Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/05

Khà khà, trong cái forum của mình thấy có cả Mạc Đại Tiên Sinh @Mạc An chưởng môn Thanh Thành nhưng cũng chuyên đánh chiêu break out của Thiếu Lâm :D
Thường thì thấy @Mạc An đánh nhân kiếm hợp nhất của Võ Đang nhưng thỉnh thoảng thấy quăng cả độc ( ngũ độc) kiểu hỏa mù nữa bác @Cybertron ạ.

không chơi quỳ hoa bảo điển, tịch tà là được rồi :D
Hà hà giang hồ hiểm ác, biết đâu đấy bác. Hôm trước trên Quang Minh Đỉnh tại hạ có nghe loáng thoáng vài nhân vật trên giang hồ gọi là thím Mạc, nên biết đâu có khói từ đám lửa nào đấy :D Lượm được Quỳ hoa bảo điển, lén lén cung tay tự xử, giờ mặc dù võ công cái thế, tài khoản XXX mấy chục lần nhưng vẫn giả bộ oánh trend following của phái Thiếu Lâm với lại Dừng Lỗ đại pháp để che mắt thiên hạ :D

Hà hà giang hồ hiểm ác, biết đâu đấy bác. Hôm trước trên Quang Minh Đỉnh tại hạ có nghe loáng thoáng vài nhân vật trên giang hồ gọi là thím Mạc, nên biết đâu có khói từ đám lửa nào đấy :D Lượm được Quỳ hoa bảo điển, lén lén cung tay tự xử, giờ mặc dù võ công cái thế, tài khoản XXX mấy chục lần nhưng vẫn giả bộ oánh trend following của phái Thiếu Lâm để che mắt thiên hạ :D
Hà hà giang hồ hiểm ác, biết đâu đấy bác. Hôm trước trên Quang Minh Đỉnh tại hạ có nghe loáng thoáng vài nhân vật trên giang hồ gọi là thím Mạc, nên biết đâu có khói từ đám lửa nào đấy :D Lượm được Quỳ hoa bảo điển, lén lén cung tay tự xử, giờ mặc dù võ công cái thế, tài khoản XXX mấy chục lần nhưng vẫn giả bộ oánh trend following của phái Thiếu Lâm để che mắt thiên hạ :D
bác nhắc mới nhớ, có đợt đổi tên thành Mạc Thị Quỳnh Trang gì đó :rolleyes: xâu chuỗi lại cũng thấy nó bị hợp lý... haiz thảo nào

17 năm võ lâm truyền cành hôm nay lại tái xuất trên TraderViet.
Bác @Cybertron mà luyện Võ Đang nhớ buff Tọa Vong Vô Ngã trc khi xung trận nhé. Không biết bác theo Nhân kiếm hợp nhất hay Thiên Địa Vô cực ??

bác nhắc mới nhớ, có đợt đổi tên thành Mạc Thị Quỳnh Trang gì đó :rolleyes: xâu chuỗi lại cũng thấy nó bị hợp lý... haiz thảo nào
Kỳ này chắc phải sửa lại Tiếu ngạo giang hồ, thay chỗ Nhạc lão tiên sinh thành Mạc đại tiên sinh cái đoạn múa kim thêu ấy nhỉ :D Ngồi tưởng tượng ra cảnh Mạc chưởng môn Thanh Thành phái múa kim thêu chắc lả lướt cực kỳ :D

17 năm võ lâm truyền cành hôm nay lại tái xuất trên TraderViet.
Bác @Cybertron mà luyện Võ Đang nhớ buff Tọa Vong Vô Ngã trc khi xung trận nhé. Không biết bác theo Nhân kiếm hợp nhất hay Thiên Địa Vô cực ??
Nhớ thủa xưa cũng có thời chơi Võ Lâm, đúng phái Võ Đang luôn bác, cơ mà lúc đầu ngáo ngơ chọn nhầm avatar là nữ, đi đâu cũng bị mấy anh ghẹo, bèn giả bộ õng ẹo xong quay lại đồ sát nó ka ka

Nhớ thủa xưa cũng có thời chơi Võ Lâm, đúng phái Võ Đang luôn bác, cơ mà lúc đầu ngáo ngơ chọn nhầm avatar là nữ, đi đâu cũng bị mấy anh ghẹo, bèn giả bộ õng ẹo xong quay lại đồ sát nó ka ka
Trưa này chẳng thấy tín hiệu kèo nào ra hồn. Chuyển sang bàn võ lâm thế sự lại thấy ký ức ùa về :)

Thêm 1 lý do để anh em sử dụng pp Wyckoff:

Không bàn kèo nữa, hôm nay mình lạm bàn đôi lời về ý tưởng trading. Bên cạnh day trading thì có 2 môn phái trading được sử dụng rộng rãi là Thiếu Lâm trend following và Võ Đang swing trading. Cụ thể 2 phái này thế nào thì chắc không cần nhắc lại làm gì, anh em chắc hẳn ai cũng đã tìm hiểu kỹ càng và chọn cho mình 1 trường phái rồi. Thiếu Lâm chủ về cứng rắn, tìm điểm đột phá với sức công phá cực mạnh. Trong khi đó Võ Đang lại xoay vòng tròn, biến hóa liên tục, lúc bò lúc gấu. Vấn đề rắc rối ở chỗ là phái nào cũng có sở trường sở đoản. Gặp lúc Ma Kẹt đang trending thì Thiếu Lâm thắng lớn, nhưng nếu sa vào trận đồ bát quái của Ma Kẹt thì lại sa lầy, cắt lót liên tục do bị lừa break out giả. Võ Đang đánh rất sướng trong trading range, nhưng khi Ma Kẹt trending thì lại out quá sớm và ngồi nhìn ngẩn ngơ. Hoặc tệ hơn là bắt đỉnh đáy ngay trong cái backup và sau đó nó ... b b b break ... mẹc xà lù. Tất nhiên ai cũng biết lý tưởng nhất vẫn là chiêu Song thủ hổ bác, tay phải xuất chiêu Thiếu Lâm, tay trái Võ Đang. Lúc Ma Kẹt trending thì ta dùng Thiếu Lâm, lúc nó xoay mòng mòng thì ta lại xoay Võ Đang để xử lý nó. Đến đây thì lại tắc, vì làm sao biết giờ nó đang trending hay đang xoay mòng mòng để giở võ phái nào ra cho hợp thời. Thì đây, may quá, Wyckoff có thể giúp ta việc đó. Đó chính là tuyệt chiêu CHoCH (Change of Character). Theo lý thuyết Wyckoff, khi Ma Kẹt chuyển mình từ trạng thái trending sang sideway thì nó thường xảy ra 1 giai đoạn gọi là Phase A, trong đó thể hiện sự thay đổi trong hành động của tay to (strong hands). Và ngược lại khi chuyển mình từ trạng thái sideway sang trending thì cũng thường xảy ra 1 giai đoạn gọi là Phase C-D. Việc xuất hiện các phase này trên chart sẽ là dấu hiệu cảnh báo cho chúng ta biết à lão Ma Kẹt này đang đổi chiêu thức để đối phó với chúng ta, vậy chúng ta cũng cần phải chuẩn bị chiêu thức phù hợp để phản công.

Chúc anh em một ngày mới an lành và thắng lợi.
bác cho em hỏi xíu. em có để ý bác Mưa phân tích. theo em thấy môn phái này dựa vào tâm lý của NĐT và hành động của giá được thể hiện qua chart mà nhắm đón đòn tiếp theo. mà các chiêu như PA, indi thì đều lấy hành động giá làm chủ chốt. chẳng phải Wyckoff môn quá bá sao ? em thấy trong tt này, đánh theo tâm lý NĐT là ổn nhất, vì đôi lúc mà lắm khi market đi không theo 1 phân tích nào cả.
bác lưu ý em mới là tân binh, nếu nói sai bác đừng f9 em tội.

Mấy bác bang phái vừa xuống núi market nó cho Từ Hiểu Đông, Tuấn cối, muay ra nghênh tiếp lại quay đầu lên núi tiếp. Ha ha!

bác cho em hỏi xíu. em có để ý bác Mưa phân tích. theo em thấy môn phái này dựa vào tâm lý của NĐT và hành động của giá được thể hiện qua chart mà nhắm đón đòn tiếp theo. mà các chiêu như PA, indi thì đều lấy hành động giá làm chủ chốt. chẳng phải Wyckoff môn quá bá sao ? em thấy trong tt này, đánh theo tâm lý NĐT là ổn nhất, vì đôi lúc mà lắm khi market đi không theo 1 phân tích nào cả.
bác lưu ý em mới là tân binh, nếu nói sai bác đừng f9 em tội.
Haiz võ học vô biên, biết đâu là bờ bác ơi. Môn nào cũng bá hết á, chỉ có điều là nó có hợp với mình không thôi. Ông Bốc Phét ổng có nói là ổng ghét mua đồ đắt tiền, không phải vì hà tiện, mà vì đồ đắt tiền ổng mặc lên trông vẫn rẻ tiền :D Môn nào mình đánh ra tiền là OK thôi bác. Mình đánh CP, thấy môn này quả thực là rất hợp.

Thượng viện cũng đã thông qua dự luận trừng phạt Trung Quốc vi phạm nhân quyền người đạo Hồi ở Tân Cương. Trump kí đạo luật trừng phạt TQ là chắc chắn. Thị trường nghe ngóng thêm vấn đề Hong Kong vào phiên Mỹ đêm nay.

https://www.ibienhoa.com/diary/2020/w22.html#friday

FED Powell có bài phát biểu giữa phiên Mỹ. Hôm nay là ngày cuối tháng, chúng ta theo dòng tiền chốt lời hàng hoá sau 10 giờ đêm. Dòng tiền chạy vào tài sản trú ẩn do căng thẳng Trung - Mỹ là việc của tuần sau, tháng sau.

=> Nhiễm kiếm hiệp tí: cứ thấy đối thủ thế nào mà ra đòn lại (đánh thì né, nó hở thì đập lại). Không có pp, môn phái bài bản thì cứ lăn lộn giang hồ. Nuốt cóc, rết độc cắn hoặc lão đại nào chưởng phát thừa sống thiếu chết mà có nội lực rồi đi tiếp. Chứ học hành nhiều mà không tới hoặc không rèn nội lực thì đeo kiếm bên mình đi nghênh ngang chỉ đóng vai phụ được vài cảnh thôi.
Không mê võ, không mê gái, Đoàn Dự chỉ học 1 chiêu Lăng Ba Vi Bộ SL mà thoát hiểm, bao mỹ nữ mê mệt, sau này lên làm vua Đại Lý. Phẻ hôn?

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên