Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 21/09

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Xin chào tuần mới toàn thể anh em,

Tuần này mình xin mở đầu bằng đồ thị RRG để anh em có thể thấy được mối tương quan giữa các cặp tiền:

Trong tuần giao dịch trước (Mình để 5 ngày) thì đồng JPY đang cho thấy sức mạnh lớn nhất so với USD khi cả động lượng lẫn tương quan đều mạnh hơn. Trong khi đó bộ 3 các đồng tiền hàng hóa là NZD,AUD,CAD đều vẫn đang mạnh hơn USD nhưng đã bắt đầu cho thấy sự suy yếu. Các đồng tiền thuộc liên minh châu Âu đều đã bắt đầu di chuyển vào vùng Suy yếu, đó là EUR, CHF, SEK, NOK và GBP. Chính vì chiến lược tuần này chúng ta sẽ tập trung vào việc bán khống các đồng tiền thuộc liên minh châu Âu với USD hoặc JPY.

Những gì thể hiện trên đồ thị RRG cũng phù hợp với chiến lược phía dưới đây của chúng ta!

1. GBP/USD:

Với GBP/USD, chúng ta vẫn chưa có quá trình "tạo đáy thấp hơn". Hiện tại, chúng ta sẽ chờ đợt tích lũy này được hoàn thành, đi kèm với đó là tín hiệu giao dịch để có thể tham gia (Phá vỡ khỏi đường Hỗ trợ tăng và hỗ trợ gần nhất).

2. GBP/JPY:

Cặp tỷ giá GBP/JPY vẫn đang nằm quanh vùng hòa vốn, tuy nhiên, diễn biến đang khá thuận lợi. Chúng ta tiếp tục giữ lệnh bán ở 135.4, dừng lỗ anh em dời về 136.2.

3. USD/JPY:

Vậy là không có bất cứ một cú pull-back nào xuất hiện, vậy là chúng ta có vẻ đã lỡ kèo này. Nhưng không sao vì chúng ta vẫn đang nắm giữ vị thế GBPJPY cũng đang rất tốt!

4. AUD/NZD:

Chúng ta đã có thể bán ra với cặp tỷ giá này (theo giá thị trường hiện tại). Vì dừng lỗ của giao dịch này khá xa, nên chúng ta có thể đặt dừng lỗ theo đồ thị nến - 0.84 (Phía trên đỉnh của cây nên giảm gần nhất).

5. XAU/USD:

Giá Vàng hiện tại vẫn đang dao động trong một vùng phạm vi khá hẹp, với kháng cự đương nhiên là vùng 2.000$, hỗ trợ là 1920$. Xu hướng chính là xu hướng tăng, nên nếu giá phá vỡ vùng kháng cự, anh em có thể mua vào. Nhưng nếu nó phá vỡ vùng hỗ trợ, anh em chưa nên vội vàng vì nó có 1 vùng hỗ trợ khá cứng khác nằm ở ngưỡng 1880-1890$.

Trên đây là 1 số cập nhật, diễn giải và lưu ý cho ngày hôm nay, anh em đọc kỹ để có được những quyết sách tốt nhất!
Chúc anh em đại thắng!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
market dễ cho ăn thì nhào vào , khó quá thì nhả ra, đoán âm mưu của lái cho hại não vậy bạn
anh ta đoán để chốt TP 1.307 nếu anh ta đoán đúng <- một cách để trị bệnh chốt non. Pt kiểu nào cũng chỉ là xác suất, tu tạo lòng tin dưa trên kinh nghiệm quá khứ. Việc đoán lái cũng là xác suất, dựa trên kinh nghiệm quá khứ.
Bạn thấy hại não nhưng có thê người ta thấy cần rèn luyện cái đó.

market dễ cho ăn thì nhào vào , khó quá thì nhả ra, đoán âm mưu của lái cho hại não vậy bạn
Trò này là trò của trí tuệ, thằng nhiều tiền vẫn luôn thủ âm mưu lấy của kẻ yếu như chúng ta. Khi xuất quân đánh trận, chúng ta lực mỏng sức yếu, không lẽ cứ xúi quân vào chỗ chết? Trò chơi xác xuất, chơi sao cũng được nhưng đừng để phải nói câu: GIÁ NHƯ.
Chúc Bác luôn thành công.

anh ta đoán để chốt TP 1.307 nếu anh ta đoán đúng <- một cách để trị bệnh chốt non. Pt kiểu nào cũng chỉ là xác suất, tu tạo lòng tin dưa trên kinh nghiệm quá khứ. Việc đoán lái cũng là xác suất, dựa trên kinh nghiệm quá khứ.
Bạn thấy hại não nhưng có thê người ta thấy cần rèn luyện cái đó.
nói theo quan điểm mỗi người thôi bạn, chứ theo mình thì cứ phù hợp là chiến thôi

Em bổ sung 1 chút con UJ khung H1 và H4 đang phân kỳ. Khả năng cao sắp có tính hiệu đảo chiều. Lúc này canh Buy chắc dc
Nó cũng đang tiệm cận hỗ trợ. Nói chung buy thì bác cũng có thể cân nhắc, nhưng cẩn thận cái xu hướng chính, mình nghĩ lướt nhanh thì ổn, hỗ trợ mà bung thì phải cắt nhanh mới ổn!

bà chị đòi mở tk 5000u, e lấy link tài khoản giới thiệu thì nó bảo như vày.xin Mạc gia giải thích dùm ạ. mấy nhỏ support giải thích mấy lần mà e vẫn ko hiểu mô tê gì hết, trade cả năm nay chắc cũng mấy chục lot rồi. 3 lot là gì . nó bảo như thế này: Hiện tại bạn không đủ điều kiện để tham gia chương trình Giới thiệu bạn. Để đủ điều kiện:Bạn cần giao dịch 3 lot tiêu chuẩn* của forex, vàng hoặc bạc tại tài khoản XM Standard hoặc XM Micro. Các giao dịch phải được mở tối thiểu 5 phút để đạt yêu cầu.
:D:D:D:D:Dsẵn hỏi a e tk 5000u trade đều đều 0.01 cho bà chị có ít quá ko:):):)

Sáng nay:
Thợ công trình: anh ơi mua em ly cf, tiện thể mua em bao thuốc
Tôi: Em là lính hay anh là lính?
Thợ công trình: không mua thì thôi làm gì căng
Tôi: Alo tổng thầu à, nhân viên của ông muốn uống cf với hút thuốc trong lúc làm việc, lát ông tới thì mua cho mấy ae nhé, tôi bận không đi mua đc
....
Riết méo hiểu xã hội này nó vận hành kiểu đ gì nữa... :rolleyes:

Sáng nay:
Tôi: Alo tổng thầu à, nhân viên của ông muốn uống cf với hút thuốc trong lúc làm việc, lát ông tới thì mua cho mấy ae nhé, tôi bận không đi mua đc
....
sai lầm khi cho thợ hút thuốc và ăn, hút 1 điều thuốc mà nó ngâm mất mẹ 45 phút điếu thuốc chưa tàn, tô 0.5m2 tường chưa xong:(:(:(

Sáng nay:
....
nó lại làm cho bác cái nhà rởm giờ. đi mua cho nó đi. :))

theo tinh thần Short vàng, xin thong báo minh moi bán 2 lượng SJC 56tr1. Ki keo vợ đuoc nhieu đó, nó còn hăm "giá mà lên tui chửi cho chết".
Mình phai cứng: "giá lên tui bù tiền mua lại đền". Noi cứng chu no phi len 62tr là thúi hoac luôn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 830 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,152 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,913 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,460 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên