Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/06

Ban đầu mình dùng PA, chả hiệu mẹ gì về cấu trúc thị trường, sau đó thêm EWP, thế là có tí khái niệm về cấu trúc, cuối cùng và hiện tại thì Wyckofff, rút ra kết luận là tinh thông 1 món bất kỳ đều mang lại kết quả như nhau.
Cơ mà ý bác có phải là SL 7$ lời 70$ ko? chứ 7pip thì với spread vàng dao động 3-5pip, mình nghĩ lệnh ko trụ đc lâu đâu :p

Là sao, mới sáng sớm đã rối cmn não rồi :confused::confused::confused:
Ah em stl tại giá 1754 ngay chân sóng C ạ

Góc nhìn Wyckoff

1. GOLD
View attachment 154926
View attachment 154927
Chưa có gì mới trên D1 cả nhé các bạn, chúng ta thậm chí còn không có cả phân kỳ RSI trên cả RSI nhanh lẫn thường. Do vậy, chả có cái lí do gì để phải bán cả.
Các bạn ko phục? OK xuống H4 coi
View attachment 154928
Theo cả 2 PP - Wyckoff và Scalp. H4 cũng chỉ cho tín hiệu chốt lời. Các bạn nhìn thấy EMA nó hướng lên với HH, giá chạm EMA nảy lên liên tục như thế mà khăng khăng ai đó kéo ĐỂ XẢ rồi vào bán thì mình cũng ko có gì để bình luận thêm. Chúc mai mắn.
Còn ACE đang chờ mua thì hôm nay có thể kiếm entry, hôm qua đã có 2 lần giá test EMA H4 rồi, hẳn là sẽ đánh lên cuối tuần á, mua sao đừng để bị tụi nó quét SL là đc nha :D.

2. GU
View attachment 154929
Cả D1 và H4 - GU đều đang test lại EMA và hướng xuống, nhiệm vụ của 1 swing chết đơ là tìm entry bán xuống theo swing, còn 1 tay scalper thì buy lên ngắn, bán xuống dài - y như hôm qua mình đã nhận định đầu ngày rồi 2 lần bán đều bị vả vêu mồm :V. Lần thứ 3 mua ngắn thì cũng chỉ lấy lại đc 10$ rồi giá sau đó giảm sml. Timing sai quá sai mà ahuhu.

Hôm nay vẫn tiếp tục công việc, mua ngắn, bán dài nha ACE
Chúc ACE nhiều pip.
Ok, ae cứ mua 0.01 thì bán 0.02 nhé, phải tin vào bản thân, hnay đập chết thị trường luôn nào ae!

Ah em stl tại giá 1754 ngay chân sóng C ạView attachment 154954
Thế là SL tận 7$ đấy, 70pip lận, ko phải 70pip đâu :D
Ok, ae cứ mua 0.01 thì bán 0.02 nhé, phải tin vào bản thân, hnay đập chết thị trường luôn nào ae!
Đánh 0.01-0.02 với SL 5pip thì bao giờ mới lên TK hả bác :eek:. Tối thiểu phải táng 0.1-0.2 thì nó mới có ý nghĩa chứ :rolleyes:

Góc nhìn Wyckoff

1. GOLD
View attachment 154926
View attachment 154927
Chưa có gì mới trên D1 cả nhé các bạn, chúng ta thậm chí còn không có cả phân kỳ RSI trên cả RSI nhanh lẫn thường. Do vậy, chả có cái lí do gì để phải bán cả.
Các bạn ko phục? OK xuống H4 coi
View attachment 154928
Theo cả 2 PP - Wyckoff và Scalp. H4 cũng chỉ cho tín hiệu chốt lời. Các bạn nhìn thấy EMA nó hướng lên với HH, giá chạm EMA nảy lên liên tục như thế mà khăng khăng ai đó kéo ĐỂ XẢ rồi vào bán thì mình cũng ko có gì để bình luận thêm. Chúc mai mắn.
Còn ACE đang chờ mua thì hôm nay có thể kiếm entry, hôm qua đã có 2 lần giá test EMA H4 rồi, hẳn là sẽ đánh lên cuối tuần á, mua sao đừng để bị tụi nó quét SL là đc nha :D.

2. GU
View attachment 154929
Cả D1 và H4 - GU đều đang test lại EMA và hướng xuống, nhiệm vụ của 1 swing chết đơ là tìm entry bán xuống theo swing, còn 1 tay scalper thì buy lên ngắn, bán xuống dài - y như hôm qua mình đã nhận định đầu ngày rồi 2 lần bán đều bị vả vêu mồm :V. Lần thứ 3 mua ngắn thì cũng chỉ lấy lại đc 10$ rồi giá sau đó giảm sml. Timing sai quá sai mà ahuhu.

Hôm nay vẫn tiếp tục công việc, mua ngắn, bán dài nha ACE
Chúc ACE nhiều pip.
Con GU D1 đáy đi lên mà RSI lại đi xuống kìa bác

gu cũng ông giáo cũng giống tôi đấy, nhưng 2020 thì bỏ em Trinh ra, thêm em Sam vào nhé :D :D :D
Sam là em nào nhỉ :D, tôi dạo này thấy em Lan Ngọc hay quảng cáo nên biết thôi, với cả em Ngọc còn xăm dưới vếu 5cm nữa, chắc là chịu chơi đó, ko biết có cho chơi chịu hay ko :rolleyes:
Con GU D1 đáy đi lên mà RSI lại đi xuống kìa bác
Đúng rồi bác, trade theo D1 với cái tín hiệu phân kỳ kín của RSI thế chờ breakout là Múc đó :D. Ít hôm topic này có ngày nào thực sự kéo đc 15-20 trang gì đấy tôi viết bài về tương quan các khung thời gian cho ae tham khảo nha :D

Mình có đính chính lại là sáng nay gõ nhầm AUD/JPY thành AUD/USD nhé, mình đã đính chính lại, tks bác Thắng Đại Dương @ThangOcean một lần nữa!

Sam là em nào nhỉ :D, tôi dạo này thấy em Lan Ngọc hay quảng cáo nên biết thôi, với cả em Ngọc còn xăm dưới vếu 5cm nữa, chắc là chịu chơi đó, ko biết có cho chơi chịu hay ko :rolleyes:

Đúng rồi bác, trade theo D1 với cái tín hiệu phân kỳ kín của RSI thế chờ breakout là Múc đó :D. Ít hôm topic này có ngày nào thực sự kéo đc 15-20 trang gì đấy tôi viết bài về tương quan các khung thời gian cho ae tham khảo nha :D

Lại show hàng nữa hử :D, thế lại phải triệu hồi bác ấy ấy rồi :D

từ ngày lão share kèo scalp ... cái chùa nhiều ma hẳn ra
ma kẹt cũng ngó vào nhiều hơn thôi thì ráng có thêm 1 "đổ thánh" nữa là Make Mạc thread Great Again!

Cái này bác phải chịu khó post kèo cho ace vào còn tham khảo và cm thì nó mới lên đc 15-20 page bác ạ

Bác nhắc mới nhớ sáng giờ chứ thấy @Vũ Thái Dương share scalping nhể :D
sáng nó chạy chán lắm
chiều kia 2 vòng:
vòng thuận và vòng hồi
thuận hên xui cả trăm pip còn hồi cũng 3 40pip
chả thích đánh scalp cho lắm.. kiếm kèo bên day và swing thấy cũng ấm no lắm rồi .... cày chi cho mệt

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên