Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 21/11

upload_2019-11-21_9-12-53.png upload_2019-11-21_9-12-53.png

GU qua em vẽ ntn, nhưng chạm cản dưới 3 lần khá mạnh mà k phá được nên em quyết định chốt. @Mạc An Bác cho thể chỉ cho em mô hình này là gì k, Hình như là cờ đuôi nheo thì phải

View attachment 123190 View attachment 123190

GU qua em vẽ ntn, nhưng chạm cản dưới 3 lần khá mạnh mà k phá được nên em quyết định chốt. @Mạc An Bác cho thể chỉ cho em mô hình này là gì k, Hình như là cờ đuôi nheo thì phải
Hiện tại nó chưa tạo thành mô hình gì cả bác ạ, mô hình biểu đồ hình thành khi giá phá vỡ và đóng cửa trên (hoặc dưới) các biên của mô hình.

Hôm nay dễ, đội BUY quay lại ~ d1 hôm nay sẽ tăng
View attachment 123167
..
Việc hôm nay là
1. chờ lấp gap ~ có sóng giảm Á, Âu.
2. Theo dõi, nhận định lại tình hình trước 8 giờ tối.
3. trước 10 giờ tối quyết định chiến hay không. Chiến thế nào.
1. chờ lấp gap ~ có sóng giảm Á, Âu. Done.

Tại hôm qua em buy sớm quá đó thôi. Nhận định trên D1-H4 là tăng. Xét nghiệm nước tiểu của cá mập trên khung M1 thấy toàn Andrenalin với Testosterone nên anh nhận định chúng nó đang bullish. Tối qua anh buy 69.4, sáng mở mắt ra thấy cái gap :D

View attachment 123189

Em ko biết, hiện tại trên H1 em thấy mô hình vđv tiềm năng, KLGD cũng như vận động giá đều rất phù hợp. Giá đóng dưới 66 xác nhận cho mô hình này và target tạm tính là 52.

Haha, anh em làm bạn ấy hoang mang rồi :D
Tầm này bao nhiêu cái loạn xạ, Trade war, Brexit .. các kiểu con đà điểu. Lúc e viết cái commnent kia lệnh buy Gold hqua còn đang +50 pip, ấn nút post xong quay ra là đã thấy về mo rồi. vãi thẹc.
Lao vào bây giờ hên thì ko nói chứ mà nó giật cho vài nhát là ko còn xác mà ăn tết í chứ

Cái đó chưa chắc à :V
thế thì chịu rồi giỡn thôi
nếu bạn đó nghiêm túc thì đầu tiên bạn đó phải có cái nhìn đúng về forex đã .... khuyên bạn vào trang nhatkyforex đọc hết tất cả các bài trên đó .... nó nhiều và mất thời gian nhưng ít ra bạn chưa mất tiền ......
sau đó hãy thử đọc quyển trading in the zone bản tiếng việt ( nếu bạn k biết đọc tiếng anh)
sau đó hãy mở 1 tài khoản demo bằng mt4 ( nhưng mình khuyến khích xài ctrader) 1 nhật ký giao dịch và đọc hết lớp học cơ bản để có cái nhìn sơ sơ

mình khuyên bạn nên tìm đọc market wizard( những phù thủy trên thương trường) để tìm hiểu thêm về tư duy của các trader hàng đầu .... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

View attachment 123193
Em ko biết, hiện tại trên H1 em thấy mô hình vđv tiềm năng, KLGD cũng như vận động giá đều rất phù hợp. Giá đóng dưới 66 xác nhận cho mô hình này và target tạm tính là 52.
giá vừa có nỗ lực lấp GAP sáng nay nhưng lực vùa đủ lấp đã bị chặn lại, chờ tiếp xem sao :D

thế thì chịu rồi giỡn thôi
nếu bạn đó nghiêm túc thì đầu tiên bạn đó phải có cái nhìn đúng về forex đã .... khuyên bạn vào trang nhatkyforex đọc hết tất cả các bài trên đó .... nó nhiều và mất thời gian nhưng ít ra bạn chưa mất tiền ......
sau đó hãy thử đọc quyển trading in the zone bản tiếng việt ( nếu bạn k biết đọc tiếng anh)
sau đó hãy mở 1 tài khoản demo bằng mt4 ( nhưng mình khuyến khích xài ctrader) 1 nhật ký giao dịch và đọc hết lớp học cơ bản để có cái nhìn sơ sơ

mình khuyên bạn nên tìm đọc market wizard( những phù thủy trên thương trường) để tìm hiểu thêm về tư duy của các trader hàng đầu .... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
vì sao là ctrader mà không phải MT 4:eek:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên