Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 26/06

nhìn chart mãi mà vẫn chưa thấy chỗ bác ý bảo ngon ở đoạn ( khúc) nào ấy chứ :D

Đây bác ạ :)

Ông kevin nói thứ 4 ông chốt lãi rồi tối đi chơi gái ko có lên cm với anh em gì cả, giả thiết có vẽ đúng:rolleyes:
Thuyết âm mưu thì không chắc đúng, mình chỉ là kịch bản vẽ ra cho thấy hợp lý để chúng ta hành động tiếp theo. Còn thực tế là bác ấy đi chơi gái hay nằm thủ dâm chỉ bác ấy biết. Nói chung đêm thứ 4, chắc hẳn bác ấy lâng lâng, sau khi vào đúng chỗ mà rút ra đúng lúc và khoe được mọi người khi anh đang lên đỉnh.
từ ngày lão share kèo scalp ... cái chùa nhiều ma hẳn ra
ma kẹt cũng ngó vào nhiều hơn thôi thì ráng có thêm 1 "đổ thánh" nữa là Make Mạc thread Great Again!
mình cũng thấy thế. Bị $ lôi kéo, vàng khg vào được nhảy vào Gbp cũng ngang ngửa. Thà chém gió triết học, gái gú, học hành, nhạc nhẽo cho nó lành.
Từ ngày trial FTMO mình cảm thấy khả năng của mình là hên-xui: mò trúng tối đa 2 con sóng lớn trong 1 tuần. Còn lại thì sấp-ngửa, trúng trật như nhau, quan trọng là biết buông. Đó là trường hợp lý tưởng, 2 tuần được như vậy là +5% xuất sắc. Còn về huề vốn là giỏi, vì đúng với khả năng ~ đều tay, 5 ăn - 5 thua, đúng tư tưởng cờ bạc.
Nên hoàn toàn không có hứng thú với scalp, vì tần suất giao dịch càng dày càng thua càng nhiều. Cơ hội chỉ đếm được trong tuần, chứ khg đếm được trong ngày. Cái chính là trình độ mình mới ngang trung bình - khá, chưa lên giỏi (huề vốn ~ 5-5 được).
Thoát kiếp ở lại lớp ~ cháy tk rồi nhé. Mình vẫn lên lớp đều có mặt đây với anh em.

Các bác đừng cãi nhau, mỗi khung giờ đều cho 1 bức tranh khác, rất hiếm khi đồng thuận, thường lúc chúng nó động thuận thì ít ng để ý. Vậy nên trade sao cũng đc.
Hai nữa là cùng 1 khung 2 ng view khác nhau là bth. Trading là thế, do vậy cứ trade theo suy nghĩ và kinh nghiệm của bản thân. Post kèo khoe chơi thôi.
@kevinng con đường hoàn thiện đi sao cũng đc, miễn là đừng chết giữa đường :D. Tôi vẫn rất tỉnh táo và sẽ còn ngồi chung cái topic này với các ACE tới cuối đường nhé ông giáo :D. Ban đầu là đơn giản, sau lại phức tạp, cuối cùng lại thành đơn giản. Đều phải đi cả :D

Phân tích lệnh Swing Long GU tận hôm qua.
1. BB hoàn thành mô hình giảm (giá phi xuống bật lên Band trên hoặc MA 20 rồi lại phi xuống) hình vuông. Cái này phải đợi mua khi hoàn thành mô hình, hoặc giá phá đáy, hoặc như bác @Vũ Thái Dương nói là nhằm chỗ họ đặt SL mà mua --> giá chạy liền.
2. H1 phân cmn kỳ.
3. RSI 2 chạm 95 bật lên.
4. M5 Phân kỳ đẹp.
5. Khung d1 rút chân trong xu hướng tăng
Acc đạt số nên thỉnh thoảng post ít lệnh Swing nhỏ nhỏ ae cùng phân tích.
Mua phát giá bật lên liền rồi giờ đi SW, phiên mẽo lại sập mất.

Thuyết âm mưu thì không chắc đúng, mình chỉ là kịch bản vẽ ra cho thấy hợp lý để chúng ta hành động tiếp theo. Còn thực tế là bác ấy đi chơi gái hay nằm thủ dâm chỉ bác ấy biết. Nói chung đêm thứ 4, chắc hẳn bác ấy lâng lâng, sau khi vào đúng chỗ mà rút ra đúng lúc và khoe được mọi người khi anh đang lên đỉnh.

mình cũng thấy thế. Bị $ lôi kéo, vàng khg vào được nhảy vào Gbp cũng ngang ngửa. Thà chém gió triết học, gái gú, học hành, nhạc nhẽo cho nó lành.
Từ ngày trial FTMO mình cảm thấy khả năng của mình là hên-xui: mò trúng tối đa 2 con sóng lớn trong 1 tuần. Còn lại thì sấp-ngửa, trúng trật như nhau, quan trọng là biết buông. Đó là trường hợp lý tưởng, 2 tuần được như vậy là +5% xuất sắc. Còn về huề vốn là giỏi, vì đúng với khả năng ~ đều tay, 5 ăn - 5 thua, đúng tư tưởng cờ bạc.
Nên hoàn toàn không có hứng thú với scalp, vì tần suất giao dịch càng dày càng thua càng nhiều. Cơ hội chỉ đếm được trong tuần, chứ khg đếm được trong ngày. Cái chính là trình độ mình mới ngang trung bình - khá, chưa lên giỏi (huề vốn ~ 5-5 được).
Thoát kiếp ở lại lớp ~ cháy tk rồi nhé. Mình vẫn lên lớp đều có mặt đây với anh em.
ếu hiểu sao tôi toàn quên cái FTMO, có lẽ nào phải nạp tiền thật mới nhớ :D

XXX/ JPY Sell hết th. Từ đợt Covid đến giờ đa phần thứ 6 cặp này đi xuống. Chắc mọi người dồn tiền vào J để tránh rủi ro

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên