Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 31/07

Cũng không biết nữa bác, nó có thể là 1 dạng tương tự như thế!

Chắc anh em trong thread này nếu sinh hoạt lâu vẫn nhớ mình có mấy kèo bị con UJ này nó cắn ngược. Cay quá nên làm 1 bài test với tài khoản cent (nó gần với real hơn demo). Bài test này là : Test tác động dài hạn của swap lên giao dịch sử dụng đồ thị PnF - liệu có hay không một giao dịch dài hạn trên thị trường tiền tệ.?

View attachment 161958

Đây là đồ thị PnF dài hạn cho USDJPY, nó phá vỡ khỏi xu hướng tăng với mô hình 4 đáy, mình short ở khoảng giá 105 từ ngày 13.3.2020. Mình đặt SL theo đúng chuẩn ở 114, TP cũng theo đúng chuẩn ở 84. Kèo này mình hold bằng năm và đợi xem liệu giá nó đi theo hướng TP hay SL, nếu TP thì cái lợi nhuận có đủ bù chi phí cơ hội và swap không?
View attachment 161959

Hiện tại thì kèo này đang hold được 4 tháng rưỡi, giá thì nằm ở gần điểm hòa vốn (âm 1 chút) còn swap là 51 cent, giờ đợi xem có gì thú vị không? Mình thi thoảng cũng làm 1 số tài khoản cent để test các tác động dài hạn, khá thú vị!
Công nhận bác tâm huyết thật, nghiên cứu đủ thứ rồi share cho ae :):)

Cũng không biết nữa bác, nó có thể là 1 dạng tương tự như thế!

Chắc anh em trong thread này nếu sinh hoạt lâu vẫn nhớ mình có mấy kèo bị con UJ này nó cắn ngược. Cay quá nên làm 1 bài test với tài khoản cent (nó gần với real hơn demo). Bài test này là : Test tác động dài hạn của swap lên giao dịch sử dụng đồ thị PnF - liệu có hay không một giao dịch dài hạn trên thị trường tiền tệ.?

View attachment 161958

Đây là đồ thị PnF dài hạn cho USDJPY, nó phá vỡ khỏi xu hướng tăng với mô hình 4 đáy, mình short ở khoảng giá 105 từ ngày 13.3.2020. Mình đặt SL theo đúng chuẩn ở 114, TP cũng theo đúng chuẩn ở 84. Kèo này mình hold bằng năm và đợi xem liệu giá nó đi theo hướng TP hay SL, nếu TP thì cái lợi nhuận có đủ bù chi phí cơ hội và swap không?
View attachment 161959

Hiện tại thì kèo này đang hold được 4 tháng rưỡi, giá thì nằm ở gần điểm hòa vốn (âm 1 chút) còn swap là 51 cent, giờ đợi xem có gì thú vị không? Mình thi thoảng cũng làm 1 số tài khoản cent để test các tác động dài hạn, khá thú vị!

Ui mô hình Quadruple này uy tín lắm anh hay tạo sóng lớn sau đó như ông ETH đợt vừa rồi có khi e cũng phải đú đởn tí hị hị

hẳn rồi kèo ngày thứ 2 của sếp Huy là khuyến nghị mua

update
tính ra mình hôm nay phối hợp với ông Mưa trade mồm chặn tàu ngon nhờ

tp nhẹ đâu đó tầm 40pip cũng được

Chỉnh sửa lần cuối:
Đậu xanh hqua cố thức đến 1h bắt đỉnh pullback của Gu, tâm lý ko vững, đã vào tại đỉnh, nhưng lại out tại đỉnh r đi ngủ :V mong đến ngày luyện đc độ lì vs tt như bác Đề vin Nguyễn :D:D

Kế hoạch giao dịch GU tuần mới.
Các Bác thấy D1 cây pinpar quá thơm. Chúng ta thấy, lái cũng thấy, vậy, nếu chúng ta là lái sẽ làm gì?
Tất nhiên là săn SL rồi. Cây pinpar này chưa hẳn là cây pinpar thể hiện lực bán, nó chỉ là cây pinpar thể hiện lực chốt lời -->> rớt độ cao. E cứ đúng bài vở để bố trận. Đặt sell limit tại chỗ họ đặt SL, tất nhiên trên đỉnh cây pinpar 10 pips. Và 1 lệnh sell stop dưới đáy cây pinpar 20 pips đề phòng các a bigboy thấy cây pinpar to tổ bố các a ý tiện tay bán luôn thì mình lỡ kèo.
Nó mà chạy lên hits lệnh sell limit xong phi xuống khớp sell stop rồi về test vùng tròn số 30000 thì lại được nghỉ trade cả tuần.
Haha. Ý kiến các Bác sao?

Kế hoạch giao dịch GU tuần mới.
Các Bác thấy D1 cây pinpar quá thơm. Chúng ta thấy, lái cũng thấy, vậy, nếu chúng ta là lái sẽ làm gì?
Tất nhiên là săn SL rồi. Cây pinpar này chưa hẳn là cây pinpar thể hiện lực bán, nó chỉ là cây pinpar thể hiện lực chốt lời -->> rớt độ cao. E cứ đúng bài vở để bố trận. Đặt sell limit tại chỗ họ đặt SL, tất nhiên trên đỉnh cây pinpar 10 pips. Và 1 lệnh sell stop dưới đáy cây pinpar 20 pips đề phòng các a bigboy thấy cây pinpar to tổ bố các a ý tiện tay bán luôn thì mình lỡ kèo.
Nó mà chạy lên hits lệnh sell limit xong phi xuống khớp sell stop rồi về test vùng tròn số 30000 thì lại được nghỉ trade cả tuần.
Haha. Ý kiến các Bác sao?
đôi lúc
đời không như là mơ
nên người thường vẫn cứ làm thơ

thánh gọi nó là pin bar nhưng mình gọi nó là doji
cây doi này có đuôi trên không dài thường được mình ngầm hiểu là giá dừng lên tạm thời
volume nên khá lớn có thể gọi đây là trạng thái quá mua
.....1 thanh niên học lỏm ngồi chém gió
hờ hờ

đôi lúc
đời không như là mơ
nên người thường vẫn cứ làm thơ
View attachment 161997
thánh gọi nó là pin bar nhưng mình gọi nó là doji
cây doi này có đuôi trên không dài thường được mình ngầm hiểu là giá dừng lên tạm thời
volume nên khá lớn có thể gọi đây là trạng thái quá mua
.....1 thanh niên học lỏm ngồi chém gió
hờ hờ
Haha. Đây là pinpar hay doji?

Góc nhìn MACD+RSI GU
D1 H4 MACD histrogram đều xanh lét ( ý nó là BUY đê)
M15 histogram bán đang giảm dần + rsi OS, M5 Div1 => canh Buy
Ahihi nhận xét theo indicator :V

GU
góc nhìn xăm xoi, trước mắt ta có thể dự đoán đây là giai đoạn điều chỉnh nhỏ của điều chỉnh lớn-5 sóng đầu đã hình thành sóng ta có thể gọi nó là A chờ hồi về 0.618 trở lên là short ngược lại với

Góc nhìn xa hơn, tất nhiên chờ hiệu chỉnh rồi mua thôi các cụ ạ

GU
góc nhìn xăm xoi, trước mắt ta có thể dự đoán đây là giai đoạn điều chỉnh nhỏ của điều chỉnh lớn-5 sóng đầu đã hình thành sóng ta có thể gọi nó là A chờ hồi về 0.618 trở lên là short ngược lại với View attachment 161999
Góc nhìn xa hơn, tất nhiên chờ hiệu chỉnh rồi mua thôi các cụ ạ
View attachment 162000
Đầu tuần tới bác review cả GJ và EU nhé :V GJ cuối tuần dãn 10p, ghê thậc :eek:

hehe GJ lên 170 pip em chôt 80 pip chắc tại ông Zactani phốt hình gái làm em phân tâm quá :D
Chắc chắn ô ý luôn làm ae phân tâm r :V, còn việc chốt non còn hơn là cắt lỗ bác ơi :V :oops: e chỉ tiếc cả ngày t6 ngồi rình Sell em GU mà bỏ lỡ pha bump của e GJ, haizza

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 49 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên