Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 22/04

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,846
84,327
Xin chào toàn thể anh em,

Tâm lý e ngại rủi ro đã quay lại thị trường, tiếp tục hỗ trợ cho đồng USD. Giá dầu giao ngay ngày hôm qua có lúc đã chạm mức thấp nhất ở 6.8$, trong khi giá dầu tháng 06 cũng đã chạm mức thấp nhất ở 6.5$. Trong bối cảnh khá thú vị này không biết có anh em nào mạnh dạn bán ra dầu thô không? Nếu có thì mình xin chúc mừng vì anh em đã đạt được cảnh giới ''đi ngược lại đám đông''.

Như thường lệ, chúng ta cùng nhau điểm qua một số cặp tỷ giá đang giao dịch:

1. GBP/USD:

Đồng Bảng Anh đã giảm ~150 pips từ điểm phá vỡ. Trong bối cảnh hiện tâm lý e ngại rủi ro quay lại hỗ trợ cho đồng USD, chúng ta đã có một hành động hợp lý. Lúc này việc làm của chúng ta là tiếp tục giữ lệnh, do giá chưa hình thành kháng cự mới nên mức SL được giữ nguyên ở 1.254. Hoặc việc dời SL về hòa vốn cũng có thể được cân nhắc.

2. AUD/USD:

Sau một thời gian ''bán đáy'' thì cặp tỷ giá này đã cho lợi nhuận trở lại, chúng ta tiếp tục giữ lệnh khi giá đã tiếp tục cho một tín hiệu bán ở 0.62. Dừng lỗ chúng ta tạm giữ nguyên ở 0.64 và đợi cột X xanh mới được định hình để tiến hành dời SL về tiếp tục.

3. XAU/USD:

Giá Vàng đã phá vỡ hỗ trợ 1680$, xu hướng cho giá vàng vẫn là xu hướng tăng. Tín hiệu bán này nhắc nhở chúng ta việc đóng các lệnh mua và chờ. Về việc bán khống? Nếu anh em nào muốn tận dụng tín hiệu bán này để bán thì nên cân nhắc với một điểm dừng lỗ gần (Chuyển xuống khung H1, H4 chẳng hạn), và mục tiêu kỳ vọng chỉ nên quanh đường hỗ trợ tăng tại ~1580$ mà thôi,

4. WTI/USD:

Đồ thị Dầu thô đã không thể dài hơn được nữa. Đã có rất nhiều tín hiệu bán được đưa ra nhưng mình bỏ qua. Vì tâm lý e ngại giá dầu thấp sẽ dẫn đến những sự phục hồi nhanh. Thôi thì cái nào làm mình sợ thì bỏ qua. Xu hướng vẫn là giảm mạnh nên anh em cẩn trọng!

Trên đây là một số view cho hôm nay, mời anh em tham khảo! Với thị trường hiện tại thì mình chỉ trade một số cặp fx chính. Mình cũng xin nhờ các anh em khác view thêm!

Chúc anh em một tuần giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Mình hôm qua đặt mua dầu limit tại mức 3, 6, 8, 11 và sáng nay hái quả ngọt :D, chúc ae nhiều năng lượng như lượng dầu đang có trên thị trường :D

Cuộc thi đã bắt đầu được 2 ngày và rất hấp dẫn.
Gần 1k người đăng kí và mình lọt vào 1/3 top dẫn đầu mà chưa kịp làm gì cả :D :D :D
Giữ phong độ này cuối giải kiểu gì cũng lọt vào top 10%.
Suy rộng ra, chỉ cần ko lỗ là anh em ta có thể lọt vào nhóm 10% trader thành công, easy không :D :D

Gần 1k người đăng kí và mình lọt vào 1/3 top dẫn đầu mà chưa kịp làm gì cả :D :D :D
Suy rộng ra, chỉ cần ko lỗ là anh em ta có thể lọt vào nhóm 10% trader thành công, easy không :D :D
View attachment 144327

Bác không trade đến cuối giải kiểu gì cũng vô địch à :)))

View attachment 144327
Nữ hoàng Forex nhìn pha tăng 74% đó chắc hôm qua all in Bảng Anh rồi :D

View attachment 144327
tui còn chưa xác nhận xong dcm làm ăn như shit

View attachment 144327
cuộc thi gì vậy bạn, cho mình đường link để tìm hiểu với, cảm ơn!

Qua thả cái lệnh buy limit vui vẻ mà khớp thật. Ngủ dậy có xiềng ăn sáng luôn :D
Cơ mà phí qua đêm chát thật, 0.01 lot mà mất $1.1 lận
View attachment 144333
Ban dùng sàn nào mà vẫn cho giao dịch dầu vậy. Từ bữa tới chiều hôm qua giao dịch dầu bình thường, dùng lệnh mua dầu, bị cháy ở mức 14$. Mình nạp tiền thêm vào tài khoản, đặt lệnh chờ 8$, vậy mà tối qua nó xuống, lệnh đó bị xóa luôn, không cho khớp. Sáng nay hỏi sàn bên hotforex, nó báo vì dầu biến động mạnh không cho giao dịch nữa, không phải mỗi sàn nó mà tất cả các sàn khác đều vậy. Vào thấy sàn bạn chả là sao hết, khác gì sàn muốn lấy tiền mình.

Ban dùng sàn nào mà vẫn cho giao dịch dầu vậy. Từ bữa tới chiều hôm qua giao dịch dầu bình thường, dùng lệnh mua dầu, bị cháy ở mức 14$. Mình nạp tiền thêm vào tài khoản, đặt lệnh chờ 8$, vậy mà tối qua nó xuống, lệnh đó bị xóa luôn, không cho khớp. Sáng nay hỏi sàn bên hotforex, nó báo vì dầu biến động mạnh không cho giao dịch nữa, không phải mỗi sàn nó mà tất cả các sàn khác đều vậy. Vào thấy sàn bạn chả là sao hết, khác gì sàn muốn lấy tiền mình.
Mình chơi bên exness bác. Đợt này dầu biến động mạnh nhưng spread thấy vẫn thế. Mỗi cái phí swap long thì tăng lên thôi :D

sàn mình trade vẫn bt, sàn bạn bị gì rồi ấy. mtrading vẫn trade bt đây :D

Các bác cho em hỏi sao dầu các sàn giá nó cách xa nhau cả km vậy
Sàn xtb hiện tại giá dầu wti là 20$, sàn khác e đang chơi giá 14$, xem trên investing thì giá là 13$

Đính kèm

466.2 KB · Xem: 2

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,859 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 852 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,678 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,497 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên