Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 24/11

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,803
84,117
Xin chào toàn thể anh em,

Thị trường ngày hôm qua đáng lẽ ra là yên ả như thường lệ, nhưng tối qua lúc tin PMI được công bố thì thị trường đã được một phen bất ngờ. Đồng USD bật tăng từ hỗ trợ trong khi đó giá Vàng và đồng EUR giảm mạnh, và tất cả đều diễn ra từ các vùng giá quan trọng. Khó có thể nói về một sự đảo chiều xu hướng ngay lúc này, đặc biệt là khi nó còn quá mờ nhạt. Nhưng chúng ta vẫn sẽ tiếp tục giao dịch, theo những gì mà chúng ta thấy:

1. NZD/JPY:

Chúng ta đã phải dừng chuyến phiêu lưu với cặp tỷ giá này. Nói là dừng lỗ nhưng thực chất là chúng ta chỉ bị lỗ phí. Giá đã phá vỡ khỏi mô hình tích lũy chặt với tín hiệu mua triple-top. Tạm thời anh em chờ và quan sát thêm xem sao!

2. EUR/USD:

Giá đã tạm phá vỡ khỏi hỗ trợ 1.182 sau khi tin PMI dịch vụ và sản xuất của Mỹ được công bố tốt hơn so với kỳ vọng. Hiện tại giao dịch bán này vẫn đang ổn và anh em có thể tiếp tục giữ lệnh, với dừng lỗ giữ nguyên phía trên 1.19. Kỳ vọng chốt lời của chúng ta là 1.17.

3. GBP/USD:

Kỳ vọng về một Brexit có thỏa thuận đang chắp cánh cho GBP, lệnh mua phá vỡ tại 1.332 đã khớp và hiện đang ở mức hòa vốn. Anh em tạm thời tiếp tục giữ lệnh với dừng lỗ đặt ở 1.318 (Hoặc các hỗ trợ ngắn hơn trên đồ thị intraday) và chờ câu trả lời đến từ thị trường.

4. EUR/JPY:

Thay vì phá vỡ, giá đã phục hồi ngay tại hỗ trợ. Tạm thời anh em hủy lệnh bán và chờ thêm xem sao!

5. XAU/USD:

Mô hình máy bắn đã giảm đã hình thành, anh em nào có lệnh bán nào thì tiếp tục giữ, với dừng lỗ đặt phía trên ngưỡng 1890$. Kỳ vọng chốt lời trong trung hạn là 1730$.

Trên đây là một số update nhanh cho ngày hôm nay. Thân mời anh em vào tham khảo, chém gió và đóng góp thêm!

Chúc anh em một ngày giao dịch tốt!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
rất nể bác theo dõi từ hồi bác sow rải lệnh bác cho e xin cái contac riêng để hỏi bác thêm kinh nghiệm
Rải lệnh của bác Quốc quang bác ko học dc đâu. Phong cách ấy đánh cần vững tâm lý, chấp nhận rủi ro lớn, lượm tiền cũng đều đều. Nhưng lúc mất thì cũng đau. Nói chung có tiền sử tim mạch thì ko lên chơi kiểu ấy.

Em đang short DXY sập rõ mạnh mà con vàng thì nhất quyết không tăng theo kiểu "Tao đ** care thằng DXY". Khó chơi thật.

hiện tai như bác @Kiemtienvegia nhận đinh: vang và ck Mỹ đang nguoc pha.
Ck cứ tang con vàng giam sâu.
Cái PMI chỉ là cái cớ cho MMs nó đạp rồi vòng xoáy sl và lệnh sell beak down kích hoạt mà thôi. Chúc mừng cụ Lucas lợi nhuận khủng cho sự lì lợm.
Chứng khoán thì chưa có lý do để giảm. Như BTC. Nhưng cũng chỉ cần 1 cái tin vớ vẩn nào đó thì lại sml như vàng mà thôi. Hiện tại nó manh nha rớn lại đỉnh cũ là k nên mó vào. Như vàng mà tới 10 lần mò về đái là vứt đi rồi. Giờ cú bật thôi. Lên dc tí nó lại vả sml ngay. 1860 lại thành đỉnh cản bất cmn tử rồi

Cái PMI chỉ là cái cớ cho MMs nó đạp rồi vòng xoáy sl và lệnh sell beak down kích hoạt mà thôi. Chúc mừng cụ Lucas lợi nhuận khủng cho sự lì lợm.
Chứng khoán thì chưa có lý do để giảm. Như BTC. Nhưng cũng chỉ cần 1 cái tin vớ vẩn nào đó thì lại sml như vàng mà thôi. Hiện tại nó manh nha rớn lại đỉnh cũ là k nên mó vào. Như vàng mà tới 10 lần mò về đái là vứt đi rồi. Giờ cú bật thôi. Lên dc tí nó lại vả sml ngay. 1860 lại thành đỉnh cản bất cmn tử rồi
Tôi vẫn dính GBP ông ạ :(

Hôm qua các bác buyers siêu quá, đi trước cả tụi seller luôn.

Còn hôm nay tôi mới buy kịp:D

TODAY IS DAY OF BUYERS:cool::cool::cool:
toang rồi, mới sáng mở mắt ra buy 1838 ngay đỉnh luôn, giờ đỏ choét, ko biết gượng lên xíu thoát lệnh nổi ko đây, con nhỏ hót ger hôm qua gọi điện kêu nạp thêm tiền thấy xui xui rùi:confused::confused::oops::oops:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên