Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 29/06

Kèo SELL gj kéo SL sát quá ko cho giá chạy nên lệnh bị SL, giờ lại đang BUY gj nhé, xem nó có banh nóc ko, hay lại phân kì đóng lệnh :oops:

nhân chuyện bên group lùa gà chốt 10pip GBPjpy
lật ra coi chớ k trade

Khi đừng chú ý đến lời, lỗ, đừng xanh chín.

Mọi con số cá nhân đưa ra là chủ quan nên lời, lỗ ko quan trọng.

Chỉ cần có ý tưởng thông suốt, thị trường chỉ là nơi kiểm nghiệm, con đường trade cứ như travel (chứ ko phải tour), mỗi ngày một mới mẻ, ko có ngày nào ko vui.

Chúc các bác ngày nào cũng vui.

Chúc mừng bác, giá ko khớp lệnh xuống 10pip là mình xóa lệnh rồi :D. Giờ lại chuẩn bị sell đây :"D
Vtd hôm nay gd gì vậy. Bác có chiêu mới chia sẻ anh em đi.

Btw, có bác hỏi em sao ko trade eur và gbp, em ko trả lời trực tiếp. Em chỉ nói là e ko biết eur gồm những nc quái nào, trong eurstoxx 100 thì bao nhiêu % là của đức, pháp, rồi ita30, cac40, dax 30 đóng góp như nào cho châu âu. Con ftse100 thì nhảy múa biên độ nào? Em cũng đếch biết nốt.

Quả brexit to vật thực ra là gì, quá phức tạp. Ko lượng hóa hết được. Nc là dính đến eur và gbp em xin gọi các bác là siêu sao hết.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tâm lý risk-off cuối tuần (DAX -0.73%, S&P 500 -2.42%) lan sang thị trường châu Á sáng nay.

https://www.ibienhoa.com/diary/2020/w27.html

Tối nay phiên Mỹ có số liệu nhà đang chờ bán, dự kiến +18.9% đẩy cao nhu cầu dollards.

Thị trường vàng tương lai: số liệu từ sàn CME đóng cửa cuối tuần
+ lượng hợp đồng mở tăng +6.7.
+ vol. tăng +46k8
+ giá tăng

đã có bò gom vàng ở 1750 đêm thứ 6. Giá vàng trên đường lên 1800.

Btw, có bác hỏi em sao ko trade eur và gbp, em ko trả lời trực tiếp. Em chỉ nói là e ko biết eur gồm những nc quái nào, trong eurstoxx 100 thì bao nhiêu % là của đức, pháp, rồi ita30, cac40, dax 30 đóng góp như nào cho châu âu. Con ftse100 thì nhảy múa biên độ nào? Em cũng đếch biết nốt.

Quả brexit to vật thực ra là gì, quá phức tạp. Ko lượng hóa hết được. Nc là dính đến eur và gbp em xin gọi các bác là siêu sao hết.
Tôi đanh scalp GU bác ạ, PP hôm trước chia sẻ rồi, bác kiếm lại trong mấy topic cũ là có. Gold tôi đang chờ swing, bữa giờ chờ quài, mòn hết cả mỏi :D

Kinh cực kì, chốt sớm thì kêu chúng mày đừng nên quá kì vòng vào thị trường, lỗ gồng lồi mồm kêu rồi nó sẽ quay lại =)) yên tâm nhé ae

mỳ ăn liền chốt nhẹ cũng đỡ đói lắm nhưng k có ngon và bổ như mỳ chế biến tại nhà hàng 3 sao michealin

ah quên chốt nhẹ thì chốt tại 133 là được rồi :D

Siêu sao gì...cũng như ngồi uống miếng nước ăn miếng bánh...không chuyên thì đánh cái mình chuyên tìm hứng thú với trading

bác chờ đi để khoảng 4 -5 giờ thì sell, bác sell giờ cắt lỗ xa quá, hãy nhìn h4
Tôi cắt có 5-7pip thôi bác ạ, đánh M5 cắt chi tận H4 :D

Các bạn có nhìn thấy được ý nghĩa của việc giá vào quá mua trong 1 nhịp retrace? Bất kể là giá nó chạm test EMA hay ko thì hiện tại EMA đều báo xu hướng giảm, chờ gì mà ko sell?

Đơn giản nhất có thể, bác cứ chờ và chờ, một tuần một lệnh cũng được, làm được như vậy mới có cơ hội, h4 h1 cũng phải đợi chờ làm sao sai thì mất ít nhất, mà đúng thì càng nhiều càng tốt, lúc đó mới bạn mới thấy FX nhàn như đi uống cafe, không chạm không vào bạn có đủ kien nhân thì sẽ thành côngView attachment 155417
H1 có thể 1 tuần mới có cơ hội, h4 thì có thể lâu hơn nhiều. Cơ mà cá nhân em thấy lần chạm trendline thứ 3 trở đi cơ hội ăn ko còn cao nữa. Lần chạm thứ 2 là đẹp nhất tuy nhiên lại khó định lượng dc điểm vào.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên