm nay, mời anh em tham khảo và cùng đóng góp nhé!

Như thường lệ, mời một số anh em
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
GU về bờ phát lão Mạc mừng thôi rồi :D. Chúc mừng em, và chia buồn anh, thêm 1 con ngáo nữa gia nhập hội bị xa lánh =)))

"Góc nhìn" Wyckoff

1. GOLD, GU
Xa cmn lánh các em vài ngày đến vài tuần nhé

2. OIL
[Broken External Image]:[Broken External Image]:https://www.tradingview.com/x/u0AX5UUr/

Phân tích của sư phụ anh Roman đã đc a gửi hình trong topic trước. Sư phụ cũng nói hết những j cần nói rồi nên a cứ ôm lệnh thôi.
Hình đây nhé
upload_2020-2-20_6-31-31-png.134929

3. AU

Con hàng này đc đưa vào tầm ngắm vào hôm qua, nhưng thay vì có 1 nến xanh, AU đã có 1 nến đỏ với spread ngắn kèm với KLGD giảm nhẹ so với phiên trước đó.
Điều này cho thấy lực Cung cũng không còn quá mặn mà.
Kế hoạch như cũ, chúng ta cần thấy Cầu xuất hiên trước khi xuống tiền MUA lên.

Chúc ACE kiếm nhiều xèng :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay có tin lãi xuất cho vay cơ bản của China mà trên Investing cập nhật chậm nhỉ. Làm mình sell AU hơi chậm.

Mạc An cho mình tham khảo phân tích cặp CAD/JPY theo đồ thị P&F.
Chúc mọi người có tâm thanh thản và tiền chảy vào tài khoản .

GU về bờ phát lão Mạc mừng thôi rồi :D. Chúc mừng em, và chia buồn anh, thêm 1 con ngáo nữa gia nhập hội bị xa lánh =)))

"Góc nhìn" Wyckoff

1. GOLD, GU

2. OIL
[Broken External Image]:[Broken External Image]:https://www.tradingview.com/x/u0AX5UUr/

Phân tích của sư phụ anh Roman đã đc a gửi hình trong topic trước. Sư phụ cũng nói hết những j cần nói rồi nên a cứ ôm lệnh thôi.
Hình đây nhé

3. AU
View attachment 134950
Con hàng này đc đưa vào tầm ngắm vào hôm qua, nhưng thay vì có 1 nến xanh, AU đã có 1 nến đỏ với spread ngắn kèm với KLGD giảm nhẹ so với phiên trước đó.

Oil khá ngon, mà tình hình GU nó giảm thế này thì đã gọi là phá vỡ theo p2 của a chưa nhỉ, để xem xét bồi thêm lệnh :V

Chưa em, thận trọng nhé, giá giảm mạnh nhưng chưa ra khỏi TR đâu
View attachment 134961
D1 đóng thủng đáy, thủng luôn EMA thì a nghĩ là em sell chết cmn đi cho anh :D
Đang chờ thêm 1 nhịp nữa nhồi đây, chỗ đó cũng sát ngay MA 100 kỳ, phải phá được mới ổn được. Khả năng bị bật vẫn còn!

"Góc nhìn" Wyckoff

1. GOLD, GU

2. OIL

Hình đây nhé

3. AU
View attachment 134950

Cảm ơn View của bác @Vũ Thái Dương , OIL hôm nay mình sẽ xuống ga 54$ xem tinhd hình thế nào, nếu Breakout vùng này thì mình lên tàu tiếp.

giá vàng vẫn tiếp tục đi lên , theo thông số ngày hôm nay là 1617 ( tăng hơn so với thông số ngày hôm qua là 1614 ) , hiện đang điều chỉnh xuống khoảng 1605

chốt 1/2 lệnh GU, còn 1 lệnh thả nổi, breakdown tiếp thì ta nhồi, chó vàng cắn thì ta cưỡi ngựa :D
Bác vẫn hold lệnh à, ngày trước tưởng dừng rồi chứ :D
Anh em sell thì nhiều mà giữ được thì khá ít. Tất nhiên là giờ vẫn chưa nói trc được điều gì, cần 1 cú break nữa!

"Góc nhìn" Wyckoff

1. GOLD, GU

2. OIL

Hình đây nhé

3. AU
View attachment 134950

Sao vàng tăng dầu lại giảm vậy bác Dương, kỳ vọng đầu tiên cho giá dầu là bao nhiêu vậy bác?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên