Phân tích forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 30/10

nếu bác có fomo mình xl nhé
Nhìn có vẻ vô lý nhưng lại rất hợp lý :D Mấy bác để ý kiểu vừa lòng quan nhưng không vừa lòng dân nó có bền được không, "tin kiểu này" ăn tầm 50-70 pip là ổn trên 100 pip hơi phiêu và phiên họp báo cũng kết thúc giá thì thủng dân fomo rất thích :D
mới ket thúc hop báo lúc 2 giờ sáng đây bác ơi. Luc 1 ruoi Powell mới bắt dau tra lời báo chí thôi.

Giải thích cho diễn biến em Gold, phần nào thôi.
Fed hạ lãi suất ===> usd giảm ===> Gold lên, cái quy luật này ko phải lúc nào cũng đúng, nhưng ko phải do lái liếc gì mà có thể do 1 nguyên nhân nào đó mà chúng ta chưa biết. Ví dụ TH hôm nay thì nhìn qua CK Mỹ sẽ thấy đang bị đánh thốc lên và chuẩn bị phá đỉnh, khi mà giới đầu cơ dồn tiền vào ck, thì họ sẽ rút bớt khỏi tài sản trú ẩn.
Chúng ta mãi nhìn Usd mà nhiều lúc quên mất nó là tài sản phòng hộ nên thấy khó hiểu, vì ko hiểu nên đổ hết lí do lên đầu ông thần lái.
Giờ giả dụ mai tradewar lùm xùm, dân tình tháo khỏi Ck là Vàng lên x2 luôn :D. Hoặc CK thất bại phá đỉnh( ví dụ thôi) dân đầu cơ tháo chạy là Vàng lại phi ..... ko hiểu tại sao lúc tin ra ko phi mà vài hôm sau phi thì cứ đổ hết cho lái cũng được.

Chỉnh sửa lần cuối:
mới ket thúc hop báo lúc 2 giờ sáng đây bác ơi. Luc 1 ruoi Powell mới bắt dau tra lời báo chí thôi.
đúng r bác cắt lãi suất nó chỉ giật xg 1491 r lên lại 1493 khi powell phát biểu thì mới đi xg 1488 mình chốt lãi ở đây, ai để ý lão powell phát biểu thì đa số giá quét 2 đầu. Mình nghĩ trade theo ptkt khi ta đàm luận thì sẽ có điểm chung để nói tiếp, trade theo tin thì k vì nó là một canh bạc

E có lệnh Sell UCHF ko rõ có xuống đc ko bác ạ. Sell từ tuần trc SL 1.001 :(. Đang chờ gãy 0.98

Nó phá xu hướng tăng rồi, chỉ là chưa cho tín hiệu bán thôi. DXY cũng đang là xu hướng xuống nhưng mình ko khoái pick đánh với CHF lúc này vì thực tế CTTM đang đàm phán, mình khoái tiền hàng hóa trong bối cảnh này hơn là tiền trú ẩn

View attachment 120095

Nó phá xu hướng tăng rồi, chỉ là chưa cho tín hiệu bán thôi. DXY cũng đang là xu hướng xuống nhưng mình ko khoái pick đánh với CHF lúc này vì thực tế CTTM đang đàm phán, mình khoái tiền hàng hóa trong bối cảnh này hơn là tiền trú ẩn
2 tuần nay e bận quá nên chuyển xang đánh dài hạn thử. Ko lướt đc. Giờ tính cả swap thì chả đc gì. Đang đói như con sói :(.

Tối qua không ngồi canh tin hay sao mà sáng dậy sớm thế ạ =))
dậy canh mấy thánh phát biểu cái j rồi nhìn đường ma chạy sau .... tối qua âm binh đi tuần..... đâu có dại mà nạp mạng ....... giỡn chớ 1h mới ngủ mà ngủ ngay trước khi ra tin

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên