Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 24/03

Ồ, các cụ chơi sàn nào ngáo thế, sang đây tôi thầu IB đây, linh mới tạo xong, đăng ký đi nào, spread Vàng hiện tại có 3pip thoai :D
https://secure.tickmill.com?utm_campaign=ib_link&utm_content=IB29029587&utm_medium=MỞ+TÀI+KHOẢN&utm_source=link&lp=https://secure.tickmill.com/users/register?lang=9
CHỨNG NHẬN GIẢ THƯỞNG TRONG NGÀNH là sao nhỉ bác :))))
lão biko trading chuyên phân tích trên inves gửi tấm ảnh spread lên tận 1155. hahaha vàng đang hot các bác ạ.

Đính kèm

22.2 KB · Xem: 1
Pro j bác, TK có 5K thôi :D

ngta 4k đánh lên 150K, tôi 5k đánh hoài vẫn loanh quanh 5K :D.
Đúng là giờ đánh nhát tay quá, lệnh XAU thì 0.01 0.02 mà dầu thì 0.5 với 1, không dám đánh to nữa. Nhớ cái hồi 2010 đánh sàn vàng Việt Nam lệnh toàn hàng ngàn lạng. Đốt tiền nhanh thôi rồi.

Chời đất, dân pro sài thành sao đánh lệnh min như dân xã lẻ của huyện lẻ của tỉnh lẻ nhà miềng thế?
dân đại gia chết hết rồi. Giờ còn thiếu gia 0.01 lots show kèo thôi. Quánh 1%, 2% còn gỡ được. Thua 6% - 10% vẫn hồi phục được. Quá sức thì mấy tuần nay gãy gánh hết rồi.

cập nhật: đu tin PMI Anh mình BUY GpbUsd được 1.16755 rồi nhá. Lệnh BUY limit hồi sáng không có khớp. Hẹn hiệp 2, 8 giờ 45 tối nay.

Đúng là giờ đánh nhát tay quá, lệnh XAU thì 0.01 0.02 mà dầu thì 0.5 với 1, không dám đánh to nữa. Nhớ cái hồi 2010 đánh sàn vàng Việt Nam lệnh toàn hàng ngàn lạng. Đốt tiền nhanh thôi rồi.
ah, nhát tay là ko đúng nhé, bình thường tôi chỉ chấp nhận SL tầm loanh quanh 1% TK thôi, khi giá đi đúng hướng thì tôi hay add thêm vào. Mà với tầm TK tôi, 1% có 50$, vàng kéo SL toàn 3-400pip, ko đánh 0.01 thì tôi biết đánh bao nhiêu. Trước lúc biến động thấp tôi vẫn táng 0.1-0.2 như bà con, nhưng giờ thời buổi ngày đi ngàn pip, gãy phát hỏng cmn TK là sau đó cạp đất ăn luôn. Còn ACE chơi TK tiền trăm K$ hoặc chơi kiểu allin thì tôi lại ko thuộc số ấy :D. Bác cầm 1 lot đánh ko có PP chắc gì đã giữ đc 1K pip như tôi :D, 1 đêm 2 tỷ đấy, nghe phát ham ko :D
Chà hình như quả dầu 1 mình tớ đánh thì phải. chẳng thấy ai í ới gì.
Quả dầu có @Mạc An với lão @forex_vn đánh và @g1nt4ma đánh nữa. Cả mình cũng đánh, nhưng mấy broker nó toàn đòi đánh lớn, mà dầu bây giờ cũng ngày đi trăm pip, ko cho thu nhỏ vị thế thì đánh kiểu gì :D

ah, nhát tay là ko đúng nhé, bình thường tôi chỉ chấp nhận SL tầm loanh quanh 1% TK thôi, khi giá đi đúng hướng thì tôi hay add thêm vào. Mà với tầm TK tôi, 1% có 50$, vàng kéo SL toàn 3-400pip, ko đánh 0.01 thì tôi biết đánh bao nhiêu. Trước lúc biến động thấp tôi vẫn táng 0.1-0.2 như bà con, nhưng giờ thời buổi ngày đi ngàn pip, gãy phát hỏng cmn TK là sau đó cạp đất ăn luôn. Còn ACE chơi TK tiền trăm K$ hoặc chơi kiểu allin thì tôi lại ko thuộc số ấy :D. Bác cầm 1 lot đánh ko có PP chắc gì đã giữ đc 1K pip như tôi :D, 1 đêm 2 tỷ đấy, nghe phát ham ko :D

Quả dầu có @Mạc An với lão @forex_vn đánh và @g1nt4ma đánh nữa. Cả mình cũng đánh, nhưng mấy broker nó toàn đòi đánh lớn, mà dầu bây giờ cũng ngày đi trăm pip, ko cho thu nhỏ vị thế thì đánh kiểu gì :D
Thế mới nói quan trọng là chờ được điểm đẹp stoploss ngắn để vào lệnh mới khó. Đoạn này cung H4 Tìm được điểm cắt lỗ <=100 pip và chấp nhận mất 1-2% TK thì lệnh của bác cũng to vãi rồi.
À dầu thực ra 0.5 thì tiền cũng tương đương 0.01 của vàng thôi. còn thua giá trị nữa. Có điều ăn thua 100 pip thì cũng bằng 2.500 pip của vàng.

Thế mới nói quan trọng là chờ được điểm đẹp stoploss ngắn để vào lệnh mới khó. Đoạn này cung H4 Tìm được điểm cắt lỗ <=100 pip và chấp nhận mất 1-2% TK thì lệnh của bác cũng to vãi rồi.
Trước đợt thiên nga đen này thì sl vàng cũng dưới 100 pips thôi bác, nhưng đợt này thì chịu, chưa đủ trình độ :rolleyes:

Thôi đi bố, đừng xui trẻ ăn *** gà. lại đòi xanh chín với market, Đi theo mà kiếm gạo không muốn lại cứ muốn húc đầu vào mũi xe lu.
Hán Vãn Thâm mà bác cứ kháy Dương Văn Háng.
Biết đút vô chỗ nào, rút ra chỗ nào rồi mới nói chuyện quản ly. Chứ quản lý khơi khơi thế, chắc Hán Thâm chỉ thủ dâm thôi bác.
View attachment 140172
Có phải GbpUsd đêm nay sẽ diễn lại tuồng của vàng đêm qua?

Nhắc lại con vàng
View attachment 140149
Kỷ niệm xưa em ơi nhớ chăng
Bao lời yêu đã nói hôm nào
Từng cơn mưa đôi ta có nhau phút giây thần tiên.

Giờ mình anh trên con phố xưa
Ngồi lặng lẽ ngắm mây dần trôi
Mặc cho thời gian hờ hững xô nhau mãi đâu.

Chuyện tình yêu đôi ta rẽ đôi
Bao lời yêu đã vỗ cánh rồi
Thầm cầu mong cho em hãy quên những kỷ niệm xưa.

Cuộc tình ta tan như giấc mơ
Hình bóng cũ mãi trôi về đâu
Giờ đã hết bao nhiêu yêu thương cô đơn lối về.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên