Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 24/12

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,859
84,399
Xin chào toàn thể anh em,

Vậy là hôm nay các nước trên thế giới đã bắt đầu nghỉ lễ dịp Giáng sinh. Nhân thể, mình cũng xin chúc anh em thiện lành một mùa giáng sinh ấm áp! Về căn bản, đợt này mình cũng hạn chế giao dịch, các lệnh còn giữ mình đều siết chặt SL lại và giữ, còn chúng ta sẽ chờ đợi 1 năm 2020 phía trước - một năm dự báo sẽ đầy rẫy những biến động.

Trong bài viết hôm nay, mình cũng chỉ đề cập tới một số các lệnh mình đang nắm giữ và có thể là chờ giao dịch - một ít thôi. Và cũng để anh em chém gió bàn luận cho đỡ nhàm chán :D

1. EUR/USD:

Với cặp tỷ giá EURUSD, xu hướng vẫn là tăng và chúng ta sẽ chờ một sự di chuyển theo hướng ngang trước khi tiếp diễn xu hướng tiếp.

2. AUDUSD:

Với giao dịch AUDUSD chúng ta cũng đã bỏ túi xấp xỉ 7x pips, hiện tại chúng ta đang thấy một ngưỡng kháng cự với 3 đỉnh cho AUDUSD. Tạm thời chúng ta có 3 phương án với cặp tỷ giá này:
  • Chốt 1/2 vị thế và chờ cover lại phía dưới khi tỷ giá chạm (hoặc hình thành các ngưỡng hỗ trợ).
  • Giữ lệnh và chờ phá vỡ (Đóng cửa xác nhận ngưỡng kháng cự hiện tại) 0.6930 để bổ sung vị thế.
  • Giữ lệnh, chờ hồi quy và phá vỡ với điểm tựa tốt hơn! - tạo 3 boxes đảo chiều trước khi phá vỡ khỏi mô hình 3 top hoặc spread quadrup top.

3. USD/JPY:

Với USDJPY chúng ta vẫn đang trong xu hướng tăng và chúng ta giữ nguyên chiến lược giao dịch: Chờ một sự phá vỡ thực sự (Giá đóng cửa) trên ngưỡng 109.75 để mua vào, điểm dừng lỗ đặt ở 109.05.

4. CAD/JPY:

Cặp tỷ giá này đang chịu một ít lỗi hiển thị, lệnh giao dịch này đang cho lợi nhuận ~2x pips, chúng ta giữ nguyên lệnh mua với điểm dừng đặt ở 82.9.

5. XAU/USD:

Với giá vàng, mình đang ôm một khoản lỗ khoảng 50 pips. Hiện tại chưa có thêm bình luận gì lúc này, chỉ là trên đồ thị nến đã có một dấu hiệu breakout. Chúng ta bàn luận thêm dưới phần comment!

Trên đây là một số gợi ý theo đồ thị Pnf, chúng ta sẽ bàn luận thêm về các dấu hiệu khác phía bên dưới!

Vẫn như thường lệ xin kính mời các anh em trụ cột
Chúc anh em một mùa giáng sinh an lành!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Hello anh em. Vậy là Noel sắp về. Chúc anh em noel ấm áp bên người thân bạn bè....

Cơ bản là ít giao dịch hơn. Hôm qua chốt đc gần 1 k thì đang ôm một đống lệnh sell gold âm gần 2k và ăn phí qua đêm cỡ 100$. Tình hình sẽ cứ để thế thôi các bác ạ.

Hello anh em. Vậy là Noel sắp về. Chúc anh em noel ấm áp bên người thân bạn bè....

Cơ bản là ít giao dịch hơn. Hôm qua chốt đc gần 1 k thì đang ôm một đống lệnh sell gold âm gần 2k và ăn phí qua đêm cỡ 100$. Tình hình sẽ cứ để thế thôi các bác ạ.
Show ae xem lệnh với bác quốc ơi

gold se con len, cac pro phan tich ky thuat the nao chu, tinh hinh thi gold se kho ma giam nhiet trong ngan han, neu co giam thi phai thang 1/2020 tam thoi thi minh dang ngam moc 1500 . Chuc anh em vui ve

Đêm noel, chuông vang lên, ta hãy cùng Sell Gold yeahhhhh kkkk
Update view: Càng lên càng sell

Bất chấp mọi tín hiệu lịch sử, tín hiệu kỹ thuật tín hiệu v.v... mình vẫn sell tiếp 86 :V

Chúc các bạn giáng sinh an lành, ko banh tài khoản nha nha :D

View attachment 128263

Bất chấp mọi tín hiệu lịch sử, tín hiệu kỹ thuật tín hiệu v.v... mình vẫn sell tiếp 86 :V

Vai luyen, quay qua quay lại hit SL roi :V

View attachment 128263

Sl đâu bác, còn lấy làm entry :D

thôi hôm nay noel *** chơi ..... đau lưng mấy ngày nay hợ hợ

Bình thường khoe lãi nó quay đầu, đợt này khoe lỗ xem nó có quay không :D.

p/s: Vàng đã breakout rồi nhé, anh em nào có ý định sell tiếp thì dừng. Mình đâm lao theo lao thôi :D

Về cơ bản thì Sell gold cài SL thì RR ngon hơn là buy. Cứ đợi hết sóng lên này r tính. Chưa thấy lực đập đầu ở đây chứng tỏ đội Sell còn phục ở trên nữa cơ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên