Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 30/06

Đây, lão @g1nt4ma nhìn thấy mà im ỉm méo nói AE
View attachment 155736
Trên W1, GU falsebreak EMA và rụng, giá rụng kéo luôn cả EMA xuống thấp hơn toàn bộ điểm xoay EMA trước đó rồi. Điều này báo hiệu giá sẽ còn xuống đều.

Giờ thì chúng ta chỉ vào đồ thị 1 phút để scalp thôi :confused::confused::confused:

Khả năng còn rụng mà, cấu trúc H4 vẫn đỉnh thấp hơn đáy thấp hơn.
Mấy hôm nay tôi chơi mỗi bài tokyo box này cũng đc gần 200 pips GU
:D Giá thoát box tầm 20 pips kéo entry,+ hơn 50 pips là tôi chốt.

AUD cũng sell dc. toàn nến rút chân xuống

M15 đã BO

E unfriend với nó rồi, block luôn cả mạng xã hội :D.

Qua nhiều góc nhìn mới thấy 1.18 nằm trong tầm tay bác nhỉ, lại chờ BUY lên vậy, ko scalp thì chắc cả ngày chả có câu chuyện nào để tám mất :D:D
Nói như Đen Vâu thì "Nếu mà ko scalp thì có lẽ giờ này vẫn đi dọn rác" :D
View attachment 155740
Khả năng còn rụng mà, cấu trúc H4 vẫn đỉnh thấp hơn đáy thấp hơn.
Mấy hôm nay tôi chơi mỗi bài tokyo box này cũng đc gần 200 pips GU
:D Giá thoát box tầm 20 pips kéo entry,+ hơn 50 pips là tôi chốt.
View attachment 155741
AUD cũng sell dc. toàn nến rút chân xuống
View attachment 155742
M15 đã BO
Ăn mảnh thế sống ko thọ đâu, H4 - GU đang có setup buy tiềm năng còn chưa hình thành xong, khả năng là đêm nay mới hình thành xong đấy, sáng mai lại có kèo buy lên gòi :D

Ăn mảnh thế sống ko thọ đâu, H4 - GU đang có setup buy tiềm năng còn chưa hình thành xong, khả năng là đêm nay mới hình thành xong đấy, sáng mai lại có kèo buy lên gòi :D
Show hàng ra nó lại chạy ngược, lại lên Fb kêu à :D :D :D

có bác nào giống e đặt mục tiêu kiếm xèng 1 ngày dựa trên số lượng comment trên thớt này không ạ. ví dụ hôm nay 185 comment thì cố gắng kiếm nhiêu đó rồi tắt lệnh đi ngủ ạ:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::p:p:p:p

Đâu cần chờ đợi H4 bác ê, H1 phân kì rồi :rolleyes:

có bác nào giống e đặt mục tiêu kiếm xèng 1 ngày dựa trên số lượng comment trên thớt này không ạ. ví dụ hôm nay 185 comment thì cố gắng kiếm nhiêu đó rồi tắt lệnh đi ngủ ạ:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::p:p:p:p
E mong 1 ngày kiếm đc 1/10 số bình luận thôi bác, kiếm như bác thì mấy chốc giàu :(

bắt tay phát. Chúng ta ngồi xem chúng bạn múa lửa.
Được rồi, kèo swing cho các thím tham khảo đây @forex_vn

Trên đồ thị H4, GU đã có tín hiệu phân kỳ đầu tiên. Có nhiều khả năng sẽ có thêm 1 tín hiệu phân kỳ nữa. Quan trọng là giá đã chạm vào điểm xoay EMA H4 rồi.
Hiện tại chúng ta cần 1 nến H4 đóng cao hơn giá đóng cửa trước đó để xác nhận tín hiệu phân kỳ thứ 2.
Sau đó lại tiếp tục chờ setup đảo chiều để mua.
Bên cạnh đó

Ngoài ra,

Có vẻ như giá đang tốn nhiều thời gian hơn để giảm, và mức độ đục đáy cũng đang ngắn lại kèm với KLGD của các nhịp bán cũng giảm đi.
Các dấu hiệu đang gom lại dần, mặc dù chưa có nhịp kích hoạt, cũng chưa có xác nhận. Nhưng 1 con sóng thần chính là đây. Trong thời gian tôi đợi swing thì cũng phải cho tôi chốt nhẹ sương sương kiếm tí thóc chứ :D

đề nghị Lão Mưa ra riêng với chuyên mục scalping GU hằng ngày ....... bao hot nhá :rolleyes:
nhưng chắc Mạc gia sẽ buồn vì số trang giảm xót
Hự, bị đuổi gòi huhu, vậy thôi mai lại nói về chuyện swing nhé :D

đề nghị Lão Mưa ra riêng với chuyên mục scalping GU hằng ngày ....... bao hot nhá :rolleyes:
nhưng chắc Mạc gia sẽ buồn vì số trang giảm xót

Phân kỳ hay ko bác phải soi giá Close của Nến nhé, RSI nó tính theo Close, do vậy nếu nhận diện phân kỳ mà nhìn RSI rồi soi với đuôi nến là dẹo đấy :D
Cách tốt nhất là bác soi = line chart như này
View attachment 155749
Ok bác để e sửa, trước giờ e toàn coi bằng đuôi nến, dặt dẹo suốt :oops:
bắt tay phát. Chúng ta ngồi xem chúng bạn múa lửa.
Các bác đừng xem nhiều ko lại ngứa tay cùng tụi e múa lửa là cháy to đấy :D:D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 639 Xem / 43 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 299 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 185 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,469 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên