Phân tích Forex và hàng hóa theo góc nhìn đồ thị P&F - Ngày 31/07

đôi lúc
đời không như là mơ
nên người thường vẫn cứ làm thơ
View attachment 161997
thánh gọi nó là pin bar nhưng mình gọi nó là doji
cây doi này có đuôi trên không dài thường được mình ngầm hiểu là giá dừng lên tạm thời
volume nên khá lớn có thể gọi đây là trạng thái quá mua
.....1 thanh niên học lỏm ngồi chém gió
hờ hờ
Em cũng đưa ra ít ngu kiến
Cần phải đánh giá xem nó có phải Buying Climax hay không.
Với nến vượt 1.31 rồi close luôn ở dưới trong 1 ngày với volume tăng. --> lực cản lớn, tiềm năng sideway cao :v
Cần quan sát hành động tiếp theo, các dấu hiệu lực bò suy yếu
- Nến tiếp theo là nến giảm
- Nến giảm liên tiếp với volume to
- Nến tăng dài với volume bé
- Gãy đáy

Sắp tới oánh limit phân kì ở mấy vị trí SL sẽ ngon đới :D

GJ- GU -EU sẽ hiệu chỉnh, chúng ta nên cân chắc chờ mua, nếu cào mặt thì tín hiệu chuẩn sẽ múc
GJ- góc nhìn xa- ko xăm xôi tiểu tiết, tiểu tiết hỏilão @Vũ Thái Dương :D

Gj mình nghiên về tăng 5 sóng A-E( tính đánh 1-5 :rolleyes:) sóng C có vẽ đã hình thành với nhịp 5 sóng đẩy, chờ thứ 2 rồi short thôi hehe chờ điểm mua thích hợp
EU- Tiểu tiết chờ short

Góc nhìn xa hơn
con sóng III trong 5 con sóng đẩy đa xong, bác nào ăn trọn con sóng này ấm lắm 1200 pip chứ ít đâu:eek:, vẫn là hiệu chỉnh tăng căng quá thì giảm thôi

Bài chém của em đến đây là hết ạ:cool:

Đính kèm

213.7 KB · Xem: 1
Em cũng đưa ra ít ngu kiến
Cần phải đánh giá xem nó có phải Buying Climax hay không.
Với nến vượt 1.31 rồi close luôn ở dưới trong 1 ngày với volume tăng. --> lực cản lớn, tiềm năng sideway cao :v
Cần quan sát hành động tiếp theo, các dấu hiệu lực bò suy yếu
- Nến tiếp theo là nến giảm
- Nến giảm liên tiếp với volume to
- Nến tăng dài với volume bé
- Gãy đáy

Sắp tới oánh limit phân kì ở mấy vị trí SL sẽ ngon đới :D
Tức là sắp rới rsi phân kì lên ngồi hở bác, lum tiền nào, tiện tay tiện tay :V

bác ơi em xin phép được kết bạn với bác nhé. bác add zalo em hay cho em xin sdt em add nhé,em là 1 thanh niên trading không phải IB.
SDT của em 0989828910.
Thanks bác nhiều.
kết ông đòi xanh chín kia kìa
mình toàn đánh demo cũng chả biết j nhiều về chây đinh cả

PR cho VSG à Pro. Thực ra thì chiêu này hơi cao tay một chút. Đằng bức màn là một kế hoạch làm giàu chẳng tốt đẹp gì :v
Chuyện đằng sau thì mình chả biết và cũng chả quan tâm. Chỉ quan tâm những gì mình thấy và đánh giá.
Nói chung cái gì tốt thì khen cái gì ko tốt thì chê, chả liên quan gì đến vsg thì sao phải pr hả bạn?

@all: tôi ko biết là pinbar hay doji, có khi là do bar hoặc pin ji cũng đc. Xu hướng tăng giá giảm thì sang tuần ưu tiên múc, cứ Div#2 mà triển, triển cả div#4,5 luôn nếu div#2 hỏng.
Nên nhớ mục tiêu tôi bắt đỉnh GU là tìm đường về EMA H4-D1 chứ ko phải nó đảo chiều H4-D1 nhé. Hiểu lầm bỏ chánh theo tà là toang đấy, cũng là lí do tôi ko mặn mòi sell GU.
Ngoài ra, vàng đụng 80 tuột, nhưng đáy nâng lên, dự lần tiếp theo đụng 80 mà ko mất độ cao là 2040 nhé.
Follow trend, ba cái pha bắt đỉnh chẳng qua chỉ là tham cái sóng hồi thôi... nhớ lấy.
Ồ, với ông nào soi thử xem vì sao trend GU tăng mà chúng ta đu trend cứ tạch quài ah, nghĩ cách đi, covid tới nơi rồi, cắt lương 1/2 là tạch thật đấy :D

@all: tôi ko biết là pinbar hay doji, có khi là do bar hoặc pin ji cũng đc. Xu hướng tăng giá giảm thì sang tuần ưu tiên múc, cứ Div#2 mà triển, triển cả div#4,5 luôn nếu div#2 hỏng.
Nên nhớ mục tiêu tôi bắt đỉnh GU là tìm đường về EMA H4-D1 chứ ko phải nó đảo chiều H4-D1 nhé. Hiểu lầm bỏ chánh theo tà là toang đấy, cũng là lí do tôi ko mặn mòi sell GU.
Ngoài ra, vàng đụng 80 tuột, nhưng đáy nâng lên, dự lần tiếp theo đụng 80 mà ko mất độ cao là 2040 nhé.
Follow trend, ba cái pha bắt đỉnh chẳng qua chỉ là tham cái sóng hồi thôi... nhớ lấy.
Ồ, với ông nào soi thử xem vì sao trend GU tăng mà chúng ta đu trend cứ tạch quài ah, nghĩ cách đi, covid tới nơi rồi, cắt lương 1/2 là tạch thật đấy :D
ơ chả để ý lão để ema h4 -d1 bao nhiêu kỳ thế???
:D
"ông nào soi thử xem vì sao trend GU tăng mà chúng ta đu trend cứ tạch quài ah"
lão sl keo kiệt quá, em chơi k có lợi, đã vậy lại còn múa lửa đều đều hằng ngày nữa...múa không chưa đã, ảnh còn hát lên đồng .... em chịu chả biết thế nào
ahuhu
móm 7$ tháng trước con vàng, tháng này mới trả được mối hựn
còn sớ tổng tháng 7 nữa chưa viết hợ hợ

Chỉnh sửa lần cuối:
Đa phần toang là múa lửa ngược xu hướng, múa lửa tại nơi lưng chừng, thiết nghĩ hiện tại nên múa lửa tại các ngưỡng hỗ trợ như Ema H1 H4, midband Bb H1 H4 hợp lý hơn, còn múa lửa từ đỉnh xuống thì e chịu :V chưa tìm ra cách giải quyết, như t6 vừa qua, múa lửa chặn tàu, đúng là cuối ngày nó rụng nhưng trong ngày nó quét SL đội buy rồi lại vòng lên quét SL đội sell sau đó mới rụng, chặn tàu là phải luyện đc sức mạnh như hulk may ra có hi vọng :oops:o_O

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,479 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,522 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 332 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên