Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 24/03

Thế mới nói quan trọng là chờ được điểm đẹp stoploss ngắn để vào lệnh mới khó. Đoạn này cung H4 Tìm được điểm cắt lỗ <=100 pip và chấp nhận mất 1-2% TK thì lệnh của bác cũng to vãi rồi.
À dầu thực ra 0.5 thì tiền cũng tương đương 0.01 của vàng thôi. còn thua giá trị nữa. Có điều ăn thua 100 pip thì cũng bằng 2.500 pip của vàng.
Thôi cụ ạ, hồi 1 năm trước mình đú đởn mua tại nơi ngta SL, kết quả là mình cũng SL luôn rồi giá nó mới chạy. Trải qua nửa năm mình test các kiểu lại thì phát hiện ra như thế là mua sai thời điểm, bắt buộc phải chờ nó xác nhận xong hết mới đc mua. Mà như thế thì trong từ điển của ACE gọi là mua đuổi, mua đỉnh hay bán đáy ấy. Khổ cái nhờ mua đuổi mà mình ít SL hẳn. Gần đây nhất mình chỉ dính duy nhất 1 quả buy OIL ko quản lý vốn mà dẹo luôn 10% TK. Thành ra giờ cái gì đúng bài mới làm, sai bài thì khỏi luôn, thà mình nhìn tiền đầy tài khoản mà tiếc deal, chứ ko muốn nhìn deal đầy trên màn hình mà tiếc tiền trong TK :V
PS:
1K pip, còn lời ra thêm cú nhồi 50pip nứa :V

Tí nó vòng xuống 60 là chia tay hoàng hôn nhé :D

Mấy chuyên gia cứ bảo EurUsd, GbpUsd chưa thấy đáy ~ giá còn giảm. Thê bây giờ PMIs "thiếu niên, nhi đồng" 30, 35, 45 tren toàn mặt trận EU và Anh mà giá cứ tăng thì giải thích sao các chuyên gia? Tin xấu mà nó vẫn mạnh lên so với dollards đấy? Các thanh h1 cứ thọc lên kìa?

vài ngày vài tuần gì đó :rolleyes: lão mạc còn toàn sl 500 pips lúc bthuong kìa 100 pips là gì
Mình thì tùy cơ ứng biến thôi. vừa vào lệnh em dầu 0.5 lot cung M5 stoploss 20 pip. tài khoản 5k như bác @Vũ Thái Dương thì cũng đập được 2.5 - 5 lot rồi, để xem có bị quét ko. đôi khi không nhìn thế mà lại ko quét được. he he

Mấy chuyên gia cứ bảo EurUsd, GbpUsd chưa thấy đáy ~ giá còn giảm. Thê bây giờ PMIs "thiếu niên, nhi đồng" 30, 35, 45 tren toàn mặt trận EU và Anh mà giá cứ tăng thì giải thích sao các chuyên gia? Tin xấu mà nó vẫn mạnh lên so với dollards đấy? Các thanh h1 cứ thọc lên kìa?
Lão đặt Target GU ở đâu đấy :rolleyes:

Giờ điểm mặt UsdChf, GpbUsd, EurUsd trên khung h4 là dòng tiền chạy vào Chf, Gpb, Eur. Giờ chỉ còn chờ UsdJpy sập là đúng dollards bị bán trên mọi mặt trận.
Khi ấy vàng 1660 trong tầm tay. Co sóng giảm 2 tuần 1700 -> 1451. Một đêm nó cover lại 50% quãng đường, đừng nói nó đã tăng quá nhiều. Nó cover nốt 50% còn lại trong đêm nay thì đừng bất ngờ nhé!

@g1nt4ma mình khg biết đặt TP cho GpbUsd ở đâu, 1.210 cũng hấp dẫn. Cứ thả đêm nay coi nó diễn giống vàng đêm qua không.

Giờ điểm mặt UsdChf, GpbUsd, EurUsd trên khung h4 là dòng tiền chạy vào Chf, Gpb, Eur. Giờ chỉ còn chờ UsdJpy sập là đúng dollards bị bán trên mọi mặt trận.
Khi ấy vàng 1660 trong tầm tay. Co sóng giảm 2 tuần 1700 -> 1451. Một đêm nó cover lại 50% quãng đường, đừng nói nó đã tăng quá nhiều. Nó cover nốt 50% còn lại trong đêm nay thì đừng bất ngờ nhé!

@g1nt4ma mình khg biết đặt TP cho GpbUsd ở đâu, 1.210 cũng hấp dẫn. Cứ thả đêm nay coi nó diễn giống vàng đêm qua không.
GC1! là của sàn Comex này bác, nó phi cmn lên 1640$ rồi, mấy sàn Maket maker nhỏ kia giờ hoang cmn mang nên dãn spread và ngừng cung cấp thanh khoản rồi. Giờ trừ phi PMI Mỹ tối nay cực tốt thì bọn nó được cứu, còn ko là treo mỏ hết. Cú này Maket Maker chắc nhức đít lắm @@

Đây chỉ là tập 1 cua show diễn hôm nay. Tối nay PMI Mỹ cũng "thiếu niên, nhi đồng" 35, 40. Lúc đó chúng ta lại hỏi chuyên gia "tại sao dollards bị bán tháo gấp đôi?" trong khi PMIs ở EU va Anh còn thấp hơn.

GC1! là của sàn Comex này bác, nó phi cmn lên 1640$ rồi, mấy sàn Maket maker nhỏ kia giờ hoang cmn mang nên dãn spread và ngừng cung cấp thanh khoản rồi. Giờ trừ phi PMI Mỹ tối nay cực tốt thì bọn nó được cứu, còn ko là treo mỏ hết. Cú này Maket Maker chắc nhức đít lắm @@
Screenshot (32).png

Cái đó là hợp đồng tương lai đáo hạn vào cuối tháng 3. Giá thi trường hiện tại 1623, nhưng mở hợp đồng là 1647 - 1646. Chênh lệch rất kinh vì hoàn toàn không có hợp đồng chờ mở nào bên dưới 1645.
Screenshot (33).png

Đính kèm

• Screenshot (33).png
    Screenshot (33).png
    60.2 KB · Xem: 3
vậy sàn ai 159x thì buy thôi bác nhỉ :))
Buy hay không là câu chuyện khác bác nhé :D. Mình có sẵn vị thế với mức lợi nhuận tốt nên mình sẵn sàng rủi ro 1 phần lợi nhuận để tranh thủ, còn hoàn cảnh mấy ACE thì mình ko rõ, lệnh đây ACE có thể tham khảo

Nói chung là tăng đó, mà hơm biết lên tới bao nhiêu thoai :D

Ah, ACE lưu ý, GC1! giá lên tới 1640$/ounce rồi nhé. Đừng dại mà Sell, chết đấy
View attachment 140257
Sàn của ACE loanh quanh 159x. Ai lỡ sell cắt luôn đi éo biết vào phiên Mỹ nó thế nào đâu. Cả làng chúng nó dồn hết vào Vàng rồi.
Ai sell, tôi chờ pullback thì nhồi thêm thôi

H4 đóng trên được 1.1789 thì lên 1.22 thật đó. Theo lão 0.01 xem như nào :D nãy buy 1.1728 sl 1.1668

Con vàng cũng chạy cũng ác nhỉ, giật lên giật xuống vậy khéo nhiều cụ lại toang:(
Vàng 2 sàn chênh nhau cả trăm đô =)). Không toang hơi phí :D. MM bây giờ xoắn đít lên kiếm thanh khoản trong khi chả ai bán mà bọn nó thì ko dám bỏ tiền ra gồng =)). Có 3 tháng đầu năm thôi mà bão tố kinh khủng thặc :D

Vàng 2 sàn chênh nhau cả trăm đô =)). Không toang hơi phí :D. MM bây giờ xoắn đít lên kiếm thanh khoản trong khi chả ai bán mà bọn nó thì ko dám bỏ tiền ra gồng =)). Có 3 tháng đầu năm thôi mà bão tố kinh khủng thặc :D
các sàn chênh nhau đến 100 pips.Trong tình trạng hoảng loạn này thì tui nghĩ nó còn lên kinh lắm, lối cũ mà chạy thôi.

Hay nghe câu thuyền lớn sóng lớn, nay toàn sóng lớn mà mình lại chơi thuyền bé mới ghê.:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên