Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/11

Chào ACE,

hôm qua tôi hơi đen, mua vàng thì vàng giảm mà sell GU thì ko hit lệnh :D
Nay kế hoạch vẫn là MUA VÀNG, nhưng VIEW GU
View attachment 178484

Đồ thị vàng không có gì mới mẻ khi các nỗ lực bán xuất hiện nhiều hơn khi giá vận động phía dưới hỗ trợ. Tuy vậy, các nỗ lực này đều không mang lại kết quả khả quan khi giá nhanh chóng phục hồi và quay lại phía trên hỗ trợ. Do vậy, kế hoạch hôm nay vẫn là tiếp tục mua vào Vàng sau khi có xác nhận ở vùng giá này.

View attachment 178485

GU sau khi tiếp tục phá đáy như nó đã hứa thì ngoài việc giá quay trở lại ngay vùng giằng co, chúng ta còn thấy 2 nhịp giảm sau đi xuống rất nông, đặc biệt nhịp giảm 2 còn tạo thành nhóm nến rút chân. Do vậy mình gỡ lệnh sell limit 3275.
Vận động của GU có vẻ như đang ám chỉ giá chưa sẵn sàn đảo chiều, tuy vậy, điểm mua đẹp là cú falsebreak thứ 2 tôi ko đón đc vì đang ở view BÁN.
Do vậy, hôm nay tạm thời vào trạng thái quan sát đối với GU, nếu có setup giá rẻ thì tôi sẽ cân nhắc, BUY SELL loạn xạ nhé.

Chúc ACE ngày cuối tuần giao dịch an toàn
À thì cứ thấp vã lên 3265 3270 vã xuống tôi thấy vậy là đơn giản nhất M15 M30 thôi cho nhanh hết ngày :)

tối qua đọc bài cụ DEVIL trade 3000 lên 313.000 xong rồi ko còn 1 xu, nghe phê thiệt:eek::eek::eek::eek:

Vụ này em cũng ấn tượng ghê gớm với "LÃO QUỶ" trong con người bác ấy (@Devil Nguyễn) vào hơn 1 tháng trời PHIÊU tới bến. Bác rảnh, kể thêm cảm xúc thời điểm chốt có 313k trong acc và sau đó đốt sạch nó nhé. Lúc ấy, bác nghĩ gì mà không rút bớt về vậy ? hoặc cách nào đó để quản lý LỢI NHUẬN sao cho ok? bác định chứng minh, thể hiện điều gì với chính bác, hay với ai ?? @Devil Nguyễn Em đây bác: nickname một thuở "GUlimit", giờ em dùng nickname mới "M1M5" để cố luyện chơi theo cách của bác nè. ĐÁNH NHANH, RÚT GỌN ! không tà tà, từ từ được nữa. Sốt ruột lắm ! :D em sử dụng PLAN riêng của em, ko sử dụng phương pháp mà bác đã chia sẻ. Mục tiêu là đẩy Volume lên cực đại ở mức vốn cho phép, trong thời gian cực ngắn và ngon là chốt, out chuồn cho lẹ. Bác đọc mail hôm qua em gửi nhé, @Devil Nguyễn em gửi vào mail này của bác: [email protected] | chờ bác hồi âm sớm nhé ! @Devil Nguyễn

em mong oánh đều tay 5 đến 10LOT vẫn còn lăn tăn, e sợ.

Nhìn his toàn 40, 100, 200lot mà toát mồ hôi.

Cơ mà, có nhiều xèng trong acc thì đúng là chẳng ngại gì thật.
Khi 3k lên 30k, 50k, 100k rồi 300k thì 10lot hay 100lot chắc ... cũng DÁM bác ạ !

Em đang "cố" thử chơi theo "kiểu style" của bác DEVIL đây. Nhưng có lẽ ko chơi tốc độ theo kiểu 1 tháng, 2 tháng x100 như này.

Nếu 6 tháng hay 1 năm đi mà x100 thì ... cũng được :D:p:cool:

Không thì x50 thôi, x 20 thôi cũng ấm mà !
:rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bác cho e hỏi chút vụ GBP ấy. Giả sử có deal với EU liệu nó có bắn lên cỡ 10000 pip ko nhỉ? Đang đọc thấy cái tin này sợ cài SL ko ăn thua. Khéo p cân nhắc thu dọn hiện trường trong hôm nay ko lại toang
https://www.forexfactory.com/news/1041973-uk-eu-trade-agreement-could-be-announced-monday
Cá nhân tôi thì cái cớ thôi. Chứ k phải vì nó bỏ EU mà kinh tế thân tàn ma dại. Đôi khi giá nó chạy ngược với kết quả kì vọng cụ à. Còn deal thì tôi cho là thằng UK muốn dứt áo ra đi thì cứ đi nhưng cầm nón rách ra đi. K ai chia chác cho j hết. Deal brexit cứng chốt sợ giá nó lại vọt như con điên ấy. E rủi ro e k chơi
Chart tháng nó như cái cốc. Deal thì chả ai hy vọng đạt dc cả và nó giảm mấy năm nay roài. Giờ ra tin k đạt thỏa thuận và vẫn đi đúng ngày nó về lại vùng 1.4 k chừng.

Cụ Lưu nay có lệnh nào đang chạy chưa?:eek::eek::eek:
Sáng giờ sell buy tá lả cụ. Hiện đang dòm ngó chưa biết thế nào tiếp

Các bác cho e hỏi chút vụ GBP ấy. Giả sử có deal với EU liệu nó có bắn lên cỡ 10000 pip ko nhỉ? Đang đọc thấy cái tin này sợ cài SL ko ăn thua. Khéo p cân nhắc thu dọn hiện trường trong hôm nay ko lại toang
https://www.forexfactory.com/news/1041973-uk-eu-trade-agreement-could-be-announced-monday
Cái này tâm lý của tôi thôi. $ đang trong giai đoạn mất giá còn lý do tôi chịu. Nhân dân tệ đang tăng mạnh. Mọi lần tới gần cuộc họp brexit là G nó run rẩy hay giảm nhiều hơn. Nhưng gần đây cả E và G cứ hiên ngang đi lên bất chấp. Chứng khoán cũng vậy. Tâm lý sợ buy đỉnh nên mình thường hay sell đỉnh.
Nếu đúng là $ còn phá đáy mất giá thì vàng lại lên tiếp, chứng khoán cũng vậy. Dù ở đỉnh mà k thấy sự điều chỉnh lớn nào, riêng con G tôi nghĩ nó còn lên ác sau tin brexit dù tích cực hay tiêu cực.
E rằng Mẽo sẽ sớm mờ nhạt và mất vị trí số 1.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 26 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 430 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 12 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,244 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên