Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/03

Update, do việc wrong quote làm mình nhát tay ko vào lệnh như cơ bản là Vàng đã xuất hiện tín hiệu mua nhé ACE ei
View attachment 140629

Giá đi ngang ở đáy với thanh khoản cạn dần và 1 nến breakout đỉnh gần nhất xác nhận ST/Spring kèm với RSI break lên khỏi đường xu hướng giảm.
Múc đi nào :V
H1 đóng trên pivot point 1618 nhồi thêm :rolleyes:

H1 đóng trên pivot point 1618 nhồi thêm :rolleyes:
Bên GU đội trưởng Bò có vẻ nâng chiến tuyến lên, phe rút lui là phe Gấu rồi cụ ơi :D

1 nến Breakout nữa là xác nhận nhé :D

Bên GU đội trưởng Bò có vẻ nâng chiến tuyến lên, phe rút lui là phe Gấu rồi cụ ơi :D
View attachment 140632
1 nến Breakout nữa là xác nhận nhé :D
Tui cũng đang buy GU, bên đó đang dính cái cản số tròn 1.2 qua đc tui nhồi thêm 0.01 :D
Con vàng vol đang bé quá, mà nghĩ lại giống đợt nó lên từ 1488, ban đầu vol bé tí tưởng FB, cuối cùng nó chạy 1 mạch hơn 1k pips

Tui cũng đang buy GU, bên đó đang dính cái cản số tròn 1.2 qua đc tui nhồi thêm 0.01 :D
Con vàng vol đang bé quá, mà nghĩ lại giống đợt nó lên từ 1488, ban đầu vol bé tí tưởng FB, cuối cùng nó chạy 1 mạch hơn 1k pips
Uhm, đoạn này vol bé là do cạn cung bác ạ, con vàng vượt cứng 1650 là Bò lắm đấy, mịe nó hi vọng thằng sàn nó trả lại lệnh nhanh nhanh cho mình đếm tiền :V

Update
Mọi mã đang vận động mượt mà
GOLD

Nếu ko tính cú nhập lệnh sai của bọn Stop Hunt vừa nãy ở vài sàn thì Gold đang vận động y như thói quen thường ngày của nó.

UJ

Giá cũng đang giảm trên đồ thị ngày rồi các bạn ạ, nhịp tăng mạnh mẽ trên D1 không thể đấy RSI lên ngưỡng 70 (Đồ thị trên cùng bên trái), do đó, tín hiệu quá bán xác nhận xu hướng giảm trước đó vẫn đang hiệu lực. Bởi sự xuất hiện của đám nến sw đỉnh nên RSI ko cho 1 tín hiệu sắc nét cho nhịp giảm mãi cho tới hôm nay. Khi D1 đóng giảm khiến RSI quay xuống như hình thì ta sẽ có xác nhận giảm theo Setup xịn sò trên D1 nhé.

GU

Dường như sáng mình đã chửi oan đội trưởng Bò, anh nâng dần chiến tuyến lên và nhờ việc đội hình gấu quá mỏng, giá dễ dàng mở các đáy cao hơn. Chỉ cần giá có thể Breakout đỉnh 1.19 thì GU sẽ xác nhận đi lên thật cao và thật xa.

Chúc ACE nhiều pip

Update
Mọi mã đang vận động mượt mà
GOLD
View attachment 140642
Nếu ko tính cú nhập lệnh sai của bọn Stop Hunt vừa nãy ở vài sàn thì Gold đang vận động y như thói quen thường ngày của nó.

UJ
View attachment 140643
Giá cũng đang giảm trên đồ thị ngày rồi các bạn ạ, nhịp tăng mạnh mẽ trên D1 không thể đấy RSI lên ngưỡng 70 (Đồ thị trên cùng bên trái), do đó, tín hiệu quá bán xác nhận xu hướng giảm trước đó vẫn đang hiệu lực. Bởi sự xuất hiện của đám nến sw đỉnh nên RSI ko cho 1 tín hiệu sắc nét cho nhịp giảm mãi cho tới hôm nay. Khi D1 đóng giảm khiến RSI quay xuống như hình thì ta sẽ có xác nhận giảm theo Setup xịn sò trên D1 nhé.

GU
View attachment 140644

Dường như sáng mình đã chửi oan đội trưởng Bò, anh nâng dần chiến tuyến lên và nhờ việc đội hình gấu quá mỏng, giá dễ dàng mở các đáy cao hơn. Chỉ cần giá có thể Breakout đỉnh 1.19 thì GU sẽ xác nhận đi lên thật cao và thật xa.

Chúc ACE nhiều pip
Đang long XAU, GU, AUD...
Chắc ai đó biết USD sẽ sập tối nay ?

Con tim nóng và cái đầu lạnh vào lúc 5 - 7 giờ chiều tối nay mà khớp kèo. 7 rưỡi có tin trợ cấp thất nghiệp và GDP quí. Sau đó là phiên Mỹ mở cửa: giá chạy ào ào tới 9 - 9 rưỡi mới định thần.

Tức là có 2 thời điểm chọn vị trí:
+ 7 rưỡi 8 giờ: đánh tin hoảng.
+ 9 giờ 9 rưỡi: đánh định thần.

Con số trợ cấp thất nghiệp ngày hôm qua dự đoán 1trieu5 nay nâng lên 1trieu648 rồi. Có khi nào xòe bài ra 2trieu5 không ta?
cái đầu lạnh - con tim nóng, cầm máy mà bấm lúc 7 ruoi nhé. Lỡ có cú thot thì nhanh tay chụp.
Số luong xin trợ cấp thất nghiệp tăng hằng ngày. Mình đồn 2tr5, còn thị truong đang đồn 4tr (chuyên gia thì 1tr648). 20 phút nua lật bài.

Đang long XAU, GU, AUD...
Chắc ai đó biết USD sẽ sập tối nay ?
Từ việc địa qua các nguồn về cú đánh xuống wrong quote chiều nay thì có thể thấy đc các Market Maker đã ra lệnh nhả order xuống 1595. Việc này thể hiện qua đồ thị của Bloomberg. Tuy nhiên, vài cậu nhập lệnh của ông liquidity provider cho Tickmill, ICM, v.v... nhanh nhảu đoảng và đặt order 1505, khi mà số 9 với số 0 nó nằm kế nhao. Do đó, 1 số bác bỗng chốt đc lợi nhuận lệnh sell ở 1505, còn lệnh SL theo hướng có giá SL thì bật sellstop lên nó bắt buộc sẽ khớp Market price ở dưới cả 1505. Như của mình là 1500. Hẳn là dưới 1500 có ông nào đấy để quên đám lệnh Buy và hốt hết lên đc. Sau đó thì các bạn cũng thấy, 2 lệnh nhập cách nhau đúng 1 giây nên vừa có 1505 là quành lên 1605 lại ngay.
Tôi sẽ không cảm thấy lạ nếu trước giờ ra tin thất nghiệp Mỹ trader sẽ chốt lời cho chắc và vào giờ ra tin sẽ có biến động mạnh đến rất mạnh.
Cũng ko loại trừ trường hợp tin bỗng dưng tốt và giá quay đầu :D. Do vậy ACE cứ đặt SL cho cụ thể vào nhé, tránh xập hầm bất ngờ là TK về với tây thiên đấy :D

Vùng 1625 có gì mà con vàng lên đến đây lại giãn spread. MM không cho lên à :rolleyes:

Chuyên mục góc nhìn thị trường đến từ các big bank:
  • Cặp tỷ giá GBP / USD đang đe dọa phá vỡ mức đỉnh của tuần, được thiết lập vào thứ 4 vừa qua tại 1.1971.
  • EUR / USD - Các hợp đồng quyền chọn mua tại giá thực hiện 1.11 sẽ đáo hạn vào hôm nay (Vào khoảng 10h Việt Nam) chỉ có mức phí thực hiện 2 pips >> đồng nghĩa với việc thị trường xem xét cặp tỷ giá này khó có khả năng cán mốc 1.11 trước 10h ngày hôm nay.
  • Mức đỉnh được thiết lập vào ngày 25 tháng 3 , Ngưỡng Fibonacci 50% của bước giá 0,6685-0,5510, và mức đỉnh được thiết lập vào ngày 17 tháng 3 là các kháng cự chính cho cặp AUD/USD
Link trao đổi: https://traderviet.org/threads/phan...chinh-26-3-cap-nhat-20-00-dau-phien-my.37367/

Chắc là xả USD th. dân sắp đc bơm tiền để đầu tư rồi
Trading là dễ, vào lệnh rồi ngồi nhìn tiền tăng lên thôi, đọc tin tức làm gì cho nó mệt thân :D

Nhưng mà, mặt hàng này chưa mua đc nha ACE

Hơi có tí gấu rồi đấy :D, xem có vượt qua ko :D
Còn UJ thì ngược lại hơi có tí Bò rồi đấy :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 584 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 131 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,221 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 488 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên