Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 27/03

Bởi vì 2k ko phải số tiền nhỏ nên e ko muốn thử nạp vào rồi lại mất time mail qua lại để sàn back lại. Rủi ro nếu sàn lại đưa ra lý do để ko hoàn thì sao? Nếu đằng nào cũng back thì sao ko reset luôn tk cho khách yên tâm. Thêm nữa TK nào mà bị cháy thì e ko thích dùng tk đó nữa.
Và cái lúc cháy thì e xác định là SL bằng TK luôn rồi vì lệnh đó KL khá lớn nên e ko cài SL. Nhưng e chứng kiến tận mắt là lúc Equity về 0 sàn ko hề cắt lệnh mà vẫn để giá chạy xa đến tận -2k mới cắt. Cắt trên đỉnh giá sáng thứ 2 khi có tin ra.
Cuộc chơi thì có dám chơi dám chịu nhưng theo em cái việc phải nộp vào trước sau đó sàn mới trả lại thì không đáng để e mất thời gian như vậy.
IC vẫn là 1 trong các sàn tốt mà e tư vấn cho người khác. Các khoản khác đều rất ok. Chỉ buồn vì em phải chuyển nhà vì lý do đó thôi.

Anh em lưu ý khả năng bão tố của phiên Mỹ hôm nay nhé

e k thấy có thông tin trên factory ạ
forexfactory chỉ thông tin số liệu kinh tế định kì. Còn việc thằng này trừng phạt thằng kia, ám sát - bắn rocket, thay đổi chính sách thì nó làm gì biết mà đăng.
Việc Trump kí gói $2k ty tối nay cũng là mình dự đoán 99%, chu chưa chắc kí sao mà họ đăng. Vì Hạ vien phản đối con số và chi tiet kiểm soát, giờ họ chiu $2k ty thì hôm nay Thuong viện sẽ thuận thôi và Trump kí. Mình Short Usd, nó khg kí thì càng tôt.

E theo con UJ này từ rất lâu rồi. Giờ muốn xuống thì nến tháng p đóng đẹp một tí chứ không thể đóng lửng lơ chân dưới dài thế kia được. Còn 3 ngày nữa ko biết nó chạy ntn đây

Vừa mới short chơi cái toang luôn hả bác :D, thực tế nói khó trade thì cũng hên xui, cái này tùy trường phái, như mình đây cũng ngồi chơi cả tháng kệ mịa thị trường rồi :D
Đánh đảo chiều đợt này khoai vì market nó chạy bạo dễ hit SL, mà lúc quay đầu nó cũng nhanh nên hay bắt hụt.
Chấp nhận cách ly 1 thời gian nữa vậy

GU tạm thời không nên trade, chạm 50% rồi. Chờ đóng nến hôm nay sang tuần tính tiếp.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 544 Xem / 16 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 241 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 338 Xem / 27 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 356 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,667 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên