Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 20/11

Từ đêm qua 1854 đến giờ là 1864, sao các bác lại từ bỏ buy sớm quá vậy? Mà lại ra đi trong thua lỗ nữa.

Tôi vẫn chốt đc mà?
Tình hình vẫn buy nhé các bác.

Vụ này em cũng ấn tượng ghê gớm với "LÃO QUỶ" trong con người bác ấy (@Devil Nguyễn) vào hơn 1 tháng trời PHIÊU tới bến. Bác rảnh, kể thêm cảm xúc thời điểm chốt có 313k trong acc và sau đó đốt sạch nó nhé. Lúc ấy, bác nghĩ gì mà không rút bớt về vậy ? hoặc cách nào đó để quản lý LỢI NHUẬN sao cho ok? bác định chứng minh, thể hiện điều gì với chính bác, hay với ai ?? @Devil Nguyễn Em đây bác: nickname một thuở "GUlimit", giờ em dùng nickname mới "M1M5" để cố luyện chơi theo cách của bác nè. ĐÁNH NHANH, RÚT GỌN ! không tà tà, từ từ được nữa. Sốt ruột lắm ! :D em sử dụng PLAN riêng của em, ko sử dụng phương pháp mà bác đã chia sẻ. Mục tiêu là đẩy Volume lên cực đại ở mức vốn cho phép, trong thời gian cực ngắn và ngon là chốt, out chuồn cho lẹ. Bác đọc mail hôm qua em gửi nhé, @Devil Nguyễn em gửi vào mail này của bác: [email protected] | chờ bác hồi âm sớm nhé ! @Devil Nguyễn

em mong oánh đều tay 5 đến 10LOT vẫn còn lăn tăn, e sợ.

Nhìn his toàn 40, 100, 200lot mà toát mồ hôi.

Cơ mà, có nhiều xèng trong acc thì đúng là chẳng ngại gì thật.
Khi 3k lên 30k, 50k, 100k rồi 300k thì 10lot hay 100lot chắc ... cũng DÁM bác ạ !

Em đang "cố" thử chơi theo "kiểu style" của bác DEVIL đây. Nhưng có lẽ ko chơi tốc độ theo kiểu 1 tháng, 2 tháng x100 như này.

Nếu 6 tháng hay 1 năm đi mà x100 thì ... cũng được :D:p:cool:

Không thì x50 thôi, x 20 thôi cũng ấm mà !
:rolleyes:

Mấy bác quánh nhớn quá, đúng thì ăn đậm, mà thua thì có ngày ra đê ở.

vào lênh nến w, chốt lệnh nến m1:rolleyes:
Có cái thằng mặt lìn Sơn Hoàng nào đó, cũng nói tui vậy, đánh nến ngày cắt nến phút. Chắc nó sẽ vô đây đọc comment thôi. Sơn ơi mày cháy con mẹ mày rồi hả, tính dụ bố mày mà ko được à xong quay ra chửi à

Cụ nào biết cái thằng mặt lìn này ko, nó bảo tui đưa nó 3k nó oánh lên 10K. mẹ tổ nhà mày, nó bảo nó có 10 năm kinh nghiệm, Tài khoản copy Trade của nó đây.
Các số ĐT của thằng chó đó đây:

0395981868,

https://social-trading.exness.com/strategy/11368462

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy bác quánh nhớn quá, đúng thì ăn đậm, mà thua thì có ngày ra đê ở.

Bác và Em bị kẹt cứng trong tư duy này. Đó là: "cho rằng, nghĩ rằng oánh nhớn tức volume khủng là THAM và đầy rủi RO, là gì đó nguy hiểm và...không nên".

Và cứ oánh nho nhỏ, từ từ là an toàn, ít RỦI RO !

Em từng nghĩ vậy, đánh vừa đủ vol và từng bước ăn hoặc ăn dài pip (kiểu swing chẳng hạn) là quá ổn. Hoặc volume tương đối to to chứ ko phải khủng + số pip dài dài rồi nhân lên là cho con số đẹp.

Thực tế, hơi phũ phàng !

Kỳ vọng ăn dài và dầy pip.... mới là THAM !

Còn RỦI RO, nó ko liên quan gì đến thị trường hay sản phẩm/cặp tiền hoặc volume. Nó lại nằm ở CÁ NHÂN Trader đó. Bao gồm đủ yếu tố, điều kiện cần thiết như: VỐN, kế hoạch/phương pháp/chiến lược, ngưỡng tâm lý, sự tự tin, kinh nghiệm, v.v.....

Nếu cho rằng một vị thế entry có xác suất chỉ là 50/50 và con số 2% sẽ SL. Vậy thì có phải 100K vốn, 2% die là 2k thì bác có thể chiến 10LOT/20pip.SL hoặc 20LOT/10pip.SL hoặc thậm chí là 40LOT/5pip.SL phải ko ??
Thậm chí cao hơn nữa, tổng lên đến 100LOT. Ở đây là TỔNG lệnh nhé, chứ ko phải là chỉ 1 lệnh ban đầu. Khi bác tự tin vào vị thế đó (giá chạy 1 lèo) và tiếp tục xuống tay (nhồi) trên cơ sở vốn từ lợi nhuận của lệnh trước đó. Nhưng tổng rủi ro vẫn chỉ là 2% phải ko ?

Đấy ! Bài toán rủi ro rất cụ thể. Chứ ko như bác và em nghĩ là oánh to là dễ cháy hay hết sạch vốn.

Rủi ro, nó nằm ở CON NGƯỜI của bác và em !

Bác nghĩ sao khi rủi ro với winning rate ??

Rõ ràng, với việc triển khai volume đủ lớn trong thời gian "không quá dài" (nhịp sóng) với số pip vừa đủ - em gọi là "KHÔNG THAM PIP" dù kể cả sau đó nó chạy gấp 2,3,10 lần số pip mà bác đã chốt lời. Bác sẽ có gì ạ ? Khi bác ĐÚNG ??

Còn ngược lại, vị thế entry đó bị SL hay bị gì đó gọi chung là mất mát, thua lỗ. Vậy là, em SAI, bác SAI ! Chứ thị trường hay sản phẩm/cặp tiền nào đó... KHÔNG SAI !

EM SAI, BÁC SAI tức có vấn đề về phương pháp hay gì đó phía sau của quyết định, phải ko?? Sai thì sửa thôi, chẳng lẽ cứ để SAI hoài, SAI mãi hay sao ??

Phải đi đến nhiều lần ĐÚNG hơn so với cái SAI, là ngon rồi, là ok rồi. Vì có winning rate mà ! Là MÁU đó !

Còn máu, có máu từ những quyết định ĐÚNG thì... Sợ gì mà không dám 100, 200LOT, v.v... !?

PHẢI KHÔNG BÁC ?!

WHEN YOU'RE RIGHT, YOU CAN'T HAVE ENOUGH !

and

YOU NEVER GO BROKE TAKING A PROFIT !

Ngẫm kỹ 2 câu trên, bác sẽ hiểu ngay ý em ở trên.

"THAM PIP" mới đáng sợ !

:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Cụ nào biết cái thằng mặt lìn này ko, nó bảo tui đưa nó 3k nó oánh lên 10K. mẹ tổ nhà mày, nó bảo nó có 10 năm kinh nghiệm, Tài khoản copy Trade của nó đây.

https://social-trading.exness.com/strategy/11368462
40 lệnh. Bằng 1 nửa số lẻ của tôi.

Rồi cụ thể sao cụ

Cụ thể gì đâu cụ, cái đợt ông @GiaCátKhổngMinh mượn 3$, nó gọi điện cho tui bảo đừng cho thằng đó mượn.vậy là nó cứ vô zalo nó chát hoài, mà tui biết nó toàn đánh demo cả chục lot. xong nó dụ tui ko được quay ra chửi. Ngày chó nào nó chả vô cái mục này nó đọc comment của tui

$ cứ lừ lừ giảm. Vàng loay hoay mãi chả có j bứt tốc. E và G có phá cản dc k đây. Có vẻ kèo sell E của lão Mạc khéo lại hit sl như vàng quá.

Đèo m, đánh gì ăn mấy $ mà lỗ cả 200-300$ một nhát thì còn gì là tk. Mà chịu đc có 40 lệnh là die à.

Mẹ tổ nhà nó, nó trù mình ra đường tông xe, Không biết là mình nói buy sell trong đây nó có theo mình ko mà nó bố láo vậy. Bảo có 29 tỷ trong chứng khoán, rồi 500K trong FX. mẹ bố cái thằng sạo lìn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,007 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,326 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 135 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên