Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/11

tin tức thì xem NEWS của metatrader.

lệnh đẹp, phù hợp bài vở của mình
EurGbp khung h4
View attachment 122962
+ MACD < 0 đã cắt lên 0.
+ MFI dưới 20 đã vượt 50.
Soi EurGbp khung h1
View attachment 122963
cũng bài vở MFI+MACD đảo chiều thì thanh h1 17:00 là vào lệnh theo bài vở áp dụng khung h1. Đầu ngày hôm nay thanh h1 00:00 20/11 đã test lại. Chọn vị trí thanh h1 17:00 cắt MA5 làm SL (tương ứng trên h4 là vị trí MA5 cắt lên MA34 phát động điều kiện LONG). TP trên h4 khi MFI vượt 80 và giá thiết lập đỉnh.
Về bối cảnh thì ở khung d1 cho thấy chúng ta đang đánh đảo chiều bắt đáy ~ phù hợp tính cách cá nhân. Mình vào lệnh luôn.
@lính_bắn_tỉa có thể chia sẻ ý tưởng của phương pháp?

Hi, phương pháp của e đơn giản lắm bác

Chỉ báo trend kêu uptrend, H4 xuất hiện nến outside bar, e check thấy chưa tới vùng cản, nên em buy chốt nhẹ Tp=Sl=1 cây nến

upload_2019-11-20_9-34-17-png.122959

Chỉ báo trend kêu uptrend, H4 xuất hiện nến outside bar, e check thấy chưa tới vùng cản, nên em buy chốt nhẹ Tp=Sl=1 cây nến
Mình thấy cái chỉ báo rồi, nhưng ý mình là nó căn cứ những điều kiện gì á. Ví dụ mình không có indicators này, bạn code ra nó thì giải thích nó báo BUY/SELL dựa trên điều kiện X, Y, Z ... Mình tìm hiểu cái ý nghĩa để hiểu nội dung đằng sau, áp dụng và tùy biến (theo khung giờ nào trong ngày, ngày nào trong tuần, khoảng cách giá chạy bao nhiêu đem lại hiêu quả, bể bài trong trường hợp nào ...).

upload_2019-11-20_9-34-17-png.122959
Theo mình thấy giá đang ở cản đấy bác! Nó lag low cây nến pin dài ngoằng trước đó 24 ngày. Tôi k viết được chỉ báo như bác nhưng nhận định thế!

đó đó, cái hình này hôm qua bà bán cà phê cũng khoanh lại: nhấn sâu, nhấn nhẹ, rồi dự đoán rút ra.
Có vẻ ptkt hôm nay không được tin tưởng, mình đem máy ra hỏi bà chủ quán cà phê cho anh em ý kiến giá vàng.
View attachment 122734
Cô ấy giỏi các món giao giao lắm, không biết giao dịch thì thế nào. Cô ấy nhìn chart d1 của vàng và chú thích:
+ Vòng tròn: nhấn xuống sâu, vol. lớn.
+ Mũi tên xuống: nhấn lại nhẹ, vol. nhỏ.
+ Mũi tên lên: rút ra.
Như vậy trong kênh giảm, ta thấy cũng gần 3 hiệp:
+ hiệp một háo hức mạnh mẽ = khoảng rộng.
+ hiệp hai dập dìu giữ sức = lúc đầu cũng rộng như sau giao động hẹp hơn. Dồn dập, rồi giữ nhịp, chắc sắp đuối.
+ hiệp ba hiên tại: nhấn sâu rồi, nhấn nhẹ lại rồi. Bây giờ khả năng:
1. Rút ra - 1485.
2. Dập dìu giữ sức - {1450 - 1470}
3. Nhấn cú nữa, out luôn - 1400.
Mời anh em vào bắt kèo. Cá nhân em là chọn cửa rút ra (theo thói quen 2 hiệp trước), chứ cũng sắp tới tháng (12) rồi, ráng giữ thêm nhịp. Dập dìu thì hơi phí, quan trọng là cả 2 đúng lúc, đâu cần lâu vậy. Còn nhấn sâu cú nữa thì .. chơi vậy hơi hụt hẫng.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tự tin sell đc rồi, lần trước bác Hoài cũng bán đáy, bác vừa cắt xong giá giảm ngay. Giờ bác ý mua thì hẳn là ngay đỉnh, chờ bác ấy SL chính là đáy hê hê
thì SELL theo khung m30 của đồng đội thôi. Còn Hoài nói BUY là trên khung d1. Có BUY thì cũng ở giữa thanh giá hôm qua ~ 1470.

thì SELL theo khung m30 của đồng đội thôi. Còn Hoài nói BUY là trên khung d1. Có BUY thì cũng ở giữa thanh giá hôm qua ~ 1470.
2 hôm vừa rồi sell phát lời ngay, hôm nay sell phát lỗ ngay, chứng tỏ có điềm
Hơn nữa, hôm đầu tiên sell, giá hit target
Hôm thứ 2 sell, giá đi đc 80pip vòng lại hit entry
Như vậy hôm nay Sell xong giá sẽ hit SL
=> Buy thôi :V

chúc bạn may mắn. Khuya nay mình đi đái SHORT vàng kiếm swap. Hôm nay có kèo LONG EurGbp rồi, không ham hố.

Em đang lăn tăn vụ hqua a nói Risk Reward ở khúc này mà hnay a đã đổi xuồng r ah. Lại khó nghĩ nhỉ @@

Nhiều khi cái gì mình không biết thì mình phải thử rồi rút ra bài học...ông anh quản lí quỹ năm nay cũng trầy vi tróc vẫy với chứng khoán mĩ...thế mà mấy năm trước còn tự tin lắm vì ngon ăn...thua lỗ thì bỏ tiền túi ra đền ....Chúng ta làm gì thì phải tính cho mình cửa thoát a e à:oops::oops::oops:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 15 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 73 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 23 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên