Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/11

Mở demo ra mà phân tích và chứng minh. 10 giờ giá chạy rồi tính. Bây giờ vô là bậy.
Mình tính khuya nay đi đái, mà nó xổ sơm thế này chưa biết tối nay đái ở đâu. Vậy nên cứ đê thanh h4 16:00 chạy đi cái đã.
Thấy nến rút chân nhìn hấp dẫn quá, làm quả demo đi ngủ cho gọi là :D

dễ sợ
sáng mai nó sl còn đỡ chớ nó mà tp thì ...... đm ma kẹt mày troll anh
demo thì được. Đã nói rồi, giờ quay lại lịch cũ đi:
+ đầu ngày cho cái định hướng.
+ dời qua ăn tối xong đặt lệnh.
+ để thanh h4 16:00 chạy 1 tiếng lúc này 10 giờ tối là chiến.
Nói chung cứ moi hết phân tích ra táng demo cho tới khi win thì chuyển qua real, PP có thể ko hoạt động tốt ở 1 thời điểm nào đó của TT. Cứ nhồi tiền vào thì tiền nào chịu nổi. Tốt nhất là vẫn phân tích nghiêm túc, nhưng đánh demo, tới khi nó win thì quay lại bỏ tiền vô bet tiếp :D.
Cơ mà hiếm khi nào mình vô lệnh, phải gồng lỗ mà sau đó lại hit target lắm, điều này là do setup chủ yếu là falsebreak hoặc breakout. Nên thấy vào lệnh xong mà giá giảm tiếp thì mình nghĩ lệnh demo này rồi cũng tạch thôi

demo thì được. Đã nói rồi, giờ quay lại lịch cũ đi:
+ đầu ngày cho cái định hướng.
+ dời qua ăn tối xong đặt lệnh.
+ để thanh h4 16:00 chạy 1 tiếng lúc này 10 giờ tối là chiến.
Qua giờ rồi giờ thánh chiến gì đó thánh ơi

Haha, lệnh 3 demo, ko mất tiền, xả đc cục tức thôi :D. Lệnh 2 phải buy, vì trên H1 là Breakout, nến xanh, vol tăng và lớn, đóng xa khỏi kháng cự. Phải 4-5 tiếng sau nó mới quay lại TR thành falsebreak :D. Nói chung 2 lệnh mất tiền thì đúng setup, lệnh 3 là demo chơi vậy đó, coi như mình cuốn theo cái guồng ptích như thế thì kết quả sao. Kết quả nhãn tiền luôn :D 71 về 68 :D

bác nay bị sao ấy. lúc bác buy lệnh thứ 2 là đi ngược lại PP của bác.
rõ ràng phải sell mới đúng, giá tụt đúng 100 pip tính từ 1477.
nay mất 3 lệnh là ~90$ cmnr còn gì :confused:
View attachment 123131
Làm gì có may mắn :D, kỷ luật đấy :D
thật may mắn ,,,,,:rolleyes::rolleyes:
Thử máu lên não mà vào gồng lỗ hay buy bình quân xuống xem có vỡ alo ko =))))

Haha, lệnh 3 demo, ko mất tiền, xả đc cục tức thôi :D. Lệnh 2 phải buy, vì trên H1 là Breakout, nến xanh, vol tăng và lớn, đóng xa khỏi kháng cự. Phải 4-5 tiếng sau nó mới quay lại TR thành falsebreak :D. Nói chung 2 lệnh mất tiền thì đúng setup, lệnh 3 là demo chơi vậy đó, coi như mình cuốn theo cái guồng ptích như thế thì kết quả sao. Kết quả nhãn tiền luôn :D 71 về 68 :D

chính xác là nó chỉ BO cản 73, còn cái cản 78 nó test tận 2 nến H1 và đều ko xuyên đc > falsebreak.
nếu buy thì phải BO cản 78 mới là chuẩn bác ạ.
e ptich theo PP của bác chia sẻ.

may là vỡ alo demo :rolleyes:

chính xác là nó chỉ BO cản 73, còn cái cản 78 nó test tận 2 nến H1 và đều ko xuyên đc > falsebreak.
nếu buy thì phải BO cản 78 mới là chuẩn bác ạ.
e ptich theo PP của bác chia sẻ.

Đây, để bác đỡ lăn tăn. Mình vào lệnh theo mô hình cả, nó fail thì cứ fail thôi.
Trường hợp nó phá luôn đc 1480 trên D1 thì sáng mai 7h dậy nhồi thêm lệnh. Còn cản H1 thì cứ H1 mà xúc nó. Như thế SL nó mới đỡ chua. Chứ nếu đợi BO 1480 trên D1 thì SL tối thiểu phải là 1456 :D.

View attachment 123136

Đây, để bác đỡ lăn tăn. Mình vào lệnh theo mô hình cả, nó fail thì cứ fail thôi.
Trường hợp nó phá luôn đc 1480 trên D1 thì sáng mai 7h dậy nhồi thêm lệnh. Còn cản H1 thì cứ H1 mà xúc nó. Như thế SL nó mới đỡ chua. Chứ nếu đợi BO 1480 trên D1 thì SL tối thiểu phải là 1456 :D.
thôi thì cứ đổ cho lão @Mạc An :D:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
thôi ngủ nghỉ mai kiếm kèo khác, ngủ dậy thấy nó test 73 rồi tạo tín hiệu bearish là ấm no thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 22 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,121 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên